Forum Home Your IP: 54.162.239.233

Trang 2 của 28 Đầu tiênĐầu tiên 1234561222 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 275

Chủ đề: Cách làm style (điệu, tiết tấu) trên đàn Yamaha

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,408 lần
    trên đây là các bác TheThuongNT, Kyorgan đã hướng dẫn cơ bản và cụ thể cách làm style cho anh em nào chưa biết, bác nào bro thì cứ phang trực tiêps nhé

2. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Sơn Động-Bắc Giang
    Thanks
    725
    Được THANKS 1,363 lần
    Bài viết quá hay
    Cám ơn các bác nhiều nhé
    Đang tập làm style mà vớ được tài liệu này thì còn gì bằng

Thật tình cám ơn bác nhiều

4. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ViHuynh_BG cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    BinhOrgan's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa
    Thanks
    1,495
    Được THANKS 1,716 lần
    Anh em cho hỏi mình có thể chôm câu fill của main A hoặc B vào đầu ô nhịp hoặc giữa ô nhịp của intro dc không? cái này em mò mãi mà không đượcc. anh em giúp em nhé. thanks
    Style Yamaha s910
    Voice Roland xp 30
    binhsit2003@yahoo.com

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới BinhOrgan cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi binhorgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh em cho hỏi mình có thể chôm câu fill của main A hoặc B vào đầu ô nhịp hoặc giữa ô nhịp của intro dc không? cái này em mò mãi mà không đượcc. anh em giúp em nhé. thanks
    Không được bạn ạ chỉ có thể copy từng note trong phần EDIT nhưng như vậy thao tác quá nhiều nên bạn chèn note trực tiếp nhanh hơn nếu bạn không đánh được Live câu Fill ấy bằng cách ấn REC rồi ấn track Rythm 1 hoặc 2 rồi chuyển đến phần EDIT đến đoạn nào cần thêm tiếng Fill của bộ Kit thì bạn chèn note phù hợp vào và có thể chỉnh sửa thông số. Nếu bạn đánh Live giống câu Fill đó thì bạn ấn REC track Rythm 1 hoặc 2 rồi bật STAR/STOP cho đàn phát và thu dữ liệu đến đoạn nào cần Fill bạn đánh trên phím thu thêm vào là OK!

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

8. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,750 lần

hướng dẫn cách làm intro

Hình như diễn đàn mình chưa có topic này nên mình khởi xướng lên,mong sự đóng góp của Thế thương,Anh Kỳ,Tyros2 v....v.Mình làm intro thì mình chỉ làm được trên hợp âm C,ví dụ bài đó giọng thứ thì mình oánh trên Cm,nhưng khi đánh trực tiếp cho ca sĩ hát bật intro lên mình phải bấm thành C trưởng nó mới ra hợp âm thứ được,có cách nào làm trên tất cả các hợp âm không? (ví dụ bài đó Am thì mình vẫn đánh = Am khỏi phải đánh = Cm nữa cho khó ra lvà làm xong Am khi đánh bấm Am chứ k phải bấm A trưởng nữa) hơi dài dòng mong các bạn đọc kỹ chút sẽ hiểu ý mình

Đao Phủ

10. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,157 lần
    Hiểu rồi...... Ý bạn là nếu giọng trưởng thì ko phải bấm CM7 mà chỉ muốn là C hoặc giọng thứ thì cũng chỉ cần phải bấm Am phải ko? Cái này TheThuong đã post rồi. Cầu này xin để lại cho TheThuong - Người cái gì cũng hay - Cái gì cũng biết - Nhưng ko cái nào là đỉnh của đỉnh.
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

12. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros_2 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,750 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tyros_2 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hiểu rồi...... Ý bạn là nếu giọng trưởng thì ko phải bấm CM7 mà chỉ muốn là C hoặc giọng thứ thì cũng chỉ cần phải bấm Am phải ko? Cái này TheThuong đã post rồi. Cầu này xin để lại cho TheThuong - Người cái gì cũng hay - Cái gì cũng biết - Nhưng ko cái nào là đỉnh của đỉnh.
    gần đúng thôi,ý mình là bài hợp âm thứ thì khi bấm sẽ bấm là thứ chứ k phải bấm là trưởng mới ra được thứ như bây giờ ( nếu cố tình bấm thứ sẽ chẳng ra giai điệu gì cả nhưng rõ ràng là khi làm mình làm trên hợp âm thứ) có hiểu k nhỉ. khó nói quá :b::b:

Đao Phủ

14. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh

Đang ở
    Hòa Bình
    Thanks
    5,914
    Được THANKS 7,856 lần
    khi làm intro ,trước tiên bác chuyển tab sang mục Parameter trong mục Playroot chọn giọng bất kì tiếp tục trong mục playchord chọn trưởng(maj) hoặc thứ(m) thôi. thì lúc bấm intro là chuẩn mà. (VD em làm giọng Am-thì playroor chọn A. playchord chọn m)
    Không biết có phải ý của bác không

---•°°•-----•°°•- "...Lặng yên nghe mùa về trên từng ngón tay..." -•°°•-----•°°•---
    ••°----°••°,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ - - ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸°••°----°••

.................................................. ..................................

16. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới _Điệp_ cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    key_chick's Avatar
    Thanks
    207
    Được THANKS 205 lần
    Em cũng có thắc mắc mong được chỉ giáo, lúc làm intro bài giọng thứ em có đặt tất cả các track thu là Am, thu xong rồi thoát ra ngoài bấm Am là đúng theo mình làm nhưng khi nghe ở trong style creator thì lại ra cái giọng gì ấy không phải Am, nên nhiều khi phải mute các track đã thu ở intro để không bị lẫn khi làm intro, làm thế nào để làm bài giọng thứ ở bên trong style creator mà nghe bên trong style creator không bị sai lệch về nốt.
    _Cựu Trưởng Lão VKB_

Trùm spam khét tiếng bang VKB

Tuyệt chiêu thành danh: Đả Cẩu Bổng Pháp

Chém Gió Thần Công

18. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới key_chick cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,704 lần
    Trích dẫn Gửi bởi key_chick [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Em cũng có thắc mắc mong được chỉ giáo, lúc làm intro bài giọng thứ em có đặt tất cả các track thu là Am, thu xong rồi thoát ra ngoài bấm Am là đúng theo mình làm nhưng khi nghe ở trong style creator thì lại ra cái giọng gì ấy không phải Am, nên nhiều khi phải mute các track đã thu ở intro để không bị lẫn khi làm intro, làm thế nào để làm bài giọng thứ ở bên trong style creator mà nghe bên trong style creator không bị sai lệch về nốt.
    Trường hợp này mình hay gặp,nhất là lúc cần sửa lại intro đã làm trước đó,hồi mình xài 2000 mổi lần như thế phải chọn Root lại mắc công lắm,đánh lại nguyên câu cần sửa còn nhanh hơn.

20. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 28 Đầu tiênĐầu tiên 1234561222 ... CuốiCuối