Forum Home Your IP: 54.166.228.35

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 81

Chủ đề: Style Roland

ViAnhEm.com Supporter
    Dongiangsinh's Avatar
    Đang ở
    GIA KIỆM CITY
    Thanks
    3,158
    Được THANKS 4,731 lần

Style Roland

Style roland dành cho dòng đàn GW7&GW8,E............... xin mời mời mọi người [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ][Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    * STYLE DÙNG CHO ĐÀN GW-7 GW-8
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    FILE STL & VOICE DÙNG CHO ĐÀN E50 & E60
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui...

THCS
    Đang ở
    Bà Rịa Vũng Tàu
    Thanks
    5
    Được THANKS 6 lần
    Mong nhận được sự quan tâm của các sư huynh cao thủ sử dụng Roland GW8.. đẻ cùng nhau chia sẽ Về Style của con này và Tone nữa.. cảm ơn rất nhiều

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới datle cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    Rock Trẻ's Avatar
    Đang ở
    CuChi TPHCM
    Thanks
    665
    Được THANKS 1,363 lần
    Trích dẫn Gửi bởi mitilus [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    ước gì mình cũng biết làm style cho roland như các bác ở đây.
    từ từ rồi củng sẽ làm được mà bạn.mình tìm tòi học hỏi kinh nghiệm ở người khác rồi từ từ củng sẽ được mà.
    ]»————»•«™†ïñh…£ä…çhï… »•«(""Ñgûyễñ Đạt"")™«—————«[

5. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Rock Trẻ cho bài viết hữu ích này:

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Trích dẫn Gửi bởi _Điệp_ [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ở ngay đây rồi mà không biết bạn này nhìn thấy chưa? Roland chạy đuôi .stl - Yamaha là đuôi .sty thì chạy sao được. Nếu muốn dùng thì phải đổi đuôi bằng Stylework, nhưng bạn ơi chất lượng không tốt đâu. Phải chỉnh sửa lại rất nhiều và cũng mất time, tốt nhất biết làm Sty thì tự làm cho hay và theo ý mình.
    anh xài bản style work nào thế? share cho em link down đi, mấy bản em down về toàn bị out nửa đường, chẳng convert đc style, huz huz. Quan trọng là convert đc cái sườn thôi, còn khoản edit mixer thì style nào mà chẳng phải làm, bỏ vô đàn làm cho tiện, đến style preset còn phải căn lại mới chơi đc cơ mà, huống chi là style ngoài, đã chơi GW8 là phải chấp nhận òi

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

7. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tranphatdat [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    điệp cần sty e50 không mình gởi qua cho :f:
    điệp bán đàn lâu rồi bạn à...............................

Đao Phủ

9. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tranphatdat [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    điệp cần sty e50 không mình gởi qua cho :f:
    Hê hê không biết gặp cụ này ở đâu rồi. Dạ có em cần 10.000 style E-50 nhạc Việt, bác có gửi lên anh em vui. Thanks!
    :g:

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

11. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Tây Ninh
    Thanks
    145
    Được THANKS 53 lần

cần anh em giúp đỡ style gw8

Em mới mua gw8 được vài ngày . thấy anh em sài và thảo luận về gw8 thấy nó hay quá nên cưới một em về cũng có anh an chỉ em nhưng em chua biết làm sty với sửa sty trên viêt thương sty đó em nghe củng được nhưng vẩn chưa ổn lắm anh em nào đang sử dụng gw8 giúp em nhé cảm ơn anh em nhiều lắm :g:

Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Nếu bạn hỏi hướng dẫn cách làm style trên GW8, thì mình nghĩ là chỉ lại trên này khá dài dòng. Bạn nên lục lại tìm đọc quyển GW-8 Workstation Version 2 Supplementary Manual, là một trong 2 quyển Manual đi kèm nằm trong thùng đàn. Nếu bạn mua đàn mới full box từ Việt Thương thì chắc chắn sẽ có 2 quyển này, không thể thiếu. Quyển này hướng dẫn rất kỹ càng cách làm style, làm midi, make up style trên GW8 bằng cả chỉ dẫn và hình ảnh. Kể cả những người không rành tiếng anh cũng có thể thao tác được. Bạn cứ đọc kỹ, có gì không hiểu thì hỏi, mình biết đến đâu sẽ chỉ cho bạn. Chứ bạn hỏi câu hỏi tổng quát thế này, thì chẳng biết chỉ cho bạn từ đâu cả.

Còn về bộ style mở rộng thì mình đã trả lời cho bạn trong tin nhắn cá nhân rồi.

Thân.

14. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    Trích dẫn Gửi bởi MarieDominique [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Còn về bộ style mở rộng thì mình đã trả lời cho bạn trong tin nhắn cá nhân rồi.

Thân.
    Thiên ơi, GW-8 có bộ style mở rộng hả, nó như thế nào? E-50 chỉ có bộ Voice mở mộng thôi, không biết GW-8 có không.

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

16. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Trích dẫn Gửi bởi _Điệp_ [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thiên ơi, GW-8 có bộ style mở rộng hả, nó như thế nào? E-50 chỉ có bộ Voice mở mộng thôi, không biết GW-8 có không.
    là bộ Style World của GW-8 Europe đã được convert để dùng lại trên GW8-Asia (import vào phần user style). Mỗi bản tùy vùng sẽ có bộ style World khác nhau (Europe, China, Asia, Latin), cái này em down từ trên mạng, mà quên đời nó site rồi, chỉ nhớ là cũng 1 forum của Roland thôi.

THCS
    Đang ở
    dong thap
    Thanks
    20
    Được THANKS 25 lần

Xin style roland

Bác nào có style Roland cho em xin với em mới tậu con roland prelude:a: điệu ít quá, chưa dám vác đi bắt lợn. hay là phần mềm chuyển từ style yamaha sang roland cũng được. Thanhk các bác nhiu.
    Bạn nhớ viết hoa đầu dòng đã sửa lại cho bạn lần sau nhớ nhá

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối