Forum Home Your IP: 54.92.174.226

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 52

Chủ đề: [Hỏi/Đáp/Download] PreSonus - Studio One

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 226 lần

[Hỏi/Đáp/Download] PreSonus - Studio One

Nơi đăng các câu hỏi và thảo luận về cách sử dụng Studio One Professional (S1).

* GIỚI THIỆU SƠ LƯỢC VỀ S1:
    Về cơ bản, cách sử dụng S1 khá giống với Cubase nên rất thuận tiện cho những ai đang dùng Cubase 5 (full - 32bit) muốn lên một phần mềm chủ đầy đủ chức năng ở hệ thống 64bit (để có thể sử dụng được nhiều RAM hơn trong thời buổi dung lượng RAM ngày càng nhiều), mà hiện tại từ bản Cubase 6 trở đi chưa có full cR, chỉ có các bản LE, AI (rút gọn), ít chức năng, thiếu VariAudio (dùng cho thu âm) mà các plugins khác (vd: Melodyne) chưa thể tích hợp sâu để làm việc một cách nhanh chóng; thiếu chức năng Side Chain - một chức năng cũng được dùng khá nhiều trong cả thu âm lẫn phối khí.

Khi để làm quen một phần mềm khác (như Sonar chẳng hạn), không phải ai cũng có thời gian để ngồi nghiên cứu trong khi công việc ngày càng bề bộn, nên S1 ra đời đã trở thành cứu tinh của những ai đã lỡ "lấn sâu vào tội lỗi" với Cubase. Các phím tắt gốc của S1 đã rất giống với Cubase, nhưng nếu muốn hơn nữa, bạn có thể hoàn toàn chuyển sang hệ thống phím tắt của Cubase, nên dân Cubase khi chuyển đổi sang S1 sẽ nhanh chóng bắt tay vào làm việc hơn là mất thời gian nghiên cứu cách dùng các phần mềm DAW khác (thông tin thêm: S1 còn có thể chuyển sang hệ thống phím tắt của Logic và Pro Tools nữa nhé). S1 ko bị giới hạn số lượng track; có Side Chain đầy đủ; có hỗ trợ ARA ngon lành nên khi cài Melodyne sẽ được tích hợp sâu vào S1, ko phải mất thời gian ngồi đợi Transfer trước khi sử dụng; có chức năng Routing FX khá hay; và nhiều thứ "hầm bà lằng" khác đang đợi mọi người khai thác.

Sau một thời gian dùng Sonar Platinum, hiện tại mình đang sử dụng song song với cả S1. Ko phải do Sonar Platinum ko tốt mà do mình "ngấm đòn" Cubase quá nặng rồi nên dù mới dùng S1 được vài ngày vẫn muốn chia sẻ và lập topic này làm nơi để cùng trao đổi các thắc mắc của mọi người với nhau (trong đó có cả mình, mới dùng mà).

Trích dẫn Gửi bởi * DOWNLOAD LINK v4 x64
    - Bộ cài đặt chuẩn "PreSonus - Studio One Professional v4.0.0 - WiN/Mac x64": [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]- Bộ chạy trực tiếp "PreSonus - Studio One Professional v4.0.0 - WiN x64": [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trích dẫn Gửi bởi * DOWNLOAD LINK v3 x86/x64
    - Bộ cài đặt chuẩn "PreSonus - Studio One Professional v3.5.6 - WiN/Mac x86/x64": [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]- Bộ chạy trực tiếp "PreSonus - Studio One Professional - WiN x86/x64": [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trích dẫn Gửi bởi * CÁC PHẦN BỔ SUNG
    - Thư viện mở rộng: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    - Celemony - Melodyne Studio v4.1.1.011 - Setup WiN x86/x64: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    - Để S1 hỗ trợ video được tốt hơn, nên cài thêm QuickTime: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trích dẫn Gửi bởi * MỘT SỐ HƯỚNG DẪN ĐÁNG CHÚ Ý
    - [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

2. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới d2agon cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 226 lần
    Trích dẫn Gửi bởi lachinhan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bác thử tải video karaoke về rồi import vào cho khách hát như hát karaoke rồi mình thu thử xem ... muốn nhìn màn hình hát thì phải căn lại video với âm thanh ..
    Mình đã thử import file video karaoke tải về trên YouTube (định dạng là mp4). Extract Audio ra project và play/record bình thường, có bị trễ hình/tiếng đâu? Bạn có thể xem lại clip karaoke gốc nó có bị lệch không? Mình thấy mấy cái nó bị vậy rồi.

PTTH

Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    44
    Được THANKS 14 lần
    Trích dẫn Gửi bởi d2agon [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình đã thử import file video karaoke tải về trên YouTube (định dạng là mp4). Extract Audio ra project và play/record bình thường, có bị trễ hình/tiếng đâu? Bạn có thể xem lại clip karaoke gốc nó có bị lệch không? Mình thấy mấy cái nó bị vậy rồi.
    OK mình làm được rồi video karaoke tải từ youtube về chạy ok.. đã tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục..

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 226 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuhoan42 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    OK mình làm được rồi video karaoke tải từ youtube về chạy ok.. đã tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục..
    Bạn có thể chia sẻ nguyên nhân và cách khắc phục được không? Để giúp những người dùng sau nếu bị lỗi đó còn có hướng khắc phục.

Tiểu học
    Đang ở
    Hà nội
    Thanks
    3
    Được THANKS 0 lần
    Muốn tải bản Melodyne này thì tải ở đâu bạn ơi? Mình dùng Mac. Thanks

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 226 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Mr Chow [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Muốn tải bản Melodyne này thì tải ở đâu bạn ơi? Mình dùng Mac. Thanks
    Của bạn đây:
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

8. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới d2agon cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    44
    Được THANKS 14 lần
    Bạn có thể chia sẻ nguyên nhân và cách khắc phục được không? Để giúp những người dùng sau nếu bị lỗi đó còn có hướng khắc phục.
    Cài quit time và codec đủ là chạy được thôi.. cho mình link tải melodyne cho S1 với ạ

10. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vuhoan42 cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 226 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuhoan42 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cài quit time và codec đủ là chạy được thôi.. cho mình link tải melodyne cho S1 với ạ
    À, ra vậy, chắc ngoài K-Lite, còn thiếu cái QuickTime.
    Máy mình thì các thành phần như K-Lite, QuickTime, Flash, Java, Microsoft Visual C++ lúc nào cũng cài đầy đủ để hỗ trợ gần như tất cả các thể loại định dạng...

Melodyne của bạn đây:

12. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới d2agon cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    44
    Được THANKS 14 lần
    À, ra vậy, chắc ngoài K-Lite, còn thiếu cái QuickTime.
    Máy mình thì các thành phần như K-Lite, QuickTime, Flash, Java, Microsoft Visual C++ lúc nào cũng cài đầy đủ để hỗ trợ gần như tất cả các thể loại định dạng...

Melodyne của bạn đây:
    Thanks bạn nha ok rồi. S1 có nhiều chức năng khá hay
    Last edited by vuhoan42; 26/3/18 at 04:13 PM.

14. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vuhoan42 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Vietnamese
    Thanks
    0
    Link torrent thấy update ver 3.5.6 build 45910. Chủ thớt co` thể dowload về reup google drive dc ko ạ Và cho mình xin link Melodyne 4.1.1 với. Mình ko rành tiếng của web torrent Thanks ạ

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 226 lần
    Trích dẫn Gửi bởi shinemystic [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Link torrent thấy update ver 3.5.6 build 45910. Chủ thớt co` thể dowload về reup google drive dc ko ạ Và cho mình xin link Melodyne 4.1.1 với. Mình ko rành tiếng của web torrent Thanks ạ
    Đã update lên v3.5.6 rồi nhé bạn, bổ sung cả Melodyne ở bài đầu nữa.
    P/S: Bạn nên học cách tải về bằng torrent đi, nó ko khó đâu. Download bằng torrent nhiều lợi thế hơn là tải về kiểu truyền thống. Mà thường thì những gì được mọi người chia sẻ nhiều thì tải về bằng torrent sẽ nhanh hơn rất nhiều. Tải về bằng torrent thì chủ yếu bằng 2 cách download/mở file có đuôi torrent, hoặc là liên kết với link magnet (có biểu tượng cục nam châm). Những cái này nhìn biểu tượng là biết thôi chứ ko cần hiểu ngôn ngữ lắm. Sau bạn tải về khoảng vài GB thì biết, chỉ có torrent mới ổn định thôi bạn.

17. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới d2agon cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối