Forum Home Your IP: 54.162.128.159

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 52

Chủ đề: Song Midi Quan Họ

Đại Học
    Rock_bau's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,648
    Được THANKS 2,245 lần

Song Midi Quan Họ

Ah hôm nay có ông anh trong đoàn nhờ in mấy bài này ra đĩa để cho vợ hát :Mình hỏi anh xin ở đâu đấy ,ông ấy bảo anh phải về tận Bắc Ninh mới xin được đấy .Trong bụng nghĩ thầm quả này ăn đủ rồi trắc hay lắm đây,chưa kịp hỏi xin thì đã bị rào dậu một câu .Toàn bài hay xin mãi nó mới cho đấy thằng này nó không cho ai đâu .Thôi thằng bé cũng ko giám ho he được câu nào nữa .Nhưng vốn trong người có khiếu Trộm cắp từ nhỏ nên cũng ko khó lắm ....Hê hê khi mở ra mới thấy hay thật ..Qúa hay thế trả nào ko ai xin được .Tiện đây up mấy bài mình chọn được cho là hay nhất anh em nghe thử cho mình xem thế nào nhé ....?

THCS
    Đang ở
    Tp HCM
    Thanks
    19
    Được THANKS 31 lần
    Chào bạn Thuy Tiên và anh em!
    Hiện nay nhóm Trúc xinh và Lớp dân ca Quan họ Cung văn hóa Lao động TP.HCM (55B Nguyễn Thị Minh Khai), cần cộng tác lâu dài với các bạn nhạc công (keyboad hoặc nhạc cụ dân tộc, đang ở khu vực TP.HCM càng tốt) am hiểu về Quan họ và dân ca, Chèo, Chầu Văn, có thể đảm nhận hòa âm, phối khí, làm “song” các làn điệu quan họ cổ hoặc bài hát âm hưởng dân ca Quan họ.
    Hy vọng các bạn sẽ cùng với Trúc xinh góp phần đưa Quan họ và dân ca đến với nhiều khán thính giả và người yêu quan họ.
    Các bạn có thể gửi thông tin phản hồi qua e mail
    một lần nữa cám ơn các bạn !

3. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới dinhvanhoi cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,114
    Được THANKS 10,924 lần
    Trích dẫn Gửi bởi dinhvanhoi [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chào bạn Thuy Tiên và anh em!
    Hiện nay nhóm Trúc xinh và Lớp dân ca Quan họ Cung văn hóa Lao động TP.HCM (55B Nguyễn Thị Minh Khai), cần cộng tác lâu dài với các bạn nhạc công (keyboad hoặc nhạc cụ dân tộc, đang ở khu vực TP.HCM càng tốt) am hiểu về Quan họ và dân ca, Chèo, Chầu Văn, có thể đảm nhận hòa âm, phối khí, làm “song” các làn điệu quan họ cổ hoặc bài hát âm hưởng dân ca Quan họ.
    Hy vọng các bạn sẽ cùng với Trúc xinh góp phần đưa Quan họ và dân ca đến với nhiều khán thính giả và người yêu quan họ.
    Các bạn có thể gửi thông tin phản hồi qua e mail
    một lần nữa cám ơn các bạn !
    Vì Anh Em rất vui và sẵn sàng cộng tác với các bạn. Nếu cần gì thì bạn cứ yêu cầu cụ thể. Những gì làm được trong khả năng của mình thì Vì Anh Em sẽ hết lòng. Hy vọng Vì Anh Em sẽ cùng với Trúc xinh góp phần đưa Quan họ và dân ca đến với nhiều khán thính giả và người yêu quan họ. Thân mến!
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

5. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    th
    Thanks
    2
    Được THANKS 3 lần
    sao em không down được nhỉ ??? nó cứ báo lỗi ko được access

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới chien610 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    25
    Thanks
    38
    Được THANKS 105 lần

Xin bản midi

Anh chị ơi, có Anh chị nào có bản Midi của bài "Tình yêu trên dòng sông quan họ" của tác giả Phan Lạc Hoan không gửi cho em với? Em đang tập bài hát đó mà chơi đàn mãi không được. Anh chị giúp em với nhé. Em cảm ơn anh chị nhiều.
    Mail: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

9. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới quynhluan cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi quynhluan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh chị ơi, có Anh chị nào có bản Midi của bài "Tình yêu trên dòng sông quan họ" của tác giả Phan Lạc Hoan không gửi cho em với? Em đang tập bài hát đó mà chơi đàn mãi không được. Anh chị giúp em với nhé. Em cảm ơn anh chị nhiều.
    Mail: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Lần sau hãy đặt tên là Xin midi Tình yêu trên dòng sông quan họ, nếu bạn còn tiếp tục đăng tiêu đề kiểu mập mờ như là "xin midi" thì bài của bạn sẽ được chuyển qua mục khác đấy
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] đây
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

11. 15 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    cuong_911's Avatar
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    2,101
    Được THANKS 652 lần
    Mình có mấy bài midi quan họ cùng chia sẻ !các bac thử xem chất quan họ thế nào nhé. hàng tuyển đấy ạ ! ngoài các bài bác rockbau chia sẻ thì mình có thêm vài bài nữa.
    File được đính kèm File được đính kèm
    ÂM THANH - ÁNH SÁNG
    Email: Cuong_911@yahoo.com - CuongS910@gmail.com
    Mobile: 0129.388.5868
    Add: Gia Lâm - Hà Nội

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần
    Huuuuuuuuu.... Bác nào cứu em với. Giờ em hổng có sound card. Mà vợ em lại cần gấp cái bài : Mầu trầu lời cổ
    Lời thế này : Khách đến í chơi i nhà............................ Ăn một miếng trầu gặp nhau ăn 1 miếng trầu, ko ăn cầm lấy ko ăn thì cút....
    Ai có cho em xin. Cảm ơn nhiều.
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

PTTH
    cuong_911's Avatar
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    2,101
    Được THANKS 652 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tyros_2 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Huuuuuuuuu.... Bác nào cứu em với. Giờ em hổng có sound card. Mà vợ em lại cần gấp cái bài : Mầu trầu lời cổ
    Lời thế này : Khách đến í chơi i nhà............................ Ăn một miếng trầu gặp nhau ăn 1 miếng trầu, ko ăn cầm lấy ko ăn thì cút....
    Ai có cho em xin. Cảm ơn nhiều.
    Bài này là bài Khách đến chơi nhà lời cổ bạn ạ.bạn có lấy tiết tấu bài này không? mình sẽ gửi cho.bạn xem mail yahoo của mình đó.
    Còn bài kia là bài mời trâu, thông thường dân ca quan họ sẽ hát cùng bài ba quan, ba quan hát trước và mời trầu hát sau, mình vừa gửi midi ba quan rồi đó, bạn nghe đi.
    ÂM THANH - ÁNH SÁNG

15. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới cuong_911 cho bài viết hữu ích này:

Banned
    Đang ở
    Hung Yen
    Thanks
    49
    Được THANKS 87 lần
    Cám ơn các bạn rất nhiều

PTTH
    cuong_911's Avatar
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    2,101
    Được THANKS 652 lần
    Tiếp tục là 2 bài (quan họ bắc ninh)
    File được đính kèm File được đính kèm
    ÂM THANH - ÁNH SÁNG

18. 17 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới cuong_911 cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối