Forum Home Your IP: 54.90.159.192

Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Vấn đề soundcard hay phền mềm?????

THCS
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    3

Vấn đề soundcard hay phền mềm?????

- Mình đang mở youtube nghe nhạc mà mở thêm plugin VST lên thì bên nghe nhạc dừng chạy, bên plugin thì có tiếng, khi tắt plugin mới nghe nhạc lại được. Không thể về nghe nhạc vừa chạy phần mềm âm thanh nào khác, mong mọi người tư vấn sửa chữa giúp mình!!!!!

Manager
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,083
    Được THANKS 23,837 lần
    Trích dẫn Gửi bởi bingbong1911 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    - Mình đang mở youtube nghe nhạc mà mở thêm plugin VST lên thì bên nghe nhạc dừng chạy, bên plugin thì có tiếng, khi tắt plugin mới nghe nhạc lại được. Không thể về nghe nhạc vừa chạy phần mềm âm thanh nào khác, mong mọi người tư vấn sửa chữa giúp mình!!!!!
    Vấn đề ở soundcard, thử cài các driver khác nhau cho sondcard rồi thử xem

THCS
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    3
    mình cài driver các kiểu rồi vẫn bị vậy, mình xài Audient iD14.

Manager
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,083
    Được THANKS 23,837 lần
    Trích dẫn Gửi bởi bingbong1911 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    mình cài driver các kiểu rồi vẫn bị vậy, mình xài Audient iD14.
    Rất nhiều cạc tiếng bị như vậy, nhất là với cạc tiếng rời cắm qua cổng USB, mình cũng đã từng bị với cạc M-Audio Fast Pro và chỉ giải quyết được khi down driver mới nhất về và cập nhật lại. Thử tìm xem các version khác của driver, có thể may ra giải quyết được, nếu không thì tìm các đổi cạc khác thôi

5. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    viet nam
    Thanks
    22
    Được THANKS 86 lần
    Ngày trước mình có dùng Tascam us 800, có bị 1 vài lần. Khắc phục mãi ko đc, mình cài lại win cho máy, và cài driver card đầu tiên, thì hết lỗi đó. Bạn thử xem! Cài driver đúng cách nha

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới quangkhaicmktb cho bài viết hữu ích này: