Forum Home Your IP: 54.158.248.112

Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Tư vấn kết nối mic thu với mixer và máy tính đểthu âm

THCS
    Đang ở
    bac giang
    Thanks
    40
    Được THANKS 0 lần

Tư vấn kết nối mic thu với mixer và máy tính đểthu âm

Chào các bác em là dân mới tinh về thu âm nên nhờ các bác tư vấn giúp em với.Hiện tại em có mic thu âm, mixer yamaha tf1, laptop cài nuendo live.Các bác cho em hỏi em cắm mic thu âm vào mixer , kết nối mixer với máy tính qua cổng usb để thu dc ko? chất lượng ra sao? có cần soundcard và các thiết bị khác ko ạ? thank các bác trước.

THCS
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    9
    Được THANKS 7 lần
    Thà ko có mixer còn hơn bạn ạ.Thu âm cần soundcard.Mixer chỉ có tác dụng nhanh cho việc thu nhóm,top ca,nhiều bè,...nhưng mình nghe nói có nhiều phòng thu cũng kết nối giống như bạn nói đấy.Nhưng theo quan điểm của mình thì vẫn như trên

PTTH

Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    2,792
    Được THANKS 178 lần
    Nếu bạn cần chất lượng cao thì phải có nhiều thiết bị hỗ trợ khác, còn không thì dùng vậy cũng được rồi!

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vinhtri cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 216 lần
    Trích dẫn Gửi bởi phuongchinhgv [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chào các bác em là dân mới tinh về thu âm nên nhờ các bác tư vấn giúp em với.Hiện tại em có mic thu âm, mixer yamaha tf1, laptop cài nuendo live.Các bác cho em hỏi em cắm mic thu âm vào mixer , kết nối mixer với máy tính qua cổng usb để thu dc ko? chất lượng ra sao? có cần soundcard và các thiết bị khác ko ạ? thank các bác trước.
    Con này thu quá tốt rồi bạn, kết nối với PC qua USB thì nó là soundcard 34i34, bạn thu âm thoải mái, chỉ là hơi phí khi thu cùng lúc ít track thôi.

THCS
    Đang ở
    bac giang
    Thanks
    40
    Được THANKS 0 lần
    Cảm ơn các bác đã trợ giúp.em đang thử đây ạ.Nhưng cho em hỏi thêm là tại sao khi e thu live, bản thu thỉnh thoảng mất lời vocal nhỉ? Đó là lỗi gì ạ

Tiểu học
    Đang ở
    Kiên Giang
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Xin ké ở đây mong mấy anh giúp đở. Em có tầm 6triệu trở lại em muốn mua 1 mixer hoặc card thu âm để thu 4 nhạc cụ 4 track riêng biệt để dể chỉnh lớn nhỏ từng nhạc cụ thì nên mua loại nào mong mấy anh tư vấn dùm.Em dùng phần mềm Adobe audition 6 nhé, cubase j đó em không biết xài.

PTTH

Đang ở
    hà nôi
    Thanks
    21
    Được THANKS 47 lần
    Trích dẫn Gửi bởi viptan121 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Xin ké ở đây mong mấy anh giúp đở. Em có tầm 6triệu trở lại em muốn mua 1 mixer hoặc card thu âm để thu 4 nhạc cụ 4 track riêng biệt để dể chỉnh lớn nhỏ từng nhạc cụ thì nên mua loại nào mong mấy anh tư vấn dùm.Em dùng phần mềm Adobe audition 6 nhé, cubase j đó em không biết xài.
    tầm 6tr mua audio 4 mic -- hiện bên mình đang có
    UR 44....chạy usb --giá 6tr
    Presonus firepop --8mic ---5tr ( chạy giao diện 1394 )
    alo : 0961170863