Forum Home Your IP: 54.92.153.90

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 81

Chủ đề: Các vấn đề về USB sử dụng cho đàn yamaha

Cáo lão về quê rùi!
    Ao_ngan_tay's Avatar
    Đang ở
    Từ trên trời rơi xuống
    Thanks
    14,042
    Được THANKS 4,585 lần
    Trích dẫn Gửi bởi donkihote [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    có người bạn em nói sẽ đem cho em cái ổ cứng di động 360GB , em không biết cây S900 có nhận được không , anh em nào có kinh nghiệm cho biết giùm , để nhận về mà xài không được thì quê lắm
    Đã có người test ổ 500G mà đàn vẫn nhận,còn mình đã thử cái ổ di động 160G của mình trên S700,đàn vẫn đọc ngon như thường,quan trọng là bạn thiết kế các folder trong ổ cứng thế nào thôi..
    Yêu là cho đi tất cả, chỉ trừ cây đàn!

2. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Ao_ngan_tay cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Ngỏ USB của đàn nối được với cả máy MP3, S-700 đâu có đọc Wave nên gắn HDD làm chi cho cồng kềnh bạn nhỉ,

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Nếu anh em nào gặp tình trạng thu dở giữa chừng cứ bị device is busy now mà không muốn format usb thì có thể cho vào máy tính chống phân mảnh cho usb, cách chống phân mảnh dùng trình deframenter có sẵn trong windows là được
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

6. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    vậy chứ ko phải là do usb có quá nhiều folder quá hả thethuong, tớ tưởng do usb có quá nhiều file hay folder nên máy mới ngừng thu.

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi sonson [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    vậy chứ ko phải là do usb có quá nhiều folder quá hả thethuong, tớ tưởng do usb có quá nhiều file hay folder nên máy mới ngừng thu.
    Cái này khó nói lắm, phương án này dành cho những người không muốn xóa file trong usb đi (ví dụ đang ở chỗ cần thu mà vẫn cần dữ liệu) còn theo mình thì tốt nhất là dùng một cái usb trắng là yên tâm nhất:g:.

9. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    Nếu thu mà bị ngừng tốt nhất là vặn volum khoảng 9-10h thôi là ổn áp, gì mà phải phân mảnh với lại fomat bác

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi _Điệp_ [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nếu thu mà bị ngừng tốt nhất là vặn volum khoảng 9-10h thôi là ổn áp, gì mà phải phân mảnh với lại fomat bác
    Em có dùng đàn này để thu không em thân mến:e:, nếu không dùng thì đừng phát biểu linh tinh nhé, em có tin là cho câm đàn luôn vẫn device busy không?

12. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    Trích dẫn Gửi bởi TheThuongNT [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Em có dùng đàn này để thu không em thân mến:e:, nếu không dùng thì đừng phát biểu linh tinh nhé, em có tin là cho câm đàn luôn vẫn device busy không?
    Em đã từng thu rồi bác ạ.! Nếu vậy có 2 trường hợp, thứ nhất lần thu cho thằng bạn hát thì có cũng báo như thế nhưng khi cho nhỏ volum thì lại thu thoải mái, lần sau em thu demo con e50 cũng báo như thế và cắm USB khác vào lại được, hoặc xóa vài audio đi là được- xin lỗi bác nhá, em không đọc kỹ bài. :k:

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

14. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi _Điệp_ [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Phân mảnh là khi ta nạp dữ liệu vào USB xong, ta copy vào PC chẳng hạn và không cần đến dữ liệu đó nữa, ta xóa những Floders dữ liệu nằm rải rác cách quãng trên USB nên sẽ thành những khoảng trống không liền nhau. VD USB còn trống 200 Mb, nhưng là tổng của 10 khoảng trống cách quãng 20 Mb thì vẫn không thu được trên đàn. Vì đàn S900 thu Wave yêu cầu phải có khoảng trống liên tiếp từ 50 Mb trở lên trong USB mới được. Ví dụ như vậy và những khoảng trống cách quãng thì gọi là phân mảnh. Khi cho vào PC chống phân mảnh USB bằng phần mềm tích hợp trong Windows (Defragment) nó sẽ cắt và copy dữ liệu dồn vào liên tiếp thành một "khối" với nhau, như ta nhặt những viên gạch vương vãi xếp lại thành khối vậy, và khoảng trống chừa ra sẽ liền lại với nhau ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

16. 14 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Kyorgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Phân mảnh là khi ta nạp dữ liệu vào USB xong, ta copy vào PC chẳng hạn và không cần đến dữ liệu đó nữa, ta xóa những Floders dữ liệu nằm rải rác cách quãng trên USB nên sẽ thành những khoảng trống không liền nhau. VD USB còn trống 200 Mb, nhưng là tổng của 10 khoảng trống cách quãng 20 Mb thì vẫn không thu được trên đàn. Vì đàn S900 thu Wave yêu cầu phải có khoảng trống liên tiếp từ 50 Mb trở lên trong USB mới được. Ví dụ như vậy và những khoảng trống cách quãng thì gọi là phân mảnh. Khi cho vào PC chống phân mảnh USB bằng phần mềm tích hợp trong Windows (Defragment) nó sẽ cắt và copy dữ liệu dồn vào liên tiếp thành một "khối" với nhau, như ta nhặt những viên gạch vương vãi xếp thành một khối vậy, và khoảng trống và khoảng trống chừa ra sẽ liền lại với nhau ./.
    Chỉ có thể nói một câu là "Quá chuẩn":n::n::n: đang không biết diễn đạt thế nào may quá có bài của bác Kỳ

18. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối