Forum Home Your IP: 54.196.13.210

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 12 của 12

Chủ đề: SampleModeling SWAM Soprano Sax 2.5.3 (Saxophone)

PTTH

Đang ở
    Japan
    Thanks
    14
    Được THANKS 152 lần

SampleModeling SWAM Soprano Sax 2.5.3 (Saxophone)

SWAM Soprano Sax 2.5.3

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

(pass) Thanks!?5Ni%

2. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Romalpa cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    lachinhan's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    788
    Được THANKS 1,716 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Vấn đề không có tiếng với các VSTi của hãng SampleModeling mình đã viêt năm vài năm trước trong topic về các VST của hãng rồi. Nếu làm theo hướng dẫn như video trên thì sẽ có tiếng nhưng tiếng kèn nghe sẽ ông ổng như thổi lá chuối. Nhạc cụ hơi có đặc trưng thể hiện sắc thái biểu cảm bằng độ mạnh nhẹ của hơi thổi , rung cũng bằng cột hơi. Vì lý do như vậy nên các VSTi nhạc cụ hơi của SampleModeling cần phải có midicontroler riêng và người chơi cần thổi vào đó điều khiển các thông số midi để nghe cho live hơn. Thông số midi cần điều khiển chính là CC11 (controler 11 trong qui ước midi). Hiểu được bản chất như vậy thì trên bất kỳ DAW nào vơi các VST của SampleModeling ngoài việc chơi nốt cần phải vẽ thêm thông số CC11 để đièu khiển độ mạnh nhẹ và sắc thái của tiếng kèn, nghe sẽ rất thật. Để vẽ CC11 cần làm trong cửa sổ Piano Roll, anh em dã biết xài DAW thì sẽ biết vẽ cái này thôi
    Em đã thành công ... Rất cám ơn Bác @[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] ....

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lachinhan cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    gf
    Thanks
    9
    Được THANKS 11 lần
    link báo lỗi rồi bác ơi, có thể cho xin lại link được ko ? thanks !

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12