Forum Home Your IP: 54.81.71.219

Trang 1 của 5 12345 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 47

Chủ đề: [Hỏi/Đáp/Download] PreSonus - Studio One

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 211 lần

[Hỏi/Đáp/Download] PreSonus - Studio One

Nơi đăng các câu hỏi và thảo luận về cách sử dụng Studio One Professional (S1).

* GIỚI THIỆU SƠ LƯỢC VỀ S1:
    Về cơ bản, cách sử dụng S1 khá giống với Cubase nên rất thuận tiện cho những ai đang dùng Cubase 5 (full - 32bit) muốn lên một phần mềm chủ đầy đủ chức năng ở hệ thống 64bit (để có thể sử dụng được nhiều RAM hơn trong thời buổi dung lượng RAM ngày càng nhiều), mà hiện tại từ bản Cubase 6 trở đi chưa có full cR, chỉ có các bản LE, AI (rút gọn), ít chức năng, thiếu VariAudio (dùng cho thu âm) mà các plugins khác (vd: Melodyne) chưa thể tích hợp sâu để làm việc một cách nhanh chóng; thiếu chức năng Side Chain - một chức năng cũng được dùng khá nhiều trong cả thu âm lẫn phối khí.

Khi để làm quen một phần mềm khác (như Sonar chẳng hạn), không phải ai cũng có thời gian để ngồi nghiên cứu trong khi công việc ngày càng bề bộn, nên S1 ra đời đã trở thành cứu tinh của những ai đã lỡ "lấn sâu vào tội lỗi" với Cubase. Các phím tắt gốc của S1 đã rất giống với Cubase, nhưng nếu muốn hơn nữa, bạn có thể hoàn toàn chuyển sang hệ thống phím tắt của Cubase, nên dân Cubase khi chuyển đổi sang S1 sẽ nhanh chóng bắt tay vào làm việc hơn là mất thời gian nghiên cứu cách dùng các phần mềm DAW khác (thông tin thêm: S1 còn có thể chuyển sang hệ thống phím tắt của Logic và Pro Tools nữa nhé). S1 ko bị giới hạn số lượng track; có Side Chain đầy đủ; có hỗ trợ ARA ngon lành nên khi cài Melodyne sẽ được tích hợp sâu vào S1, ko phải mất thời gian ngồi đợi Transfer trước khi sử dụng; có chức năng Routing FX khá hay; và nhiều thứ "hầm bà lằng" khác đang đợi mọi người khai thác.

Sau một thời gian dùng Sonar Platinum, hiện tại mình đang sử dụng song song với cả S1. Ko phải do Sonar Platinum ko tốt mà do mình "ngấm đòn" Cubase quá nặng rồi nên dù mới dùng S1 được vài ngày vẫn muốn chia sẻ và lập topic này làm nơi để cùng trao đổi các thắc mắc của mọi người với nhau (trong đó có cả mình, mới dùng mà).

Trích dẫn Gửi bởi * DOWNLOAD LINK v4 x64
    - Bộ cài đặt chuẩn "PreSonus - Studio One Professional v4.0.0 - WiN/Mac x64": [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]- Bộ chạy trực tiếp "PreSonus - Studio One Professional v4.0.0 - WiN x64": [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trích dẫn Gửi bởi * DOWNLOAD LINK v3 x86/x64
    - Bộ cài đặt chuẩn "PreSonus - Studio One Professional v3.5.6 - WiN/Mac x86/x64": [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]- Bộ chạy trực tiếp "PreSonus - Studio One Professional - WiN x86/x64": [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trích dẫn Gửi bởi * CÁC PHẦN BỔ SUNG
    - Thư viện mở rộng: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    - Celemony - Melodyne Studio v4.1.1.011 - Setup WiN x86/x64: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    - Để S1 hỗ trợ video được tốt hơn, nên cài thêm QuickTime: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trích dẫn Gửi bởi * MỘT SỐ HƯỚNG DẪN ĐÁNG CHÚ Ý
    - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

2. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới d2agon cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 211 lần

Sử dụng Melodyne trong S1

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới d2agon cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    42
    Được THANKS 14 lần
    cám ơn bác đã chia sẽ.. có thể cho mình link tải như Fshare hoặc Google driver ko

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 211 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuhoan42 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    cám ơn bác đã chia sẽ.. có thể cho mình link tải như Fshare hoặc Google driver ko
    Mình đã update thêm link Google Drive và link MEGA rồi nhé!
    Bạn về bài đầu để download!

7. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới d2agon cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 211 lần
    * Update bộ SymLink lên v3.5.5 (link Google Drive và MEGA). Bản này do mình thay thế lại file chương trình từ bộ cài đặt chuẩn, đã test và đang sử dụng.

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,133
    Được THANKS 24,330 lần
    Thằng S1 hỗ trợ Melodyne để edit audio mạnh hơn Sonar một chút. Ở S1 các clip ở cửa sổ chính được đồng bộ với cửa sổ của Melodyne, thay đổi ở cửa sổ chính thì trong Melodyne cũng thay đổi luôn. Còn sự tiện dụng cũng như các tính năng khác còn lại cũng ngang ngửa. Sonar phóng to thu nhỏ cửa sổ Melodyne thì tiện hơn S1 một chút

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    42
    Được THANKS 14 lần
    Đã cài và vào dạo 1 vòng trong S1.. thấy tương đối dể sử dụng.. theo mình thấy thì S1 như là con lai giữa Protool và Cubase.. phím tắt tùy chỉnh được như Cubase.. giao diện thân thiện khá rõ ràng.. nhưng ko thấy tab chỉnh EQ trung tâm như Cubase.. thích nhất là tính năng kéo thả trong S1 rất tiện lợi
    Last edited by vuhoan42; 08/3/18 at 07:51 AM.

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 211 lần

Thêm EQ có sẵn của S1

Trích dẫn Gửi bởi vuhoan42 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Đã cài và vào dạo 1 vòng trong S1.. thấy tương đối dể sử dụng.. theo mình thấy thì S1 như là con lai giữa Protool và Cubase.. phím tắt tùy chỉnh được như Cubase.. giao diện thân thiện khá rõ ràng.. nhưng ko thấy tab chỉnh EQ trung tâm như Cubase.. thích nhất là tính năng kéo thả trong S1 rất tiện lợi
    S1 sẽ tạo track ko có bất cứ effect nào cả bạn à. Muốn thêm EQ thì dùng cái effect có sẵn của nó là Pro EQ nhé:

13. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới d2agon cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 211 lần
    Hôm nay thu âm bằng S1, cũng cùng một đám VST bật lên mà ko bị delay khi thu như truớc (khi dùng SP với Cu). Phải công nhận thằng S1 này xử lý trực tiếp quá tốt. Chỉ có cái thằng này import/export audio chậm hơn 2 thằng kia.

15. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới d2agon cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    42
    Được THANKS 14 lần
    Mình import video vào S1 ko được.. chả hiểu sao

Trang 1 của 5 12345 CuốiCuối