Forum Home Your IP: 54.81.71.219

Trang 1 của 24 123451121 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 240

Chủ đề: Yamaha PSR S950, S750 thảo luận, demo, hướng dẫn sử dụng đàn

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần

Yamaha PSR S950, S750 thảo luận, demo, hướng dẫn sử dụng đàn

Giới thiệu, thảo luận, demo chức năng của đàn aranger keyboard YAMAHA PSR-s950; YAMAHA PSR-s750

Tháng 9/2012 thông tin chính thức của Yamaha s950, s750 đã lên website của yamaha

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

Đại Học
    xuanvu_nhutnhat's Avatar
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    934
    Được THANKS 2,087 lần

Yamaha PSR S950 & PSR S750 đã ra mắt !

Mới hóng được thôi post cho cả nhà cùng chém !
    S950

S750

Giá S950 : 1,899USD và S750 là 1,199 USD chưa biết về VN là thành bao nhiêu !
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh em nào nhanh chân nhanh tay mua trước rồi làm bài cảm nhận cho anh em ké với nào !
    Đinh Xuân Vũ
    Mail : Xuanvu.nhutnhat@gmail.com
    Rất vui khi được và giao lưu và học hỏi từ mọi người !!!
    Psr 2100 > S900 > Roland E50 > S910 > S550b > Roland Gw8 >S910>Korg PA600 !
    Cung cấp các thiết bị Karaoke, vang số, ship toàn quốc ạ !

3. 14 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới xuanvu_nhutnhat cho bài viết hữu ích này:

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần
    Ủa PSR-S750 & PSR-S950 đã ra mắt thật rồi ah`? hix lại có sóng gió trong AE nhạc công đây!
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

5. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TanThinhMusic cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    Vuti84's Avatar
    Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    1,127
    Được THANKS 1,830 lần
    Nhìn mẫu mã 2 cây đàn này chán quá, thua xa s910 và 710.
    Chạy show vài hôm rồi lại nghe kêu "rạn loa bên phải" cho mà xem.
    Cách bố trí các nút thế này thì những người xài đàn kỹ như e không thể nào đem đàn đi dán nilon được.
    Nói chung là: Vuti84 không chọn 2 dòng này.
    "Cảm ơn rượu đã cho ta trẻ lại
    70 xuân vẫn được gọi bằng thằng"

Liêm Korg Pa600 - 090.585.2357

7. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Vuti84 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    dinh quan
    Thanks
    610
    Được THANKS 542 lần
    Không biết đây có phải là sản phẩm chính thức hay là của photoshop nữa. lúc thì màu trắng bend 3 chiều lúc thì màu đen, tùm lum cả. khi nào về tới VN mắt thấy tay sờ em mới tin, hiện tại mọi thông tin chỉ là dự đoán cả.

9. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới cong trinh cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    u s a
    Thanks
    579
    Được THANKS 1,022 lần
    Cái tin tức của bạn là cũ rích và tin vịt hồi xưa rùi. Các chức năng mới của PSR S950 nè. Nay mình xin tạm nói về những cái hay và kỹ thuật mới của cây PSR S950 (cây PSR S750 không có đầy đủ kỹ thuật mới).
    Chắc các bạn biết qua cây Ketron Audya nổi tiếng, tiếng trống đánh ra nghe thật hơn so với hảng khác, thì nay Yamaha ăn cắp kỹ thuật này của Ketron gọi là "Audio Style Technology" làm cho cái style nghe live và sống động như thật hơn (ngay cả thằng Tyros 4 cũng chưa có kỹ thuật này thì phải). Và 1 kỹ thuật ăn cắp Ketron nữa là "Audio Link Multi Pads" cho phép Multipad đọc thẳng định dạng Wave từ ổ cứng rời USB.
    1 kỹ thuật ăn cắp của Korg là "Vocal Cancel" loại bỏ giọng hát
    Ngoài ra PSR S950 lấy những tính năng có từ Tyros 4 là:
    - Vocal Harmony 2: tạo hiệu ứng effect reverb, delay... cho tiếng ca. Gắn thẳng Microphone vào đàn ca có hiệu ứng rất hay mà không cần phải mua thêm mixer có hiệu ứng.
    -Super Articulation voices: tiếng voice nghe như thật hơn
    Kỹ thuật mới của PSR S950:
    -"real Distortion DSP" tạo hiệu ứng méo tiếng và quá tải cho Electric Pianos and Guitars nghe thật hơn
    -redisigned Speaker Boxes featuring Digital Amp and Digital EQ for and an Extended Low frequency enhancement: làm mới lại Hộp loa Amp kỹ thuật số và kỹ thuật số EQ cho và một mở rộng nâng cao tần số thấp cũng như xử lý âm thanh.
    -64 MB of Flash Rom Expansion: bỏ cài thêm tiếng voice bộ miền mà Yamaha bán thêm trên mạng
    -larger speaker box: loa lớn hơn làm âm thanh phát ra loa trong đàn tiếng trầm và bỗng trong và lớn tiếng hơn.
    Có lẽ chúng ta phải chờ demo của PSR S950 ra mới đánh giá hết được cái hay và dỡ của nó. Nhưng cái kỹ thuật làm mình ấn tượng nhất là "Audio Style Technology" sẽ làm cho style đánh tiếng trống ra như thật mà nó đã làm cho Ketron Audya trở nên nổi tiếng.

11. 16 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tyro133 cho bài viết hữu ích này:

HungMusic_NT's Avatar
    Đang ở
    ♫ Khánh Hòa ♫
    Thanks
    14,794
    Được THANKS 24,242 lần
    Hình PSR s950 của bài anh Midi2657 là hợp lý, còn hình của bạn xuanvu_nhutnhat thì không hợp lý cho lắm, ở chỗ cái bend

13. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HungMusic_NT cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    Tĩnh Lặng's Avatar
    Đang ở
    Mộ Đức - Quảng Ngãi
    Thanks
    2,123
    Được THANKS 982 lần
    VAE TeamThôi nếu chỉ có dịch máy móc từ google translate thì không cần đăng vào diễn đàn đâu

15. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tĩnh Lặng cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Thêm 1 chút thông tin về hai em này theo dịch thuật và ý hiểu của em .(Sale bên miễu )Giá S950 : 1,899USD và S750 là 1,199 USD chưa biết về VN là thành bao nhiêu !

Đó là giá sale bên miễu thôi, hôm nay có thể nó sale nhưng hôm sau sẽ không sale nữa, nếu ko sale giá vào khoảng 2000$, sao đắt kinh vậy haizzz, chức năng thì không thấy có gì nổi bật, đọc qua thông tin chưa nắm được gì hết.
    Tạm mượn Goole và suy đoán của em để cho anh em nhạc công thêm chút thông tin.

Yamaha PSR-S950
    Arranger Workstation tính năng công nghệ (US)(?) âm thanh mà mang lại cho chủ nghĩa hiện thực, sắc thái và ký tự trống và bộ gõ trực tiếp Styles. Vocal Harmony 2 làm tăng ca hát của bạn với hòa âm và hiệu ứng 3-phần. New "Real Distortion" DSP cho biết thêm biến dạng chất lượng cao và các hiệu ứng tăng tốc Voices như đàn piano guitar và điện(Cái này khó hiểu quá). Thêm Voices và kiểu cách hơn bằng cách tải thư viện ngày càng tăng của Yamaha Expansions Voice và vào FlashROM 64MB. Chỉ định và kích hoạt WAV âm thanh với liên kết âm thanh mới của Yamaha Multi-Pads. Một loa được thiết kế lại hộp đã mở rộng mức thấp, cùng với một bộ khuếch đại kỹ thuật số, hiệu quả cao và kỹ thuật số EQ hoàn chỉnh âm thanh tổng thể.
    Các tính năng

NEW! Âm thanh Styles
    Styles âm thanh thêm những ghi chép của tay trống chuyên nghiệp và percussionists từ khắp nơi trên thế giới. Thời gian thực của Yamaha, công nghệ thời gian kéo dài cho phép một loạt các thay đổi tiến độ mà không có âm thanh hiện vật đáng chú ý.

NEW! Vocal Harmony 2
    Ngay lập tức thêm ba ca sĩ nền cải thiện với sự ổn định, theo dõi và chủ nghĩa hiện thực.(Voice này thêm để câu hàng giống voice Hamony truby truba của Tyros 4)

NEW! Tính năng âm thanh mạnh mẽ
    Sử dụng các tính năng âm thanh mạnh mẽ để hủy bỏ kênh trung tâm cho các bài hát karaoke nhanh chóng và dễ dàng. Thiết lập điểm lặp lại trong một tập tin âm thanh để cho nó vòng lặp, hoặc thay đổi tiến độ hoặc hắc độc lập.(Cái này là có thêm chức năng loop bất kì 1 đoạn nhạc nào đó mà mình muốn)

NEW! Âm thanh liên kết Multi-Pad
    Kích hoạt WAV tập tin trên USB flash ổ đĩa từ Multi-Pads.(Cái này mới nhất-cho phép up tập audio trên usb vô 4 pad của multipad-tạo nhiều hiệu ứng khác ...ví dụ chó sủa mèo kêu mà anh em có )

NEW! Bất Distortion hiệu lực
    Đàn guitar khuếch đại xử lý hoàn toàn mới với các hiệu ứng.(Khả năng guitare tiếng thực hơn với bộ xử lí Distortion....tạo tiếng tè tè mà anh em khoái )

NEW! FlashROM Mở rộng
    FlashROM 64MB cho phép bạn cài đặt tất cả các giọng nói và nội dung mới (US). PSR-S950 thậm chí cho phép Styles Audio mới được cài đặt. (Bộ nhớ Rom (trống-chỉ dành cho tập tin Wav) là 64Mb-Không nâng cấp được thêm)

NEW! Cải thiện hệ thống âm thanh (?????)

Mạnh mẽ và âm thanh hi-âm thanh có độ trung thực với kích thước tăng lên loa cho cấp thấp đầy đủ âm thanh, kỹ thuật số khuếch đại cho hiệu quả năng lượng tuyệt vời và EQ kỹ thuật số để điều chỉnh tông màu chính xác. (Vẫn chỉ là EQ thông thường- chưa đạt được mức compriso-. EQ thông thường thì cũng chỉ thường lắm )

XG / GS / GM 2 khả năng tương thích
    Phát lại hàng chục hàng ngàn MIDIfiles thương mại có sẵn.

Kết nối USB
    Kết nối với một máy tính thông qua cổng USB để lưu trữ hoặc sử dụng cổng USB TO DEVICE để lưu trữ và gọi lại các cài đặt, nội dung và âm thanh. (Kết nối USB thêm dữ liệu )

Âm thanh AUX IN / OUT
    Sử dụng OUTPUT AUX để kết nối với một giao diện âm thanh máy tính hoặc hệ thống âm thanh. AUX IN cho phép bạn (Như cũ ko có gì mới)
    Đặc điểm kỹ thuật

Trọng lượng: 25,375 lbs (Nếu là 25Kg thì quả là ác mộng đối với anh em nhạc công - điều này rất có thể đúng bởi quảng cáo là thùng loa được mở rộng hơn, các chiều sâu, rộng đều mở rộng hơn...)

Kích thước (WxDxH): 39,4375 x 17,1875 x 5,8125 so với S910 là 43,3 x 14, 8 x 1,003 (Rộng, sâu, cái sau của s950 ko biết có phải độ dài ko nưa )

17. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    RClub's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    40
    Được THANKS 426 lần
    Nói chung cũng chỉ là nâng cấp và chưa phải là thế hệ mới. Nhìn sơ qua các features thì thấy rằng các effect được cải tiến chứ chưa phải đời trước ko có đâu nhé. Distortion và ovedrive thì 3K đã có rồi các bác ạ. Các bạc có thể lấy tiếng clean guitar và voice edit đưa efx dirtor -> ra tiếng tè đàng hoàng nhé
    Thees hệ mới Motif XF (Inspiration Comes In A Flash ROM) thì bây giờ PSR cũng són ra tí Flash WAV cho Multi pad, style...
    Mọi thứ đều theo hướng phân cấp sản phẩm Motif -> MO / Tyros -> PSR
    Cái 'Audio Style Technology' cũng ko phải là cái gì ghê gớm đâu ạ, nó là sample thôi. Thế hệ PSR 3000 đầu tiên có wave rom 35mb, motif xs là 355mb, motif xf là 741 mb,...
    Hy vọng đây là thế hệ nhà Motif cuối cùng (vừa kỷ niệm 10 với pack khuyến mại) để ra 1 thế hệ mới ngon hơn. Giờ đây Korg kronos gắn cái ổ cứng SSD với riêng phần tiếng piano đã là ~4GB, hay Kontakt đã ra hẹ tiếng nén từ lâu rồi
    Các bác ko có gì phải lo

25,375 pounds chỉ bằng ~11kg thôi bác ơi, như câc đời trước, 25kg phải là những con 88 key, hammer nó đã ~14, 15kg rồi à

19. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới RClub cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 24 123451121 ... CuốiCuối