Forum Home Your IP: 54.81.76.247

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: SampleModeling SWAM Soprano Sax 2.5.3 (Saxophone)

PTTH

Đang ở
    Japan
    Thanks
    14
    Được THANKS 151 lần

SampleModeling SWAM Soprano Sax 2.5.3 (Saxophone)

SWAM Soprano Sax 2.5.3

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

(pass) Thanks!?5Ni%

2. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Romalpa cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    dong nai
    Thanks
    187
    Được THANKS 8 lần
    Hướng dẫn luôn cách cài đặt thì tốt quá..Thank bạn nhiều

PTTH

Đang ở
    Japan
    Thanks
    14
    Được THANKS 151 lần
    Bộ Sax 2.5.3 cho Saxophone này nằm trong bộ sưu tập nhạc cụ ảo do hãng Samle Modeling phát triển, chạy trên nền SWAM Engine. SWAM Engine mới được phát triển và được giới thiệu là một platform sử dụng kỹ thuật mới nhằm khắc phục một số vấn đề của Kontakt và hướng tới mục tiêu là cho ra âm thanh các nhạc cụ acoustic thực sự “real”.

Các bạn cài bản này như plugin (VST hoặc AAX cho ProTools), mình đã dùng trên Cubase 8 (Win) và Logic (Mac) đều ổn định. Bản Standalone muốn chạy được trên Windows thì phải sử dụng VST host (mình test thử với Hermann Seib thì OK). Chạy standalone trên Mac thì không cần cài thêm VST host vì đã có built-in DAW GarageBand.

Các bạn muốn tìm Saxophone trên nền Kontakt thì tìm mấy bộ như Iowa Alto Sax, Iowa Soprano Sax, Iowa Sax Duet, Iowa Solo Sax. Mình chủ yếu sử dụng trên Cubase thì thích plugin này hơn vì load nhanh mà tiếng Saxophone cũng tạm được.

5. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Romalpa cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Japan
    Thanks
    14
    Được THANKS 151 lần
    SWAM Soprano & Bass Clarinets

Trong bộ sưu tập trên nền SWAM, tiếng Soprano của bộ này "ưng" hơn nhiều.

(pass) Thanks!?5Ni%

7. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Romalpa cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Japan
    Thanks
    14
    Được THANKS 151 lần
    SWAM Soprano & Bass Clarinets

Cập nhật lại link, link trong bài trước yêu cầu premium, nhiều bạn không download được (sorry).

(pass) Thanks!?5Ni%

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Romalpa cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    lachinhan's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    788
    Được THANKS 1,716 lần
    Link download thần thánh , download qua tùm lum bước cuối cùng ko download dc . Các bạn có thể kéo torrent từ link sau [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

11. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lachinhan cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    halongQN
    Thanks
    799
    Được THANKS 134 lần
    Bản 32 bit cho cuba 5 không có à anh ??

Đại Học
    lachinhan's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    788
    Được THANKS 1,716 lần
    Vsti này có vấn dề với midi controller nhé các Bác ... Đây là cách khắc phục cho FL, Các DAw khác nhờ cao nhân chỉ giáo

14. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lachinhan cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    lachinhan's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    788
    Được THANKS 1,716 lần
    Cho Cubase , đã test nhưng chưa thành công ...

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,137
    Được THANKS 24,352 lần
    Trích dẫn Gửi bởi lachinhan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Vsti này có vấn dề với midi controller nhé các Bác ... Đây là cách khắc phục cho FL, Các DAw khác nhờ cao nhân chỉ giáo
    Vấn đề không có tiếng với các VSTi của hãng SampleModeling mình đã viêt năm vài năm trước trong topic về các VST của hãng rồi. Nếu làm theo hướng dẫn như video trên thì sẽ có tiếng nhưng tiếng kèn nghe sẽ ông ổng như thổi lá chuối. Nhạc cụ hơi có đặc trưng thể hiện sắc thái biểu cảm bằng độ mạnh nhẹ của hơi thổi , rung cũng bằng cột hơi. Vì lý do như vậy nên các VSTi nhạc cụ hơi của SampleModeling cần phải có midicontroler riêng và người chơi cần thổi vào đó điều khiển các thông số midi để nghe cho live hơn. Thông số midi cần điều khiển chính là CC11 (controler 11 trong qui ước midi). Hiểu được bản chất như vậy thì trên bất kỳ DAW nào vơi các VST của SampleModeling ngoài việc chơi nốt cần phải vẽ thêm thông số CC11 để đièu khiển độ mạnh nhẹ và sắc thái của tiếng kèn, nghe sẽ rất thật. Để vẽ CC11 cần làm trong cửa sổ Piano Roll, anh em dã biết xài DAW thì sẽ biết vẽ cái này thôi

17. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối