Forum Home Your IP: 54.80.208.105

Trang 3 của 28 Đầu tiênĐầu tiên 12345671323 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 275

Chủ đề: Cách làm style (điệu, tiết tấu) trên đàn Yamaha

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,703 lần
    Trích dẫn Gửi bởi binhorgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh em cho hỏi mình có thể chôm câu fill của main A hoặc B vào đầu ô nhịp hoặc giữa ô nhịp của intro dc không? cái này em mò mãi mà không đượcc. anh em giúp em nhé. thanks
    Nếu Main mà chôm của Fill thì củng được,nhưng 1 câu Fill đó nó cứ lập đi lập lại hết độ dài của Main,làm sao mà nghe đây.
    Bạn có thể dùng cách này nè:Sau khi "chôm"xong lật qua trang thứ 3(không nhớ rỏ nhưng nó nằm chung bản với Quatize)chỉnh số khuông rồi Delete nó đi,chừa khuông mình cần lại,còn khoảng trống đó bạn phải thâu lại Main,mất công ghê chưa,chỉ còn cách tham khảo bài "Đưa đoạn nhạc Midi vào Sty ở bên VKB.net thui.

2. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,973
    Được THANKS 14,332 lần
    Trích dẫn Gửi bởi key_chick [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Em cũng có thắc mắc mong được chỉ giáo, lúc làm intro bài giọng thứ em có đặt tất cả các track thu là Am, thu xong rồi thoát ra ngoài bấm Am là đúng theo mình làm nhưng khi nghe ở trong style creator thì lại ra cái giọng gì ấy không phải Am, nên nhiều khi phải mute các track đã thu ở intro để không bị lẫn khi làm intro, làm thế nào để làm bài giọng thứ ở bên trong style creator mà nghe bên trong style creator không bị sai lệch về nốt.
    Bạn làm đúng Am và thoát ra nghe để kiểm tra thì vẫn đúng là Am rồi, nhưng khi vào lại style creator thì nghe không phải là Am ?
    Nguyên nhân nằm ở chỗ là khi thoát ra rồi vào lại style ceator,thì track 2 (trống) sẽ trở về CM7,dù trước đó bạn đã làm trên Am.
    Lúc này bạn chỉ cần chọn lại Am cho track 2,xong rồi bạn làm tiếp,hoặc nghe lại bảo đãm nó sẽ chạy trên là Am.
    Nhớ là sau khi vào lại style creator,bạn phải cho track trống về thứ (nếu bài ấy ở giọng thứ)
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

4. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    4,007
    Được THANKS 1,199 lần
    em lần đầu mới tham gia diễn đàn thấy thật bổ ích cám ơn các bác rất nhiều hi
    YAMAHA S910

THCS
    Đang ở
    quang nam
    Thanks
    2
    Được THANKS 4 lần
    Các anh em cho mình biết cách làm Sty trên đàn psr2000, ấn nút nào trên 2000 để làm. Cảm ơn các bạn nhiều.

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Nhấn nút Style Cractor phía trên cùng bên góc trái của màn hình đàn 2000, sau đó vào các mục để làm style như hướng dẫn ở trên (các đàn từ 100-> đênuf có cách là style giống nhau)

8. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,703 lần
    Trích dẫn Gửi bởi oanhthanhthu [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các anh em cho mình biết cách làm Sty trên đàn psr2000, ấn nút nào trên 2000 để làm. Cảm ơn các bạn nhiều.
    Ấn nút này nè [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

10. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    hanoi
    Thanks
    3
    Được THANKS 0 lần

em mún học cách làm style s900.các anh hướng dấn em jt voi.....thanks ca? nhà

hè này em về nhà luyện đc 1 chút mấy món nghề wanh đàn.wanh ngon rùi mà lai ko bit làm style.máy đứa bạn em nó cười đểu.cay wa.giò em mún học cách làm style. pác nào có thời gian và kinh nghiệm bảo em chút nhé.em thanks nhiu.
    :a:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,028 lần
    Trích dẫn Gửi bởi oanhthanhthu [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trên đàn 2000 Bấm nút digital recording sau đó vào style creator
    Trích dẫn Gửi bởi vietthanh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    hè này em về nhà luyện đc 1 chút mấy món nghề wanh đàn.wanh ngon rùi mà lai ko bit làm style.máy đứa bạn em nó cười đểu.cay wa.giò em mún học cách làm style. pác nào có thời gian và kinh nghiệm bảo em chút nhé.em thanks nhiu.
    Đã chuyển câu hỏi của bạn đến nơi phù hợp, nguyên liệu và hướng dẫn đã có sẵn, làm được hay không đấy là do bạn mà thôi
    Trích dẫn Gửi bởi midi2657 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ấn nút này nè [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

13. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vietthanh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bạn vào đúng Topic hướng dẫn rồi lại hỏi cách làm Style thì trả lời sao đây. Bạn cứ đọc kỹ rồi thực hiện theo hướng dẫn có gì vướng mắc hãy hỏi tiếp nhé. Đàn S900 thì nhấn nút FUNC TION -> DIGITAL REC...->STYLE CREATOR rồi tiếp tục ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

15. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    hanoi
    Thanks
    3
    Được THANKS 0 lần
    dạ. thank you very much
    thế cho em hỏi lun
    làm thế nào để doawload sttyle về máy
    em ko bit làm

Trang 3 của 28 Đầu tiênĐầu tiên 12345671323 ... CuốiCuối