Forum Home Your IP: 54.144.16.135

Trang 4 của 28 Đầu tiênĐầu tiên 123456781424 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 275

Chủ đề: Cách làm style (điệu, tiết tấu) trên đàn Yamaha

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vietthanh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    dạ. thank you very much
    thế cho em hỏi lun
    làm thế nào để doawload sttyle về máy
    em ko bit làm
    WOOO !! Nếu File đính kèm theo bài viết thì nhấp thẳng chuột vào nó. Còn nếu có đường link dẫn đi đâu thì cũng cứ nhấp chuột trái vào đó sẽ ra thôi, nếu nó hiện ra một ô nhỏ thì bấm OK :f: ./.

- Mà bạn nói là cảm ơn nhiều thì nên bấm nút thanks ở bên trái những bài viết mà bạn cho là có ích nhé :a: ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

2. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    binh_phoma's Avatar
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    214
    Được THANKS 1,093 lần
    hixhixx bác kì công quá đi, e thì chắc khó mà làm nổi thế này...làm cái Sty phải đến cả ngày mất, e thì viết hòa thanh câu dạo và phang luôn xong SQ lại từng track là xong, vất vả chỉ với những bài li điệu, chuyển nhịp hay rall tự do thui, bác có giải pháp nào không ạ, mọi người nhó thank a ấy nhá...
    nhận hòa âm, cover đa thể loại
    0973468889

4. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới binh_phoma cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    826
    Được THANKS 774 lần
    Cảm ơn tất cả các bác Pro đã chia sẻ kinh nghiệm. Em đang sài đàn YAMAHA PSR 2100, đàn em bị hỏng ổ đĩa mềm nên chỉ để một số Style cơ bản ở phần USER vì vậy muốn cắt giảm tối đa Style cho nhẹ. Các phần như Intro, Ending, Break, dồn trống,... của các Main thì em đã tự cắt bỏ được. Chỉ có phần One touch Setting (có 4 voice đó) là chưa tìm ra cách cắt bỏ (Thêm vào thì được mà ...bỏ đi thì không được:f:Nếu bỏ được có thể sẽ dư được 3->4 KB, tiết kiệm cho bộ nhớ) Bác nào biết chia sẻ nhé. Thanks!

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tauyen cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,133
    Được THANKS 24,330 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tauyen [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cảm ơn tất cả các bác Pro đã chia sẻ kinh nghiệm. Em đang sài đàn YAMAHA PSR 2100, đàn em bị hỏng ổ đĩa mềm nên chỉ để một số Style cơ bản ở phần USER vì vậy muốn cắt giảm tối đa Style cho nhẹ. Các phần như Intro, Ending, Break, dồn trống,... của các Main thì em đã tự cắt bỏ được. Chỉ có phần One touch Setting (có 4 voice đó) là chưa tìm ra cách cắt bỏ (Thêm vào thì được mà ...bỏ đi thì không được:f:Nếu bỏ được có thể sẽ dư được 3->4 KB, tiết kiệm cho bộ nhớ) Bác nào biết chia sẻ nhé. Thanks!
    Ổ đĩa mềm để lâu rất dễ hỏng nhất là với khí hậu ẩm ở VN. Nhưng ko dùng ổ đĩa thì phí mất rất nhiều tính năng của đàn. Bạn nên thay ổ đĩa. Đơn giản lắm, nó y chang ổ đĩa mềm dành cho máy tính. Ra tiệm bán đồ vi tính nói nó bán cho ổ đĩa mềm bất kỳ nào, chọn theo mầu sắc và sở thích thôi. Về tháo ra cắm vào là xong, có 2 đầu giắc thôi cắm ko thể nhầm được. Mình đã thay ổ đĩa mềm cho đàn rất nhiều lần đơn giản lắm.Nếu bác nào đàn còn dùng ổ đĩa nên mua 1 cái nữa để dự phòng vì bây giờ mua ổ đĩa mềm mới là hơi khó đây

8. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,853 lần
    Hê hê, Nhà có máy vi tính thì tháo ra lắp vào đàn chạy.
    @hamvui: bác chỉ cho người ta cấu này đi:
    Setting (có 4 voice đó) là chưa tìm ra cách cắt bỏ (Thêm vào thì được mà ...bỏ đi thì không đượcNếu bỏ được có thể sẽ dư được 3->4 KB, tiết kiệm cho bộ nhớ) Bác nào biết chia sẻ nhé. Thanks
    cái này em chưa thấy ai trả lời thì phải

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Bạn nên thay ổ đĩa mềm hỏng bằng ổ USB hiện tại giá em nó vào khoảng 1,3tr.
    còn phần cắt bỏ one tour seting thì rất đơn giản nhưng phải làm khá nhiều thao tác
    bạn vào stye cractor, chọn new style (đừng thắc mắc vội) sau đó làm các thao tác chọn khuông nhịp (VD ở main A ở tiết tấu cũ mà bạn mún bỏ onen tour là 4 thì ở đây bạn cũng chọn 4 và ấn excuter) sau đó bạn tap 1 cái sang thẻ chọn (copy các track ở style khác) bạn sẽ copi tưnngf tráckk ở tiết tấu mà bạn mún bỏ one tour , lần lượt như vậy sang phần fill, main B,C,D sau đó làm xong bạn chỉ việc save lại là bạn đã loại bỏ đựoc one tour seting. xong suôi bạn delêt bỏ cái tiết tấu cũ của banj có onetour seting. chúc bạn thành công>>>>>>>>nhớ thank !

12. 14 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    4,007
    Được THANKS 1,198 lần
    Trích dẫn Gửi bởi sonson [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn nên thay ổ đĩa mềm hỏng bằng ổ USB hiện tại giá em nó vào khoảng 1,3tr.
    còn phần cắt bỏ one tour seting thì rất đơn giản nhưng phải làm khá nhiều thao tác
    bạn vào stye cractor, chọn new style (đừng thắc mắc vội) sau đó làm các thao tác chọn khuông nhịp (VD ở main A ở tiết tấu cũ mà bạn mún bỏ onen tour là 4 thì ở đây bạn cũng chọn 4 và ấn excuter) sau đó bạn tap 1 cái sang thẻ chọn (copy các track ở style khác) bạn sẽ copi tưnngf tráckk ở tiết tấu mà bạn mún bỏ one tour , lần lượt như vậy sang phần fill, main B,C,D sau đó làm xong bạn chỉ việc save lại là bạn đã loại bỏ đựoc one tour seting. xong suôi bạn delêt bỏ cái tiết tấu cũ của banj có onetour seting. chúc bạn thành công>>>>>>>>nhớ thank !
    Đúng rồi. Em thấy thay một ổ USP thật đơn giản mà lại mở rộng thêm tư liệu cho đàn cách này hay hơn là tiết kiệm dung lượng hihihi)
    YAMAHA S910

14. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới YeunhacNB cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    826
    Được THANKS 774 lần
    Cảm ơn anh em đã chia sẻ và tư vấn. À, Em thỉnh thoảng cũng vào phần Edit chỉnh sửa sty, nhưng chưa hiểu tác dụng của thông số này. Pro nào biết chia sẻ nhá. Thanks!
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thông cảm nhá vì sử dụng lại tấm hình anh em đã đăng. Bỏ qua mấy chữ số. Em hỏi phần khoanh đỏ ấy?

16. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tauyen cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Cảm ơn anh em đã chia sẻ và tư vấn. À, Em thỉnh thoảng cũng vào phần Edit chỉnh sửa sty, nhưng chưa hiểu tác dụng của thông số này. Pro nào biết chia sẻ nhá. Thanks!

Thông cảm nhá vì sử dụng lại tấm hình anh em đã đăng. Bỏ qua mấy chữ số. Em hỏi phần khoanh đỏ ấy?
    Trường độ (độ dài) của nốt nhạc đấy bạn thân mến ạ
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

18. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,701 lần
    Trong Yamaha độ dài của nốt đen =1920,vậy con số 1536 bạn nhìn thấy có độ dài ngắn hơn nốt đen một tí,cái này không liên quan đến tiết tấu của câu nhạc.

20. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trang 4 của 28 Đầu tiênĐầu tiên 123456781424 ... CuốiCuối