Forum Home Your IP: 54.80.208.105

Trang 4 của 24 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 240

Chủ đề: Yamaha PSR S950, S750 thảo luận, demo, hướng dẫn sử dụng đàn

THCS
    Đang ở
    Hue
    Thanks
    8
    Được THANKS 4 lần
    Cây 910 nhìn sang hơn nhiều..........................

2. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới nhannguyen cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    Vuti84's Avatar
    Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    1,127
    Được THANKS 1,830 lần
    Nhìn kiểu dáng thì thấy rõ ràng s710 và s910 chắc chắn hơn s750 và s950.
    Sợ nhất là đàn dễ bị hư, vỡ.
    Hài......... vậy là mình lại phải tiếp tục với cô vợ s900, không muốn lên 950 nữa.
    "Cảm ơn rượu đã cho ta trẻ lại
    70 xuân vẫn được gọi bằng thằng"

Liêm Korg Pa600 - 090.585.2357

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Vuti84 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    bibibi's Avatar
    Đang ở
    Bình Phước
    Thanks
    15,047
    Được THANKS 4,161 lần
    Nếu ai chưa có đàn muốn mua s910 thì mua s750 là hợp lý đó.Drum bằng nhau.nhưng ko biết có đầy đủ ginog61 s910 ko.nhưng để là 33 drum có nhùi tiếng mới và Audio mutipad cái này Bi khoái nè.hay báo trống rời.tha hồ chọn trống nhỉ còn s950 thì mua Tyros 2 cho rồi.ko so sánh dc
    Nhận Hòa Âm Conver tất cả thể loại nhạc
    YH: minhlipro_2010
    DĐ: 0988609550

6. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới bibibi cho bài viết hữu ích này:

Đại Học

Đang ở
    Phú Yên
    Thanks
    980
    Được THANKS 453 lần
    Trích dẫn Gửi bởi MarieDominique [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Sao em thấy nhiều bác cứ lăn tăn về cái khoản Sync Stop nằm ở xa thế nhỉ!? Xưa em chơi PSR 3000 ko bao giờ chú ý cái sync stop nó nằm ở đâu cả. Vì Yamaha có chế độ nhận biết sync stop bằng trường độ của hợp âm mình nhấn. Ví dụ như em cài đặt đàn nhận sync stop là 1/2 phách (nốt đơn), thì nếu em nhấc tay lên sớm hơn thời gian bằng 1 nốt đơn thì style sẽ stop lại ngay, còn nếu nhấc lên trễ hơn thì style vẫn phát đều, ko stop lại. Hồi xưa em vẫn thường vận dụng chức năng này để chơi, rất tiện lợi so với việc phải thò tay lên bấm bấm mỗi lần làm câu dằn; mà tay phải thì vẫn thoải mái solo được. Đây là một điểm rất lợi thế của dòng đàn PSR Yamaha, mà Roland GW8 không có!
    Ô ! Cái chức năng để cài đặt đàn nhận sync stop ở chổ nào trong yamaha PSR 3000 mà mình không để ý ,Bác hướng dẫn cụ thể giúp cho Anh em mình tí nhá Bác .Cám ơn Bác nhiều .

8. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới sonloan cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Trích dẫn Gửi bởi sonloan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ô ! Cái chức năng để cài đặt đàn nhận sync stop ở chổ nào trong yamaha PSR 3000 mà mình không để ý ,Bác hướng dẫn cụ thể giúp cho Anh em mình tí nhá Bác .Cám ơn Bác nhiều .
    Cái này cũng không phải bật lên là dễ chơi ah nha. Bạn cứ tưởng tượng như thế này dễ nhất (trong cài đặt sync stop cũng có phần này) khi nhấn mạnh rồi nhấc tay lên ngay thì nó sẽ ngắt giống bạn bấm nút đèn sync stop, còn bấm nhẹ hợp âm rồi nhâc tay nhẹ thì vẫn chạy bình thường ko ngắt, cái này là đơn giản nhất nhưng cần phải chú ý đến độ nặng nhẹ của tay trái. Còn mục mà sau khi hết 2 nốt đơn mà nhấc tay nhanh lên để ngắt thì còn khó hơn vì cần phải chú ý nhìu đến tay trái. Túm đi túm lại là tiện nếu cực quen, còn bất tiền nếu không quen.

10. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Trích dẫn Gửi bởi sonloan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn bấm Dirrect Acces rồi nhấm Sync Stop là ra Menu Controller, trong đó đang hiển thị sẵn ở tab điều chỉnh sync stop, bạn chọn giá trị trường độ muốn dùng (đơn, kép, đen, v.v...) rồi nhấn Exit là xong thì phải, gần 3 năm rồi mình không chơi PSR nên không còn nhớ rõ ràng cho lắm.

Mà cái anh SonSon nói là đúng rồi đó, chức năng này xài quen thì rất hữu dụng, nhưng mới tập dùng chưa quen thì dễ bị sync stop "vô tình" lắm.

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

12. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    phu yen
    Thanks
    11
    Được THANKS 17 lần
    Theo tôi Đàn Ya s950 so với s910 cũng không có gì khác biệt lắm.Việc thêm voice sample không nhiều và cũng không đảm bảo hoàn toàn hay như sample trong các phần mềm làm nhạc.Nhưng giá cả lại có sự khác biệt.Một bên khoảng 30 triệu,1 bên đến 40 triệu.Liệu ta có nên nâng cấp không ?Theo tôi không nên

14. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lehieu35 cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Theo mình thì chức năng sample của s950 giống với chức năng sample của Roland Juno Gi , ko import được mà chỉ audio sample -thu lại rồi sử dụng- chức năng này thì dòng đàn WK3000 của Caiso cũng có, tự thu lại rồi phát qua phím đàn. Đơn cử muốn có 1 voice sample thì phải thu khoảng 61 nốt mới được 1 voice . "Thật là không mất công mấy", thêm nữa chất lượng thu audio qua đường mic (line) thì cũng không chuẩn .

16. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    Tĩnh Lặng's Avatar
    Đang ở
    Mộ Đức - Quảng Ngãi
    Thanks
    2,123
    Được THANKS 982 lần
    Đợt này đợi s910 chắc sẽ hạ giá đợi nó về rồi ae ta cùng đi mua s910 hạ

THCS
    Đang ở
    USA
    Thanks
    50
    Được THANKS 60 lần

Psr 950

Ngay bên mỹ này mọi ngùoi đều bàn về cây đàn mỏ̉́i này . Có cái hay , có cái dở . Những thử nghiệm này sẽ hoàn chỉnh trong tương lai không chỉ S 950 mà còn cho Tyros 5 . Hãy chờ khi cây đàn thực sự đến tay , chắc chắn sẽ có demo trong những ngày tới . Cá nhân mình cũng háo hức chờ đợi để được chính tay mình thử xem sao . Theo dealer mà mình quen ở đây ngày 28 tháng 9 này đàn sẽ có tại
    tiệm . Chúc các bạn vui . Thân ái .

19. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tino1 cho bài viết hữu ích này:

Trang 4 của 24 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối