Forum Home Your IP: 54.161.71.87

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 69

Chủ đề: Giúp đỡ sách tập đệm piano, cách đệm piano

Tiểu học
    Đang ở
    CT
    Thanks
    0

Giúp đỡ sách tập đệm piano, cách đệm piano

Các anh có sách, ebook hay kỹ thuật nào để đệm đàn piano như người chuyên nghiệp không? Giống như mấy người đàn chuyên nghiệp trên Youtube mà mấy anh post lên diễn đàn ấy. Giúp em với. Cảm ơn vô cùng.

2. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới trunglucky2k8 cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Tp HCM
    Thanks
    90
    Được THANKS 587 lần
    Theo mình thấy tài liệu (TL) 10 quyển mình post ở trên rất hay, chỉ dạy về cách đệm piano thôi chính vì vậy rất phù hợp cho những ai muốn học đệm-hát piano. TL còn kèm theo đoạn mp3 cho mình nghe và những đoạn video cho mình xem nên tuy bằng tiếng anh nhưng chỉ cần nhìn nhạc, nghe, xem nhưng đoạn video thì các bạn có thể đoán dc người ta muốn dạy mình cái gì rồi. Nếu các bạn có thêm một số vốn từ vựng nữa thì quá tốt, nó sẽ giúp bạn hiểu sâu hơn về bài học.

Trong quá trình học TL trên, nếu kết hợp luyện ngón 30p mỗi ngày theo GT Hanon (đã thấy post trong diễn đàn) thì mình nghĩ trong vòng 1 năm siêng năng, chắc chắn trình độ đệm hát sẽ được cải thiện rất nhiều.

TL piano mình thấy trên mạng rất nhiều và TL nào cũng hay, nhưng theo mình thấy chỉ nên đi theo 1 giao trình thôi, học xong giáo trình này rồi tới giáo trình khác. Nếu đọc GT này 1 ít, rồi GT kia 1 ít thì chỉ phù hợp cho những bạn pro và muốn tìm tinh hoa trong mỗi quyển sách, còn lại tốt hơn hết nên theo 1 GT tới cùng.

Vài lời chia sẻ, có gì sai sót mong các bạn bỏ qua.

Thân.

4. 15 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới cuongorgan cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Cam Ranh
    Thanks
    22
    Được THANKS 18 lần

Làm thế nào để đệm piano hay?

Các bác cho em biết làm thế nào để đệm Piano cho hay đây. Em rất thích chơi piano, nhưng mà kinh nghiệm của em còn kém lắm...Cảm ơn các bác nhiều

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới trucchipro cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,704 lần
    Hỏi chung chung quá vậy bạn, không hiểu bạn chơi với Band hay chơi 1 Org Rhtym, hay chơi 1 Piano?
    Nên bắt đầu bằng 1 kiểu đệm cho người hát với điệu Slow chẳng hạn, sau đó thì Bossonova v.v...

8. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    LoiYeuThuong's Avatar
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    102
    Được THANKS 666 lần

Hỏi Về Phương Pháp Đệm Piano

Chào anh em diễn đàn! Em là thành viên mới, em muốn đệm hát piano. Vậy ai có tài liệu hay sách về đệm piano cho em tham khảo được không ạ! Em xin chân thành cảm ơn!

10. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LoiYeuThuong cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,704 lần
    Ngoài nhà sách có mấy quyển soạn phần Piano đệm cho vài ca khúc đơn giản, nhưng chắc bạn không học được gì trong mấy quyển này vì nó quá đơn giản và chưa đủ cơ bản. Còn mấy bài soạn cho SV Nhạc viện thì lại quá khó không nhai nổi, bạn nên tìm các Album hòa tấu Piano+ Saxo hoặc Guitar , hoặc các Album chỉ đệm hát với Piano để nghe. Hoặc tìm phòng trà nào chơi Piano vào đó uống cafe rồi xem họ đệm để học.
    Học là 1 lẽ , phải có ngón khá mới phát triển được phong cách riêng, nếu không chỉ là cover lại của người khác.

12. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    TP Hồ Chí Minh
    Thanks
    479
    Được THANKS 413 lần
    Trích dẫn Gửi bởi cuongorgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn có thể học theo bộ giáo trình này "Piano For All Complete". Giáo trình gồm 10 quyển, bằng tiếng Anh nhé, nhưng đọc rất dễ hiểu, thực hành được liền. Đây là giới thiệu sơ về tập sách này:

Còn đây là link download:
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Chúc các bạn thành công.
    Bạn ơi! khi giải nén thì thấy nó đòi thêm part3, phải thiếu part 3 không bạn? Thanks!

14. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới LanBui cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Vietnam
    Thanks
    0
    Được THANKS 12 lần
    Bạn ơi upload part 3 cho bọn mình với nhé.

16. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới terk251 cho bài viết hữu ích này:

Cao Học
    thuongbass's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    1,930
    Được THANKS 2,853 lần
    Câu hỏi này khó lắm, chỉ có một cách duy nhất là chăm chỉ học hỏi thôi

18. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thuongbass cho bài viết hữu ích này:

Bốn bể là nhà galangthang's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    363
    Được THANKS 664 lần
    Muốn học piano nên theo một sư phụ về môn này, vậy cũng mất rất nhiều thời gian chứ còn!!

20. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới galangthang cho bài viết hữu ích này:

Bốn bể là nhà galangthang's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    363
    Được THANKS 664 lần
    Các bạn down lại Piano For All Complete tại đây: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

22. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới galangthang cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối