Forum Home Your IP: 54.81.197.24

Trang 5 của 28 Đầu tiênĐầu tiên 1234567891525 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 275

Chủ đề: Cách làm style (điệu, tiết tấu) trên đàn Yamaha

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tauyen [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cảm ơn anh em đã chia sẻ và tư vấn. À, Em thỉnh thoảng cũng vào phần Edit chỉnh sửa sty, nhưng chưa hiểu tác dụng của thông số này. Pro nào biết chia sẻ nhá. Thanks!
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thông cảm nhá vì sử dụng lại tấm hình anh em đã đăng. Bỏ qua mấy chữ số. Em hỏi phần khoanh đỏ ấy?
    Chỉnh sửa độ ngân dài của note, thường thì dùng để Edit track Pad trong style, hoặc sửa những note ngân bị cụt, hoặc ngân quá dài khi làm style. Khi làm track Pad trong Main chỉ cần đánh 1 lần 2->3 note của 1 hợp âm rồi tăng tri số này lên note sẽ ngân dài bao nhiêu ô nhịp tùy ý. VD 0000:1536 tăng trị số 0002:15356 v.v....

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

2. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    namanhs910's Avatar
    Đang ở
    Yên Lạc - Vĩnh Phúc
    Thanks
    145
    Được THANKS 484 lần
    Trích dẫn Gửi bởi sonson [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn nên thay ổ đĩa mềm hỏng bằng ổ USB hiện tại giá em nó vào khoảng 1,3tr.
    còn phần cắt bỏ one tour seting thì rất đơn giản nhưng phải làm khá nhiều thao tác
    bạn vào stye cractor, chọn new style (đừng thắc mắc vội) sau đó làm các thao tác chọn khuông nhịp (VD ở main A ở tiết tấu cũ mà bạn mún bỏ onen tour là 4 thì ở đây bạn cũng chọn 4 và ấn excuter) sau đó bạn tap 1 cái sang thẻ chọn (copy các track ở style khác) bạn sẽ copi tưnngf tráckk ở tiết tấu mà bạn mún bỏ one tour , lần lượt như vậy sang phần fill, main B,C,D sau đó làm xong bạn chỉ việc save lại là bạn đã loại bỏ đựoc one tour seting. xong suôi bạn delêt bỏ cái tiết tấu cũ của banj có onetour seting. chúc bạn thành công>>>>>>>>nhớ thank !
    Bảo bạn j đang hỏng ổ đĩa đó đến anh thay cho giá lắp đặt USB bây giờ khoảng 500k- 700k thui.anh mời lun 1 trận rượu.ok

4. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới namanhs910 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    826
    Được THANKS 774 lần
    Trích dẫn Gửi bởi namanhs910 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bảo bạn j đang hỏng ổ đĩa đó đến anh thay cho giá lắp đặt USB bây giờ khoảng 500k- 700k thui.anh mời lun 1 trận rượu.ok
    Lắp cổng USB mà chỉ có khoảng 500k - 700k thôi à? Giá như vậy là rẻ và quá hợp lý rồi. Tiếc là em ở xa quá chỗ bác quá. Nhưng cũng thanks bác vì đã cập nhật tin vui cho các anh em sài hàng đồ "cổ":a:

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tauyen cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Nếu lắp 5-700k thì đúng là rẻ thật, tuy nhiên hai bạn namanh với tauyen đi xa quá nội dung của topic rồi đó nhé. Không thảo luận vấn đề lắp usb tại topic này!!! Muốn trao đổi thêm có thể vào topic [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] để giao dịch.
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

8. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Bachkhoa09's Avatar
    Đang ở
    Suối Nghệ - Châu Đức - Bà Rịa Vũng Tàu
    Thanks
    10,379
    Được THANKS 10,950 lần
    Mình có vấn đề này cần các bác giúp đỡ.
    trên đàn có thế làm 2 main 2 tempo không? hôm nọ mình có thấy 1 style như vậy. mò riết trên đàn mà không ra phãi cầu cứu mọi người giúp đỡ.Cám ơn trước..!

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Bachkhoa09 cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi bachkhoa09 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình có vấn đề này cần các bác giúp đỡ.
    trên đàn có thế làm 2 main 2 tempo không? hôm nọ mình có thấy 1 style như vậy. mò riết trên đàn mà không ra phãi cầu cứu mọi người giúp đỡ.Cám ơn trước..!
    Vấn đề đó được giải quyết trên máy tính, thao khảo tại [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

12. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Bachkhoa09's Avatar
    Đang ở
    Thanks
    10,379
    Được THANKS 10,950 lần
    Mình thấy các bác đã chỉ rất tận tình cách làm điệu nhưng nói thật mình cũng làm không hay..! .Mình chỉ có tài chôm intro thôi.cứ điệu nào hay mình làm 3 intro là 3 bài, như vậy tiết kiêm được dung lượng bộ nhớ ( đây là góp ý của mình vì mình từng dùng 2100, bộ nhớ rất ít).Còn cách copy từ intro1 của bài này qua intro 3 của bài khác chắc các Bác biết hết phãi không?.
    Nhắc nhởBiết thì cứ viết chia sẻ kinh nghiệm, đừng hỏi kiểu câu bài như thế

14. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Bachkhoa09 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Biết được cách làm Sty là một lẽ.Làm Sty hay thì lại khác bạn à.Cần phải:
    1-Học nhạc lý.
    2-Luyện ngón đàn.
    3-Tai nghe Ký âm tốt.
    4-Biết sơ về hòa âm.
    5-Kinh nghiệm.

16. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,974
    Được THANKS 14,331 lần
    Trích dẫn Gửi bởi bachkhoa09 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    ....Còn cách copy từ intro1 của bài này qua intro 3 của bài khác chắc các Bác biết hết phãi không?.
    Cái này mình chưa hề biết làm, nếu được bạn viết bài hướng dẫn cụ thể cách làm thì quý lắm.
    Cám ơn bạn trước, và chờ bài hướng dẫn của bạn nhé ! Thanks
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

18. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Bachkhoa09's Avatar
    Đang ở
    Thanks
    10,379
    Được THANKS 10,950 lần
    khi gặp 1 style có Intro rất hay nhưng khi vào điệu thì nghe chệch choạc không vừa lòng, nhưng mình lại có 1 style rất ưng ý, lúc này ta lấy Intro qua Style của mình. có thể làm 1 Style có 6 Intro của 6 bài ( tận dụng cả 3 ENDING).Đây là cách làm thủ công trên đàn ( đối với những ai không giỏi vi tính như mình).

BƯỚC ĐẦU TIÊN: Ta chọn style cần cắt Intro và style cần dán Intro sửa tên cho gần giống nhau rồi lưu lại để tiện trong lúc lam.
    Bước thứ 2: Ta phãi nghe thử Intro dài bao nhiêu khuông và chú ý 2 Style Tempo phãi tương đối = nhau.
    Bước thứ 3: Ta chọn Style cần dán Intro rồi vào STYLE CREATOR .
    Bước tiếp 4: Ta chọn Intro ta cần dán và ở mục PATTERN chọn khuông phù hợp của câu Intro( VD intro dài 10 khuông thì ta phăi chọn 10 khuông) rồi ta bấm EXECUTE.
    Sau đó ta chuyển TAB qua ASEMBLY xuất hiện 8 TRACK , ta cứ nhấn 2 lần vào Track thì tự động sẽ thoát ra ngoài .
    Lúc này ta lại nhấn 2 lần vào Style ma ta cần cắt Intro thì tự nhiên sẽ trở về ASEMBLY.
    Nếu mà ta copy từ Intro 1 của Style này qua Intro 1 của Style kia thì sau khi làm xong 8 Track thì Save là OK.
    Nhưng nếu mình muốn Copy Intro 1 của Style này tới Intro3 của style kia thi chú ý 1 điểm này:
    Sau khi làm xong 8 Track thi ta nhìn xuống dưới có phần COPY FROM ta vào phần SETION để chọn Intro mà ta cần cắt .làm hết 8Track rồi Save là ok.
    CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG..!

20. 18 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Bachkhoa09 cho bài viết hữu ích này: