Forum Home Your IP: 54.81.102.236

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16

Chủ đề: Nhờ hướng dẫn sử dụng File PDF

Nghiên Cứu Sinh
    hunghunghung82's Avatar
    Đang ở
    Hà Nam
    Thanks
    5,639
    Được THANKS 3,650 lần

Nhờ hướng dẫn sử dụng File PDF

Em muốn hỏi các bác về PDF 1 chút:
    1. Làm thế nào để copy nhiều trang PDF lẻ vào thành 1 tập văn bản nhiều trang?
    2. Muốn convert file PDF các bản nhạc sang file word thì phải làm thế nào? Em đã dùng phần mềm solid converter để đổi sang mà nó toàn bị lỗi font.
    Cảm ơn các bác nhiều

2. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hunghunghung82 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Trích dẫn Gửi bởi God'Children [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh hunghunghung82!
    1. Anh lên google search phần mềm Adobe Acrobat 7.0 Professional. Soft này giải quyết được vấn đề 1 của anh. Nó còn hỗ trợ rất tốt việc chuyển từ các định dạng khác sang pdf: ví dụ World, Finale, Encore, Photoshop, Corel....

2. convert pdf to Word thì em chưa tìm hiểu xem có ko. Nhưng theo nguyên lý, nếu chuyển bản nhạc pdf sang word sẽ ko khả thi vì: Font chữ thì có thể, nhưng nốt nhạc, khuông nhạc thì ko thể, trừ khi Word có hỗ trợ Font có dạng note, khuông... Trong thực tế có font music cho word nhưng nó chỉ ở mức cản bản, ko thể đáp ứng hết yêu cầu.

Có 1 cách khác để lấy bản nhạc từ pdf sang word: anh có thể dùng tiện ích Snapshot (có hình cái máy ảnh) để chụp lại và paste sang word ở dạng hình ảnh (picture).
    Trong diễn đàn đã có font nhạc cho word do hoangson post, thử lấy font này về rồi convert thử xem có được không. Cái này mình cũng chưa làm bao giờ.

4. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    hunghunghung82's Avatar
    Đang ở
    Hà Nam
    Thanks
    5,639
    Được THANKS 3,650 lần
    Do mấy hôm vừa rồi diễn đàn bị lỗi, bài viết của các bạn hướng dẫn mình cách xử lý file PDF bị mất hết, mình cũng chưa kịp đọc. Vậy hôm nay nhờ các bạn hướng dẫn lại giúp mình.

Mục đích của mình là để khi hết 1 trang thì dùng chuột kéo thanh cuộn dọc để xem trang tiếp theo (ví như khi đọc truyện í), nó như thế này:

Ví dụ: mình muốn copy 2 bản nhạc này vào nhau để được như hình minh họa thì phải làm thế nào?

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hunghunghung82 cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hunghunghung82 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Do mấy hôm vừa rồi diễn đàn bị lỗi, bài viết của các bạn hướng dẫn mình cách xử lý file PDF bị mất hết, mình cũng chưa kịp đọc. Vậy hôm nay nhờ các bạn hướng dẫn lại giúp mình.
    Ví dụ: mình muốn copy 2 bản nhạc này vào nhau thì phải làm thế nào?
    Mục đích của mình là để khi hết 1 trang thì dùng chuột kéo thanh cuộn dọc để xem trang tiếp theo (ví như khi đọc truyện í), nó như thế này:
    Bạn có thể dùng adobe acrobat pro để add thêm trang pdf, cách này bạn truongvd đã hướng dẫn rất chi tiết, chỉ tiếc là bạn không đọc và bạn quá lệ thuộc vào hướng dẫn chi tiết, vì thực tế chỉ cần một chút thông tin "dùng adobe acrobat để ghép" là đã quá đủ để bạn tự làm được rồi.
    Nếu không dùng adobe acrobat vì dung lượng khá nặng thì có thể dùng [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] để giải quyết vấn đề của bạn
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

8. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    hunghunghung82's Avatar
    Đang ở
    Hà Nam
    Thanks
    5,639
    Được THANKS 3,650 lần
    Làm thế nào để đánh số trang trong PFD hả các bác? Mình dùng Adobe Reader 9.0

Đại Học

Đang ở
    Bình Sơn - Quảng Ngãi
    Thanks
    5,167
    Được THANKS 4,396 lần
    1. Làm thế nào để copy nhiều trang PDF lẻ vào thành 1 tập văn bản nhiều trang?
    2. Muốn convert file PDF các bản nhạc sang file word thì phải làm thế nào? Em đã dùng phần mềm solid converter để đổi sang mà nó toàn bị lỗi font.
    Sao mà phải khổ sở thế ông anh?
    Hãy cho chúng nó vào folder, có thể quản lí theo từng chủ đề: nhạc cách mạng, nhạc thiếu nhi...
    Khi cần thì đem in tất ra rồi đóng thành tập. Chả cần phải đánh số trang làm gì, mà nếu tiện để tra cứu thì lấy bút mực mà làm.
    Mà tui nghĩ, cần cái nào in cái đó, mắc công in chi nhiều cho tốn giấy mực!
    Email: khanhhoang73@gmail.com
    Bình Sơn - Quảng Ngãi

11. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Khánh Hoàng cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần

Ghép nối các tập tin PDF trực tuyến

Ghép nối các tập tin PDF trực tuyến

Như chúng ta đều biết hiện nay hầu hết các tài liệu được chia sẻ trên mạng đều có định dạng PDF, và với những tập tin PDF có dung lượng lớn thường được người sử dụng chia ra thành nhiều phần nhỏ để dễ dàng upload và chia sẻ với mọi người qua email. Tuy nhiên khi tải về bạn lại mất khá nhiều thời gian khi phải xem từng phần một, vì vậy để tiết kiệm thời gian bạn có thể ghép nối nhiều tập tin PDF riêng lẻ đó thành một.

Có nhiều công cụ thu phí và miễn phí có thể làm giúp bạn việc này. Nhưng nếu bạn không thích cài đặt thêm chương trình, thì công cụ trực tuyến [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] là nơi bạn cần đến. Dịch vụ được cung cấp hoàn toàn miễn phí, không yêu cầu người sử dụng đăng kí.
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cách sử dụng dịch vụ cũng khá dễ dàng.

• Từ giao diện trang chủ trong khung Select two (or more) PDF files... bạn bấm nút Pick Files… để chọn tập tin PDF cần ghép nối lại với nhau. Vì mỗi lần bạn chỉ chọn được một file nên bạn thực hiện bấm nút Pick Files… nhiều lần để chọn, và tổng số file được chọn tối đa là 10 tập tin với dung lượng mỗi tập tin là 5 MB.
    • Trong danh sách ghép nối nếu bạn muốn bỏ bớt tập tin nào bạn chỉ cần bấm nút Remove trong cột Action để xoá tập tin đó đi
    • Tiếp theo bạn bấm nút Merge PDF! để trang Web tiến hành ghép nối và sau khi ghép nối bạn xong bạn chỉ cần tải về sử dụng là xong.
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12