Forum Home Your IP: 54.198.77.35

Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Yêu anh - sáng tác của Giangmosschino

Đại Học
    giangmosschino's Avatar
    Đang ở
    Hà Giang
    Thanks
    1,406
    Được THANKS 740 lần

Yêu anh - sáng tác của Giangmosschino

Nhân hôm qua sinh nhật vợ, em nhớ lại chuyện ngày xưa trong bữa cơm trưa vợ bảo: "Sao anh làm nghề mà chẳng thấy bài hát nào cho em cả"... không nói được câu nào nữa. Thế là sau khi ngủ trưa dậy, ngồi hì hục trên vi tính (lúc đó mới tập làm nhạc, còn chưa biết gì mấy) 5h chiều thì xong tất cả... gồm chế lời, viết nhạc, phần đệm.. sau đó em gọi vợ lên tập hát thử và xơi luôn bài này. Đến 8h tối đi mượn tạm cái mic shure dây về là thành phẩm như thế này đây:

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

P/s: Bh mặc dù vẫn gà nhưng hồi ấy em còn gà hơn, còn không biết lấy khăn che vào đầu mic để tránh tiếng thở. Các bác chém nhẹ tay

2. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới giangmosschino cho bài viết hữu ích này:

Cowboy's Avatar
    Đang ở
    ViAnhEm.com
    Thanks
    1,198
    Được THANKS 3,438 lần
    Sáng tác mỗi bài tặng vợ mà để vợ hát với nội dung Yêu anh (ghi rõ tên bài hát trong nội dung bài viết nhé, đừng tiết kiệm) thì của ông tất rồi còn gì;
    Cowboy™ Home
    Ai mang con sáo sang sông
    Để cho con sáo mất công...bay dzìa !

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Cowboy cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    giangmosschino's Avatar
    Đang ở
    Hà Giang
    Thanks
    1,406
    Được THANKS 740 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Cowboy [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Sáng tác mỗi bài tặng vợ mà để vợ hát với nội dung Yêu anh (ghi rõ tên bài hát trong nội dung bài viết nhé, đừng tiết kiệm) thì của ông tất rồi còn gì;
    Hì hì. em quên mất, để dành lần sau sửa lỗi vậy

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới giangmosschino cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Vinh Long
    Thanks
    389
    Được THANKS 507 lần
    Không biết nòi gì hơn, quá hay.

8. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới nouvo2129 cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    giangmosschino's Avatar
    Đang ở
    Hà Giang
    Thanks
    1,406
    Được THANKS 740 lần
    Gửi các bác bài PK mới của em. Bài "Phiên chợ vùng cao" - ca sĩ Trọng Tuyên thể hiện.

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Mọi người đóng góp nhiệt tình ạ.

10. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới giangmosschino cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    giangmosschino's Avatar
    Đang ở
    Hà Giang
    Thanks
    1,406
    Được THANKS 740 lần
    Nhân dịp tỉnh nhà có cuộc thi sáng tác ca khúc, e làm hộ thằng bạn và cũng để làm chút mới cho vùng cao. Bản phối theo phong cách jazz funk, thỉnh thoảng có thấy cả bóng dáng của Latin . Em mời mọi người nghe thử và đóng góp ạ. [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Blog của tớ nè, mọi người vào chơi tý nhỉ: giangmosschino.blogtiengviet.net

12. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới giangmosschino cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    giangmosschino's Avatar
    Đang ở
    Hà Giang
    Thanks
    1,406
    Được THANKS 740 lần
    Bài hát "Mùa xuân về từ con đường huyền thoại" nói về về con đường hạnh phúc nối liền Hà giang và 4 huyện vùng cao núi đá phía Bắc mà bh mọi người quen gọi là Cao nguyên đá Hà Giang. Những cung đường đi vào huyền thoại từ năm 1959 với hơn 2000 thanh niên xung phong, và khi làm xong con đường đó, người ta đã phải làm một nghĩa trang để tưởng niệm những người ngã xuống khi làm con đường này vì nạn phỉ, sốt rét ác tính,... và tai nạn khi treo mình trên vách đá dựng đứng.
    Vợ em hát và... hình ảnh chỉ mang tính chất mình họa. Mọi người chém nhẹ tay ạ [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Blog của tớ nè, mọi người vào chơi tý nhỉ: giangmosschino.blogtiengviet.net

14. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới giangmosschino cho bài viết hữu ích này: