Forum Home Your IP: 54.92.164.184

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Chủ đề: Đàn Casio WK-8000

ViAnhEm.com Supporter
    Dongiangsinh's Avatar
    Đang ở
    GIA KIỆM CITY
    Thanks
    3,158
    Được THANKS 4,732 lần

Đàn Casio WK-8000

Hôm nay xin giới thiệu cho anh em thêm 1 dòng đàn nữa của casio ,cây Casio WK-8000.thuộc dòng piano cũng rất phổ biến.hiện nay.
    CASIO WK-8000
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Các thông tin về sản phẩm organ CASIO WK 8000

- Chân đàn bằng gỗ, bàn đạp (SP-3), đĩa CD-ROM (USB driver, Music Data Management Software)*
    - Pin: D-size x 6
    - AC adaptor: AD-12
    - Kích thước (dài x rộngx cao): 1,380 x 435 x 173 mm/1,394 x 440 x 799 mm (bao gồm chân đàn)
    - Khối lượng: 10.8 kg/ 20.0 kg (Bao gồm chân đàn)
    - Xuất xứ: Trung Quốc.

Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui...

2. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Dongiangsinh cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    Dongiangsinh's Avatar
    Đang ở
    GIA KIỆM CITY
    Thanks
    3,158
    Được THANKS 4,732 lần

TÍNH NĂNG KỸ THUẬT WK-8000

Nguồn âm ZPI (Zygoteck Polynomial nterpolation): Dữ liệu dạng sóng lớn cùng công nghệ xử lý tạo ra âm thanh sạch, rõ và trung thực.

Số phím: 88

Phản ứng với cường độ va chạm: Giống với Piano dây, keyboard cho lớn tiếng khi nhấn mạnh và nhỏ tiếng khi nhấn nhẹ.

S ố tiếng đàn: 670+224

Số tiết điệu: 116+16

Số bài nhạc có sẵn: 3

Hệ thống loa dội âm trầm hai chiều.

Hỗ trợ thẻ nhớ SD: có thể sử dụng thẻ nhớ SD lưu trữ dữ liệu cũng như playback âm thanh dạng SMF.

Giao tiếp MIDI rộng: Có thể giao tiếp MIDI với những thiết bị không cùng hãng sản xuất

Cổng USB: Dễ dàng giao tiếp với máy tính.

Đầu thu: Ghi âm và phát lại những gì đã được chơi trên bàn phím.

Bộ nhớ: Mọi cấu hình thiết lập có thể được lưu lại trên bộ nhớ.

Bánh răng vuốt (bend) nốt nhạc.

Chỉ cần một lần nhấn là có được cấu hình mặc định.

Chức năng âm thanh nhân tạo: Có thể thay đổi để tạo tiếng mới và lưu vào bộ nhớ.

Chức năng CASIO MUSIC SITE của WK-8000 ( hệ thống mở rộng dữ liệu bằng internet): Âm sắc, tiết điệu và những dữ liệu khác có thể tải về máy tính rồi chuyển sang đàn.

Chuyển sang chế độ Piano chỉ cần một nút bấm
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui...

4. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Dongiangsinh cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,856 lần
    Làm tí Demo cho organ Casio WK 8000 nghe chơi:

piano

Cảm nhận âm thanh của casio WK 8000 không đến nỗi, vào tay cao thủ nữa thì mình chơi Tyros cũng chẳng bằng.
    Tiếng E.piano và Organ của Casio cũng hay phết đấy chứ, có điều kiện phải thử phát....

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

6. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,750 lần
    Con đàn Casio này tiếng piano nghe cũng ổn đấy, Tôi thích thiết kế bàn phím của casio

Đao Phủ

8. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,856 lần
    Em thấy hay phết đấy chứ..
    Chắc cũng tại tai mình nghe quen Yamaha rồi nên nghe Casio thấy chán thôi, như kiểu 2100 hay hơn s900 ấy

Nghe cũng kém gì s550B giá còn bèo hơn...đây...

Cái này 3000 còn phải nể nha...

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

10. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    yamaha's Avatar
    Thanks
    651
    Được THANKS 5,404 lần
    Cái nì giá bao nhiêu xin chủ nhân cho giá cả để dễ tính chuyện làm ăn . Chắc là bán Tyros 4 mua WK-8000 chơi cho nó máu . Trong lúc chờ bán Tyros 4 , nghe Lady Gaga đỡ buồn .
    Thương nữ bất tri vong quốc hận.
    Cách giang do xướng Hậu đình hoa

Hận vong quốc gái buôn sao chẳng hổ
    Bên kia sông hát khúc Hậu Đình Hoa

12. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới yamaha cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    TP Ho Chi minh
    Thanks
    61
    Được THANKS 58 lần
    Dòng Casio này có tiếng Organ cực hay.Mình đang xài S900 nhưng có 1 số tiếng nghe ko bằng Dòng Casio này.Nhà mình cũng đang xài cây Casio PX-400 . Tiếng Piano cực hay , hơn S900 xa lắc . Chỉ có Styles của Casio thì ko bằng Yamaha thôi . Mình cũng thích Bender cùa Casio hơn,thiết kế của nó rất chắc chắn.Ko chuối nhu Bender của Yamaha,Mới xài có mấy tháng là rơ , lỏng lẻo hết trơn,Phải xài thêm Bend rời của HMD .

14. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Fender cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    yamaha's Avatar
    Thanks
    651
    Được THANKS 5,404 lần
    Thấy anh em hông ai dám bán Tyros 4 mua WK-8000 . Nhìn vào website này thấy đã quá :

Giá cả ở Sai gòn là :
    Organ Casio WK 8000 : 638 USD
    Tại đây :

Tui hông có quảng cáo cho chổ này đâu à nghen .

. Yamaha tui xin tiên phong đi mua wk-8000 . Mua xong sẻ đưa hình lên cho anh chị em chiêm ngưỡng .

16. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới yamaha cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    lazycattom's Avatar
    Đang ở
    Long Khánh _ Đồng Nai
    Thanks
    1,333
    Được THANKS 863 lần
    Có vẻ ấn tượng quá nhỉ .Ngày trước mình cũng có 1 thời gian sài Casio,thấy nhều cấy tiếng piano nghe cũng rất khá.Cũng chuyên để đánh piano,nhưng chắc do mình đánh dữ quá mà đánh rụng hết phím hết cả mấy thằng luôn,đi sửa phím hoài tuy phím rẻ hơn Yamaha nhưng vẫn oải quá, nên từ đấy bỏ hẳn Casio sài Ya cho tới giờ.

Giờ nhìn cây này lại máu máu,không biết có lên khiêng thử 1 kon về thử độ bền của phím không nhỉ

18. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lazycattom cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    yamaha's Avatar
    Thanks
    651
    Được THANKS 5,404 lần
    Người Việt có thói quen nói là ngày mai mới làm . Hôm qua nói bán Tyros . Hôm nay đã bán đi Tyros 4 .

Và tậu WK-8000 . Có ai dám đua theo Yamaha nửa hông ?

20. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới yamaha cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối