Forum Home Your IP: 54.81.183.183

Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Kết nối Midi EDIROL PC 50 với pc

PTTH

Đang ở
    ha noi
    Thanks
    1,047
    Được THANKS 41 lần

Kết nối Midi EDIROL PC 50 với pc

E đang có con MIDI EDIROL PC 50 nhưng ko thể kết nối với pc qua đường usb được.e tải driver trên mạng nhưng ko được.e đang dùng win7 32. bác nào có driver thì gửi cho e nhé.e cám ơn

Trung cấp
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    87
    Được THANKS 191 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoanhac25 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    E đang có con MIDI EDIROL PC 50 nhưng ko thể kết nối với pc qua đường usb được.e tải driver trên mạng nhưng ko được.e đang dùng win7 32. bác nào có driver thì gửi cho e nhé.e cám ơn
    Bạn tải ở đâu thế? Driver của chính chủ Roland này: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

PTTH

Đang ở
    ha noi
    Thanks
    1,047
    Được THANKS 41 lần
    Em Cũng tải ở trang này nhưng ko cài được.hay cái midi Roland này của e lỗi thời quá roi.

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,126
    Được THANKS 24,278 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoanhac25 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Em Cũng tải ở trang này nhưng ko cài được.hay cái midi Roland này của e lỗi thời quá roi.
    Ngày xưa mình cũng xài con này. Nếu khộng nhầm cổng USB kiểu máy in của nó chỉ để ập nhật phần mềm và Setup các tính năng diếu kiển DAW từ Controller (Điều khiển các nút volume, Pan cho từng track bằng Controller vv.v.v...) chứ không phải để diều khiển MIDI. Nối với PC vẫn phải dùng dây MIDI hoặc dây MIDI_USB để nối với PC, không thể nối thẳng qua cổng USB của nó đâu

PTTH

Đang ở
    ha noi
    Thanks
    1,047
    Được THANKS 41 lần
    Cám ơn bác.vì e cắm qua cổng usb nó ko nhận bàn phím.ko cài được driver.liệu cái này có Cổ quá ko các bác. vì bây giờ e toàn thấy cắm qua zac usb của máy in là máy tính nhân ngay.