Forum Home Your IP: 54.234.65.78

Trang 5 của 30 Đầu tiênĐầu tiên 1234567891525 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 294

Chủ đề: Soundcard và phần cứng máy tính để làm nhạc Beat

♪♪♠♣♦♥♪♪ AnhTuan's Avatar
    Đang ở
    Đồi Bất Tử, hành tinh Hòa Bình
    Thanks
    4,826
    Được THANKS 8,523 lần

Soundcard và phần cứng máy tính để làm nhạc Beat

Đây là trang giới thiệu về Soundcard và các thiết bị phần cứng để làm Beat,các bạn vào đây giới thiệu tính năng những thiết bị mình đang xài cho anh em mở rộng tầm nhìn nhé,càng chi tiết càng hay,có giá tiền càng hay hơn.
    Anh em nào muốn đầu tư để làm VST có thể vào đây tham khảo,bàn luận để quyết định đầu tư sáng suốt cho phòng thâu nhỏ xinh của mình nhé.

0919097207

PTTH

Đang ở
    viet nam
    Thanks
    37
    Được THANKS 129 lần
    Mình đang xài motu 828mk3.Xài tốt lắm, hổ trợ driver đầy đủ cho win7 64 bit.bác nào có từng xài thì cho chút kinh nghiệm nha.
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

3. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới khanh02011984 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,688
    Được THANKS 12,433 lần
    Mình có thắc mắc nhờ a,e giải thích:
    Hiện tại mình làm nhạc trên pc với sound on board - Asio (độ trễ 13ms). Nếu mình gắn thêm sound card rời thì nó sẽ hỗ trợ mình được gì?
    Hôm trước có nhiều chuyện với T2 thì mình hiểu như sau: khi có sound card pro thì âm thanh sẽ rất hay, HAY ở đây là khi mình nghe hay và khi xuất beat ra cd thì âm thanh cũng tốt như vậy phải ko các bạn?
    Ở đây mình chưa nói về sound card có hỗ trợ Asio, nếu mình mua sound card bèo như Creative 7.1 thì âm thanh có hay hơn sound on board ko và xuất beat ra cd âm thanh có tốt ko?
    Thắc mắc 2: Nói về hỗ trợ Asio thì sound card pro khi làm nhạc có bị trễ ko? T2 nói vơi mình là vẫn bị trễ nhưng chấp nhận được, nhưng vẫn phải "kéo" lại bằng piano roll. Mình sợ nhất khoản này, làm bằng sound on board thì việc mở piano roll kéo các nốt lại cho đúng là chuyện bình thường, kéo riềt ghiền luôn.
    Mình đang chuẩn bị qua Tết sẽ mua về một em sound card (tương đối thôi), nên rất cần sự tư vấn của các a,e đi trước. Chân thành cám ơn các bạn.
    Quên nữa mình chỉ cần làm nhạc, không dính dáng đến thu âm.
    0944.999160 - 01999.557.559 - 01999.88.90.90

5. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoaiPhuong_kb63 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    bibibi's Avatar
    Đang ở
    Bình Phước
    Thanks
    15,047
    Được THANKS 4,161 lần
    Nếu anh mua car rời Creative 7.1 thì OK.ở đây là em nói về PC trước nhé:nếu car Creative 7.1 với PC ram 2G như em thì làm nhạc cũng OK bác àh.hiện em chẳng sài gì cả.chỉ với suon car đểu Creative 5.1 thôi.nhưng khi làm thì âm thanh cũng binh thường nhưng hơi lặc sặc tínhưng làm xong thì khi cho ra Wav rất ổn.chẳng có gì cã.anh cứ mua về sai đi bảo đảm OK ngaychúc anh vui
    Nhận Hòa Âm Conver tất cả thể loại nhạc
    YH: minhlipro_2010
    DĐ: 0988609550

7. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới bibibi cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,688
    Được THANKS 12,433 lần
    Trích dẫn Gửi bởi bibibi [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nếu anh mua car rời Creative 7.1 thì OK.ở đây là em nói về PC trước nhé:nếu car Creative 7.1 với PC ram 2G như em thì làm nhạc cũng OK bác àh.hiện em chẳng sài gì cả.chỉ với suon car đểu Creative 5.1 thôi.nhưng khi làm thì âm thanh cũng binh thường nhưng hơi lặc sặc tínhưng làm xong thì khi cho ra Wav rất ổn.chẳng có gì cã.anh cứ mua về sai đi bảo đảm OK ngaychúc anh vui
    Nếu Sound creative mà làm nhạc được thì đỡ biết mấy, mấy d/c anh em khác ơi, cho mình tí ý kiến......

9. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HoaiPhuong_kb63 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Mykinyeu's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,604
    Được THANKS 10,218 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoaiphuong_kb63 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình có thắc mắc nhờ a,e giải thích:
    Hiện tại mình làm nhạc trên pc với sound on board - Asio (độ trễ 13ms). Nếu mình gắn thêm sound card rời thì nó sẽ hỗ trợ mình được gì?
    Hôm trước có nhiều chuyện với T2 thì mình hiểu như sau: khi có sound card pro thì âm thanh sẽ rất hay, HAY ở đây là khi mình nghe hay và khi xuất beat ra cd thì âm thanh cũng tốt như vậy phải ko các bạn?
    Ở đây mình chưa nói về sound card có hỗ trợ Asio, nếu mình mua sound card bèo như Creative 7.1 thì âm thanh có hay hơn sound on board ko và xuất beat ra cd âm thanh có tốt ko?
    Thắc mắc 2: Nói về hỗ trợ Asio thì sound card pro khi làm nhạc có bị trễ ko? T2 nói vơi mình là vẫn bị trễ nhưng chấp nhận được, nhưng vẫn phải "kéo" lại bằng piano roll. Mình sợ nhất khoản này, làm bằng sound on board thì việc mở piano roll kéo các nốt lại cho đúng là chuyện bình thường, kéo riềt ghiền luôn.
    Mình đang chuẩn bị qua Tết sẽ mua về một em sound card (tương đối thôi), nên rất cần sự tư vấn của các a,e đi trước. Chân thành cám ơn các bạn.
    Quên nữa mình chỉ cần làm nhạc, không dính dáng đến thu âm.
    1.Nếu anh mua Sound Pro chắc chắn âm thanh sẽ hay hơn, hỗ trợ load VSti tốt hơn, nghe tiếng sạch hơn, nên bản Beat sẽ chất lượng hơn.
    2.Việc chỉnh Latency của Sound Pro thì cần phải chỉnh chuẩn thì nốt chơi chuẩn ngay, tất nhiên là phải Quansize. Thông thường để Samples = 512 tương đương 11ms thì hầu như không bị chạy nốt! Về việc nốt bị chạy như T2 thì nhiều người bị, nguyên nhân thì chưa rõ vì sao, thậm chí có người nốt lại chạy lên chứ k lùi xuống!
    Kết luận: Anh nên mua sound Pro để làm nhạc , đừng lo lắng nhiều!

11. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Mykinyeu cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    đểgiócuốnđi's Avatar
    Đang ở
    Thế giới đã mất
    Thanks
    264
    Được THANKS 1,174 lần
    Của em thì dùng hai con cùi bắp thôi các bác à! M-audio fasttrack pro và Digi 001 PCI! Đang dành tiền kiếm con khá hơn chút! Đam mê, đơn giản sao mà tốn kém quá !
    Đi tìm nhau suốt chiều dài đất nước, đi tìm nhau giữa hai đầu trận đánh.
    Đi tìm nhau để mãi mãi......không về!

- Email: chiasedammeamnhac@yahoo.com

13. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới đểgiócuốnđi cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,096
    Được THANKS 23,960 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoaiphuong_kb63 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nếu Sound creative mà làm nhạc được thì đỡ biết mấy, mấy d/c anh em khác ơi, cho mình tí ý kiến......
    Em vẫn đang xài Creative nè anh Phuơng. Trong cạc tiếng thường chia làm hai phần chính. Phần thông dụng nhất là chịu trách nhiệm chuyển đổi tín hiệu Digital sang Analog và nó ảnh hưởng trực tiếp đến chất lượng âm thanh phát từ máy tính ra loa. Phần 2 chịu trách nhiệm chuyển đổi tín hiệu ngược lại từ Analog sang Digital. Phần này ảnh hưởng trực tiếp đến tín hiệu thu từ ngoài vào máy tính. Từ những lý thuyết trên sẽ thấy ngay các cạc gia đình thì tập trung nhiều vào phần 1 vì nhiệm vụ chính của các cạc loại này để nghe hay là chính.Dong creavive đời mới phần 1 này khá mạnh hỗ trợ âm thanh 24bit,96Khz ko kém cạc chuyên dụng là mấy. Cạc chuyên dụng làm nhạc thì phần 1 cũng mạnh mà phần 2 cũng tập trung nhiều và bao giờ cũng hổ trợ thêm định dạng ASIO, ngoai ra còn có thể có nhiều đường input và uoput do đó đắt hơn nhiều. Nếu ta ít thu âm mà chỉ làm nhạc bằng các VSTi thì vẫn có thể dùng tạm cạc Creative gia đình vì làm cái này gánh nặng chủ yếu tập trung vào phần 1 của cạc tiếng. Tuy nhiên nên chọn cạc hỗ trợ ASIO vì creative cũng nhiều loại, cái này nên đọc trong tính năng kỹ thuật của cạc. Còn nếu có tiền đuơng nhiên mua cạc chuyên dụng là tốt nhất vì ko những thu âm tốt con vi xử lý trung tâm nó mạnh hơn nhiều nên cho phép treo nhiều VSTi mà ko bị nổ tiéng, còn cạc creative treo 4-5 con là nổ lép bép, cần đóng băng mới làm tiếp được

15. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    S_III's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    2,710
    Được THANKS 3,789 lần
    Topic này đọc mãi mà bây giờ mới gân thông được cái đầu tối này.
    Bởi là cũng có ý định mua 1 con suond cacrd để tập tành cho bằng anh bằng em. Mykinyeu thì khuyên nên mua con khoảng 6,5 tr, và mua loại này thì có vấn đề gì chắc Mykinyeu sẽ giúp đỡ. Vấn đề tiền thì có đủ nhưng chỉ sợ mua về dùng ko phát huy hết chứ năng để lãng phí. ( Vì mình cũng chưa có tham vọng thu âm giống như bac Hoai phuong)
    Có mấy anh em biết về CNTT thì bảo minh mua loại card rời âm thanh ( Loại 200 -300 VND) Nhưng ko biết dùng có được không. Cách kết nối như thế nào. Sử dụng Vsti ra sao. Tên của loại cao nhất trong dòng card này là gì, hình hài nó ra sao?
    Anh em nào có kinh nghiêm trong loại suond card này xin được chỉ giáo.
    Có tiền thì đi xe hơi uống bia ôm - Không có tiền thì đi xe ôm uống bia hơi.

Nghiên Cứu Sinh
    HoaiPhuong_kb63's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    9,688
    Được THANKS 12,433 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Em vẫn đang xài Creative nè anh Phuơng. Trong cạc tiếng thường chia làm hai phần chính. Phần thông dụng nhất là chịu trách nhiệm chuyển đổi tín hiệu Digital sang Analog và nó ảnh hưởng trực tiếp đến chất lượng âm thanh phát từ máy tính ra loa. Phần 2 chịu trách nhiệm chuyển đổi tín hiệu ngược lại từ Analog sang Digital. Phần này ảnh hưởng trực tiếp đến tín hiệu thu từ ngoài vào máy tính. Từ những lý thuyết trên sẽ thấy ngay các cạc gia đình thì tập trung nhiều vào phần 1 vì nhiệm vụ chính của các cạc loại này để nghe hay là chính.Dong creavive đời mới phần 1 này khá mạnh hỗ trợ âm thanh 24bit,96Khz ko kém cạc chuyên dụng là mấy. Cạc chuyên dụng làm nhạc thì phần 1 cũng mạnh mà phần 2 cũng tập trung nhiều và bao giờ cũng hổ trợ thêm định dạng ASIO, ngoai ra còn có thể có nhiều đường input và uoput do đó đắt hơn nhiều. Nếu ta ít thu âm mà chỉ làm nhạc bằng các VSTi thì vẫn có thể dùng tạm cạc Creative gia đình vì làm cái này gánh nặng chủ yếu tập trung vào phần 1 của cạc tiếng. Tuy nhiên nên chọn cạc hỗ trợ ASIO vì creative cũng nhiều loại, cái này nên đọc trong tính năng kỹ thuật của cạc. Còn nếu có tiền đuơng nhiên mua cạc chuyên dụng là tốt nhất vì ko những thu âm tốt con vi xử lý trung tâm nó mạnh hơn nhiều nên cho phép treo nhiều VSTi mà ko bị nổ tiéng, còn cạc creative treo 4-5 con là nổ lép bép, cần đóng băng mới làm tiếp được
    Thank Hamvui, em chỉ giúp anh tên sound card (số hiệu) và giá nhe. Chúc tiểu sư phụ ngày càng hamvui, gia đình thật nhiều hạnh phúc_công việc liên tục phát triển trong năm mới.

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,172 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Sach sanh sanh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Topic này đọc mãi mà bây giờ mới gân thông được cái đầu tối này.
    Bởi là cũng có ý định mua 1 con suond cacrd để tập tành cho bằng anh bằng em. Mykinyeu thì khuyên nên mua con khoảng 6,5 tr, và mua loại này thì có vấn đề gì chắc Mykinyeu sẽ giúp đỡ. Vấn đề tiền thì có đủ nhưng chỉ sợ mua về dùng ko phát huy hết chứ năng để lãng phí. ( Vì mình cũng chưa có tham vọng thu âm giống như bac Hoai phuong)
    Có mấy anh em biết về CNTT thì bảo minh mua loại card rời âm thanh ( Loại 200 -300 VND) Nhưng ko biết dùng có được không. Cách kết nối như thế nào. Sử dụng Vsti ra sao. Tên của loại cao nhất trong dòng card này là gì, hình hài nó ra sao?
    Anh em nào có kinh nghiêm trong loại suond card này xin được chỉ giáo.
    Trên thực tế ko ai dám nói mình rành sound card khi mà chưa đc nhìn, đc nghe, đc xem & từng sử dụng nó. Xem qua các thông số của các con sound card thì tùy vào tầm $ nhưng thực sự ko khác nhau nhiều , thậm chí giống nhau. Do đó trước khi muốn mua 1 con sound gì cần gõ tên đó lên Google và tự tìm hiều.
    Theo bác SSS hỏi về card rời 200-->300 VND. Loại này làm gì có trên thị trường hả giời. Chỉ có PCI lả rẻ nhất thui. Chứ card dời nó ko có cái giá đó mặc dù là cũ. Vì nó lưu động mà. Có thể bác SSS nhầm tiền VN và tiền $. Nếu anh có $ thì cứ mua hàng cao cấp đâu nhất thiết phải 6,5T thì Mykinyeu mới giúp đỡ đc.

Tóm lại giờ anh có thể đầu tư bao nhiêu tiền cho 1 con sound card . Anh cứ cho biết ý kiến rùi VAE sẽ chỉ cho anh. Chỉ sợ ko có $ chứ có $ thì ai cũng giống ai cả.

Còn với mức độ công việc của anh HoaiPhuong thì theo em ko nên sài dòng Creatit mặc dù dòng này mới ra đời con mới nhất = 1,9 triệu VND. Nhưng dù sao thì hãng này chuyên sâu về nghe kiểu 3D, 5.1, 7.1 hay nói cách khác là giải trí trong gia đình. Tham khảo trên mạng em thấy đa số các con giời PC toàn tìm sound Creatit 5.1 trong khi ko thèm đếm xỉa tới 7.1. Có lẽ hàng 5.1 xịn và hỗ trợ nhiều hơn. Tất nhiên là có ASIO rồi.
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

19. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này: