Forum Home Your IP: 54.224.17.157

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 48

Chủ đề: SIA Smaart Live - Phần mềm kiểm tra tần số âm thanh

Manager
    Mykinyeu's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,604
    Được THANKS 10,232 lần

SIA Smaart Live - Phần mềm kiểm tra tần số âm thanh

[/URL]

SIA Smaart Live 5 - Phần mềm kiểm tra tần số âm thanh

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Đại Học

Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    225
    Được THANKS 2,701 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vinh57 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cảm ơn
    Thế này Thảo a!
    Hôm trước mình có tải cái multi band wave band của A.Phúc về mở trên máy thì nghe tốt tất cả mọi band kể cả band 20.000hz(nghe bằng tai nghe)/Nhưng khi dùng bộ phát của smaart live thì những tần số từ 12.000 hz trở lên hoàn toàn không nghe được/Bởi vì smaart live là chương trình kiểm tra tần số mà bản thân nó phat không chuẩn các tần số thì làm sao mà đo/Cái này mình nghĩ có vấn đề gì đó mà mình chưa hiểu ,mong anh em co điều kiện tìm hiểu thử
    Lâu quá em ko vào để ý mấy mục này.
    Vấn đề theo em nó ở chỗ này đây : bandwidth (BW) của nguồn tín hiệu âm thanh.
    VD :
    - 1 nguồn phát A phát âm thanh 16Khz có Q = 1.4 (tương đương với BW = 1 octave)
    - 1 nguồn phát B cũng phát âm thanh tần số 16KHz nhưng Q chỉ là 4.3 (tương đương 1/3 octave)
    Nếu cả 2 nguồn phát trên cùng phát âm thanh có cùng giá trị dB, thì chắc chắn âm thanh của nguồn A sẽ "dễ cảm nhận" hơn là âm thanh của nguồn B

Em nghi cái nguồn âm mà phát tín hiệu 20KHz mà bác vẫn nghe được, thì nó phải có giá trị Q rất nhỏ (BW rất rộng, có thể đến vài octave) thì tai ta mới cảm nhận được.

Em cũng nghe 1 vài CD phát tần số mẫu, nhưng BW của các tần số của mỗi đĩa lại khác nhau, nên âm thanh cảm nhận cũng khác. Nếu em nhớ ko nhầm thì có 1 chương trình download từ nguồn của bác Tuyên Phúc (File MP3) thì BW rất rộng , nghe ko chuẩn vì nó lấn quá nhiều tần số khác.

Để kiểm tra xem phần mềm hay nguồn âm có phát chuẩn hay không, bác nên dùng kèm theo 1 thiết bị analyzer dạng hardware để test trực quan.
    Đồ chơi : Micro SHURE UR4D+/KSM9, DriveRack DBX 4800 - DBX 260, Effect Lexicon PCM91 - PCM81 - TC M3000, Processor TC DBMax - TC Finalizer 96k - TC P2 Level, EQ KlarkTeknik DN410, Preamp Focusrite ISA428, TASCAM DV-RA1000HD, Mixer A&H WZ 1442 ...

094 888 6667

3. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thaoprosound cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    4
    Chào các Bác... Có bác nào có Hướng dẫn sử dụng phần mềm Smaart không cho em xin với ạ. Nếu được các bác có thể gửi cho em xin qua Email: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chân trọng cảm ơn các bác rất nhiều ạ!

Tiểu học
    Đang ở
    Hồ CHí Minh
    Thanks
    1
    Được THANKS 0 lần
    Link phần mềm SIA Smaart Live 5 - Phần mềm kiểm tra tần số âm thanh bị chết òy. Anh em nào cho em xin lại link down lai không. Em đang rất cần nó......^^!

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,869
    Được THANKS 20,324 lần
    SIA Smaart Live 5 torrent[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hoà âm phối khí - Beat/Playback

7. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    Binh Dinh
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Dùng line out từ mixer trực tiép vào line in pc không dùng micro được không mấy bác?

THCS
    Đang ở
    tayninh
    Thanks
    5
    Được THANKS 4 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Oldman [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Đây là phần mềm rất hữu dụng cho anh em nào làm âm thanh, nhất là chống hú cực tốt, cắm mic vào laptop, cầm 1 mic khác nói trước loa monitor, thấy trên laptop tần số nào nhô lên cao thì gạt cần đó trên eq monitor xuống đến khi nào thấy trên màn hình laptop đồ thị chạy gần như một đường nằm ngang là được, bảo đảm suốt chương trình khỏi hú luôn.
    Xin chào bác Oldman,cháu là học viên mới của diễn đàn,cháu cũng đọc rất nhiều những những kinh nghiệm quý báo của tất cả các bác đã chia sẻ nhằm chỉnh dàn âm cháu mới sắm.Xin bác Oldman cho cháu hỏi: cái mic cháu cắm vào mixer pv14 bằng jack 6li cháu muốn kiểm tra tần số bằng phần mềm qua máy thì phải cắm vô máy tính như thế nào?vì cháu thấy máy tính k có cổng 6li.xin cám ơn bác,cháu chờ bác trả lời giúp cháu.

Tiểu học
    Đang ở
    ho chi minh
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Mua cái giắc chuyển từ 6 ly sang 3.5 ly để cắm mic vào đường mic in của máy tính chứ bạn

THCS
    Đang ở
    tayninh
    Thanks
    5
    Được THANKS 4 lần
    Trích dẫn Gửi bởi g4ngsterxxx [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mua cái giắc chuyển từ 6 ly sang 3.5 ly để cắm mic vào đường mic in của máy tính chứ bạn
    ở trên mixer pv14 có 2 ngõ:ngõ mic thì dành cho đầu mic,còn ngõ insert.Vậy cắm một đầu 6li vào insert còn đầu kia cắm vào máy tính hả bác.xin cám ơn bác đã tận tình

Tiểu học
    Đang ở
    tp ho chi minh
    Thanks
    1
    Được THANKS 0 lần
    link hư nữa rồi mykinyeu oi, bạn úp link mới cho minh nhe, mình đang cần gấp, cảm ơn bạn trước nhé!!!

Tiểu học
    Đang ở
    tphcm
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    sửa lại link rùi thì link là gì vậy

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối