Forum Home Your IP: 107.22.118.242

Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: 6 Bộ trống độc quyền của Native Instruments (dành cho Kontakt 5.2)

THCS
    Đang ở
    vietnam
    Thanks
    87
    Được THANKS 39 lần

6 Bộ trống độc quyền của Native Instruments (dành cho Kontakt 5.2)

Dưới đây là 6 bộ trống mang lại âm thanh của những thập niên 50, 60, 70, 80 và hai bộ tổng hợp cổ điển và hiện đại. Native Instrument lấy tên là Abbey Road - tên của một album xuất bản năm 1969 của The Beatles để vinh danh họ đã tạo ra một thứ âm thanh trường tồn với thời gian, mà đặc biệt là bộ trống. Cho nên những bộ này không phù hợp với dòng nhạc thị trường tại Việt Nam hiện nay.
    Nhưng lại phù hợp với ai yêu thích vẻ hoài cổ, âm thanh của băng cối ngày xưa. Mình ưa làm nhạc hòa tấu, phối lại những bài yêu thích để solo piano và tự sướng. Theo mình biết thì anh Trúc Hồ ở Asia rất hay sử dụng những bộ này trong các bản phối dành cho Thanh Thúy, Tuấn Vũ, Trúc Mai...

Abbey Road 50's: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Abbey Road 60's: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Abbey Road 70's: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Abbey Road 80's: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Abbey Road Vintage: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Abbey Road Modern: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Lưu ý: Các bộ này chỉ chạy được trên Kontakt 5.5.2, nếu add vào bản 5.6 sẽ bị bắt acctive. Tất cả đã có file *.nicnt,các bạn chỉ add vô thôi.

2. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Canuol cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    bienhoa
    Thanks
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Canuol [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Dưới đây là 6 bộ trống mang lại âm thanh của những thập niên 50, 60, 70, 80 và hai bộ tổng hợp cổ điển và hiện đại. Native Instrument lấy tên là Abbey Road - tên của một album xuất bản năm 1969 của The Beatles để vinh danh họ đã tạo ra một thứ âm thanh trường tồn với thời gian, mà đặc biệt là bộ trống. Cho nên những bộ này không phù hợp với dòng nhạc thị trường tại Việt Nam hiện nay.
    Nhưng lại phù hợp với ai yêu thích vẻ hoài cổ, âm thanh của băng cối ngày xưa. Mình ưa làm nhạc hòa tấu, phối lại những bài yêu thích để solo piano và tự sướng. Theo mình biết thì anh Trúc Hồ ở Asia rất hay sử dụng những bộ này trong các bản phối dành cho Thanh Thúy, Tuấn Vũ, Trúc Mai...

Abbey Road 50's: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Abbey Road 60's: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Abbey Road 70's: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Abbey Road 80's: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Abbey Road Vintage: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Abbey Road Modern: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Lưu ý: Các bộ này chỉ chạy được trên Kontakt 5.5.2, nếu add vào bản 5.6 sẽ bị bắt acctive. Tất cả đã có file *.nicnt,các bạn chỉ add vô thôi.
    mình 5.5.4.1 download dc không bạn

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới thaodrum cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    vietnam
    Thanks
    87
    Được THANKS 39 lần
    Mình cũng không biết nữa vì những bản kontakt sau 5.5.2 thường hay trục trặc lắm, bạn add vô thử xem có bắt active không, không thì cứ để dành đó, cài 5.5.2 lại xài. Với thời điểm hiện nay thì bản 5.2 là add được nhiều thư viện nhất.

Trung cấp
    vietstaraudio's Avatar
    Đang ở
    Lầu Xanh
    Thanks
    724
    Được THANKS 640 lần
    Mấy bộ này Add vô bản 5.6 đâu có sao nhỉ. Mình dùng lâu lâu rồi thấy bình thường chẳng sao cả.
    Email: vietstaraudio@gmail.com
    Call: 0985.11.89.11