Forum Home Your IP: 54.80.58.121

Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Cableguys - ShaperBox

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,145
    Được THANKS 24,397 lần

Cableguys - ShaperBox

Để làm nhạc dance ngoài voice ra cái không thể thiếu là các hiệu ứng dạng sidechain, hiệu ứng này có thể làm được bằng các compressor tuy nhiên cách làm không đơn giản và để chỉnh chính xác như mong muốn không hề dễ. Nếu các bác nghe các bản DJ gần đây sẽ thấy họ sử dụng hiệu ứng này rất phức tạp nếu dùng bằng comp thì không thể làm được. Chỉnh để đáp ứng yêu cầu tạo các hiệu ứng dạng sidechain áp dụng được cho cả cho volume, balanc, filter hãng Cableguys đã cập nhật thêm VST chuyên để làm việc này và không cần tín hiệu vào như comp, đỡ lằng nhằng kết nối mất thời gian.
    Giới thiệu với các bác
    Cableguys - ShaperBox (33,3Mb)
    Ngày phát hàng 2017
    Hệ điều hành. Windows 64 và 32

DEMO:

Link download:
    Google Drive: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Zippyshare: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Yandex Disk: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

CÀI ĐẶT:
    1-Down về chạy file "Setup.exe" trong thư mục "#1. SETUP"
    2-Mở DAW scan để nhận , mở VST ShaperBox, lần đầu tiên nó sẽ hỏi license, cần chỉ để file ShaperBox_License.lic" nằm ở thư mục "#2. LICENSE FILE"
    3. Thoải mái sáng tạo

VST này cần treo vào output của các voice hoặc VSTi cần tạo hiệu ứng, cái này hơn các plugins tạo hiệu ứng Sidechain khác là có thể kết hợp cùng lúc hiệu ứng Sidechain cho 5 thông số cùng lúc: Volume, Pan, Filter v.v.v.. còn các plugin khác như SideKick, LFO Tools v.v.v... thì chỉ tạo hiệu ứng cho mỗi Volume

2. 17 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Mầm non tranngocdiepminh's Avatar
    Đang ở
    Thái Nguyên
    Thanks
    8,362
    Được THANKS 4,610 lần
    Em ít làm nhạc dance nhưng cũng phải cảm ơn anh rất nhiều ạ, vì sự nhiệt tình và tận tụy với anh em.

ÂM NHẠC LÀ TÌNH YÊU CỦA EM

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tranngocdiepminh cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    lachinhan's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    788
    Được THANKS 1,716 lần
    Dạo này anh chuyển qua EDM hay sao mà sưu tầm hàng độc ko anh @[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] . Auto Item của Reaper làm tương tự thế này ... Với dung lượng 11Mb Reaper ngày càng bá đạo.

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lachinhan cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,145
    Được THANKS 24,397 lần
    Trích dẫn Gửi bởi lachinhan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Dạo này anh chuyển qua EDM hay sao mà sưu tầm hàng độc ko anh @[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] . Auto Item của Reaper làm tương tự thế này ... Với dung lượng 11Mb Reaper ngày càng bá đạo.
    Heeheh, anh khoái nghiên cứu âm nhạc mà, dòng nào cũng thử tuốt, người ta làm được mình cũng nghiên cứu để làm được chứ!
    Cái này có thể vẽ avtomat hiệu ứng Sidechain không những cho Volume mà còn cho Balans. Không gian Stereo, filter nữa, anh nghĩ tính năng mạnh hơn Auto Item. Còn Reaper bây giờ đang hot, bên anh nhiều phòng thu chuyển sang thằng này lắm vì nhanh và rất nhẹ, tính năng cực nhiều, thậm chí nhiều Host nổi tiếng cũng không có. Tuy nhiên anh thấy tụi nó dùng phần lớn để thu âm và mix

8. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    48
    Được THANKS 79 lần
    Tuyệt vời.cám ơn bác rất nhiều

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tuan_jv80 cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    halongQN
    Thanks
    838
    Được THANKS 136 lần
    Bác Hanvui cho em xin cách hướng dẫn Sử dụng phần mềm "Reaper" này chi tiết cách sử dụng làm Midi, Beat và Mix Vocanl đi ạ ..Thank bác nhiều