Forum Home Your IP: 54.144.16.135

Trang 2 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 12345612 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 145

Chủ đề: Kết nối yamaha 2100, 3000, s900, s910, s950, S500, S550 Tyros 1 2 3 4 với máy vi tính

Tiểu học
    Đang ở
    Thiên đàng
    Thanks
    3
    Mấy pác cho hỏi, sau khi cài đặt có thể kết nối đàn(2100) với 1 thiết bị nhớ ngoài không? như usb chẳng hạn?

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi ltpnhung [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mấy pác cho hỏi, sau khi cài đặt có thể kết nối đàn(2100) với 1 thiết bị nhớ ngoài không? như usb chẳng hạn?
    Được, thay ổ mềm bằng thiết bị usb thì được
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

3. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    365
    Được THANKS 527 lần
    MusicSoft Downloader USB-MIDI Drivers dùng cho cả s550 được chứ ạhh...???
    s550 chỉ nối với cáp usb máy in thôi, k bit có chú nào nối s550 với PC chưa
    ...
    ủa sao link down ở trên không vào đúng nơi down nhỉ....em k bit down chỗ nào
    FB: Perr Socola

Tiểu học
    Đang ở
    Hai duong
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần

Cac anh oi giup em !

Em nhờ bạn em cài cubase 3 vào pc rồi . Em muốn sử dụng cây psr3000 làm bàn phím . Em kết nối với pc nhưng mà pc của em không cho em cài driver nên em vẫn chưa chơi được . Các anh chỉ giúp em với . Em cảm ơn rất nhiều .

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    Video hướng dẫn:

Kết nối với Win XP:

Win Vista:

Mac OS X:

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

7. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Van_Anh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Em nhờ bạn em cài cubase 3 vào pc rồi . Em muốn sử dụng cây psr3000 làm bàn phím . Em kết nối với pc nhưng mà pc của em không cho em cài driver nên em vẫn chưa chơi được . Các anh chỉ giúp em với . Em cảm ơn rất nhiều .
    Bạn cắm dây Midi-USB của máy in nối đàn với PC,mở đàn lên thì PC sẻ đòi Drive,cho đĩa Driver của 3000 vào máy nó tự tìm và cài thôi,cái PC của bạn mà không cho cài Drive này thì quăng nó xuống lầu đi,mua cái khác về mà làm.

9. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Mykinyeu's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,604
    Được THANKS 10,228 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Midi2657 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn cắm dây Midi-USB của máy in nối đàn với PC,mở đàn lên thì PC sẻ đòi Drive,cho đĩa Driver của 3000 vào máy nó tự tìm và cài thôi,cái PC của bạn mà không cho cài Drive này thì quăng nó xuống lầu đi,mua cái khác về mà làm.
    Bác cho hướng giải quyết tiêu cực quá!

Bạn xem lại dây USB (máy in) hoặc dây MIDI - USB,kiểm tra cổng USB trên PC, và tốt nhất là cài lại win xem sao!

11. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Mykinyeu cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,114
    Được THANKS 10,924 lần
    Update: Download driver USB-midi 32 bit cho đàn PSR-3000 đây [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

13. 20 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    Saigon
    Thanks
    4
    Ko biết phải cảm ơn TheThuongNT như thế nào. Đúng là phải giở đúng sách và tìm đúng thầy nhỉ. Mình đang kiếm cái này quá chừng ko được. Như là mắc hạn mà gặp mưa vậy.

Nhân tiện TheThuong cho mình hỏi, bạn có biết phần mềm soạn nhạc nào tốt trên PC mà có thể update hoặc mua Voices, sample dung lượng vài Gigabye (âm thanh tốt). Mình đọc trên mạng thấy nhạc công nước ngoài chỉ dùng USB Keyboard và các phần mềm chuyên dụng để soạn nhạc. Còn tiếng Sample thì hay hơn trong Board của đàn nữa cơ.

Địa chỉ của mình đây, rất mong được học hỏi với bạn: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần
    Trích dẫn Gửi bởi jameslol [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ko biết phải cảm ơn TheThuongNT như thế nào. Đúng là phải giở đúng sách và tìm đúng thầy nhỉ. Mình đang kiếm cái này quá chừng ko được. Như là mắc hạn mà gặp mưa vậy.

Nhân tiện TheThuong cho mình hỏi, bạn có biết phần mềm soạn nhạc nào tốt trên PC mà có thể update hoặc mua Voices, sample dung lượng vài Gigabye (âm thanh tốt). Mình đọc trên mạng thấy nhạc công nước ngoài chỉ dùng USB Keyboard và các phần mềm chuyên dụng để soạn nhạc. Còn tiếng Sample thì hay hơn trong Board của đàn nữa cơ.

Địa chỉ của mình đây, rất mong được học hỏi với bạn: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    May quá. Bạn hỏi đúng chỗ rồi đó. Trời ơi những cái đó chỗ tôi nhiều lắm. Gì chứ 2000G cũng có luôn ah.
    Dễ lắm. Giờ thế này nhé. Bạn làm vài bước sau:
    Đầu tiên lên Google gõ: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tiếp theo nhảy vô đây cho nhanh nè hé hé :
    - Phần mềm để làm nhạc & soạn nhạc : [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    - Các thư viện tiếng & Plug-in : [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Thế thôi nhỉ? Chúc vui vẻ nhé. Sớm mà tẩu hỏa nhập ma. Haaaaaaaaaaaaaaa
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

16. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 12345612 ... CuốiCuối