Forum Home Your IP: 54.81.105.205

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chủ đề: Thảo luận... Vari Audio hay Melodyne ?

PTTH

Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    42
    Được THANKS 14 lần

Thảo luận... Vari Audio hay Melodyne ?

Các bác khi chỉnh phô Vocal trong Cubase.. thì dùng Vari audio có sẳn trong Cubase hay dùng Melodyne ? ..mình thấy cái nào cung có cái hay của nó.. Vari thì chỉnh trực quan ngay trên cubase nhanh gọn nhẹ nhàng..nhưng sẽ làm thay đổi file gốc.. còn melodyne thì phải ghi lại bản sao lưu .dung lượng hơi nặng.. koi làm thay đổi file gốc.. mời các bác thảo luận để thêm kinh nghiệm nhé

Đại Học
    lachinhan's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    788
    Được THANKS 1,716 lần
    @[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] : Em xem video này nhớ xem cho hết nhá .. Nó sẽ giúp em phần nào . Quan trọng nhớ và hiểu cái 1 2m 3m 4 5 6m 7dim

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lachinhan cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 213 lần
    Trích dẫn Gửi bởi lachinhan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    @[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] : Em xem video này nhớ xem cho hết nhá .. Nó sẽ giúp em phần nào . Quan trọng nhớ và hiểu cái 1 2m 3m 4 5 6m 7dim
    Bè bằng Antares - Harmony Engine nghe ảo diệu lắm...
    Trước chưa biết VariAudio cũng có sử dụng nhưng được bè cho hợp âm này mất hợp âm kia nên ko được ưng ý lắm (nhưng vẫn cố). Sau này biết đến VariAudio là từ bỏ luôn, trong kho plugin vẫn còn cái này nhưng héo úa lắm (ko đc sử dụng)...
    Giờ thì chuyển sang Sonar Platinum với Melodyne rồi...

5. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới d2agon cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    lachinhan's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    788
    Được THANKS 1,716 lần
    Trích dẫn Gửi bởi d2agon [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bè bằng Antares - Harmony Engine nghe ảo diệu lắm...
    Trước chưa biết VariAudio cũng có sử dụng nhưng được bè cho hợp âm này mất hợp âm kia nên ko được ưng ý lắm (nhưng vẫn cố). Sau này biết đến VariAudio là từ bỏ luôn, trong kho plugin vẫn còn cái này nhưng héo úa lắm (ko đc sử dụng)...
    Giờ thì chuyển sang Sonar Platinum với Melodyne rồi...
    Kaka quan trọng là kiến thức , dựng bè trong clip, Ko phải công cụ. Tuy Ko nhiều và đầy đủ nhưng sẽ giúp ích được, với những đồng chí biết nhạc lý làm bè được trong melodyne thì miễn bàn .

PTTH

Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    42
    Được THANKS 14 lần
    VariAudio khi mình chỉnh phô xong 1 nữa rồi mình copy và paster và nữa sau là xong rất nhanh gọn,,còn melodyne thì ko làm được điều này... phải export ra audio rồi import vào khá bất tiện

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 213 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuhoan42 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    VariAudio khi mình chỉnh phô xong 1 nữa rồi mình copy và paster và nữa sau là xong rất nhanh gọn,,còn melodyne thì ko làm được điều này... phải export ra audio rồi import vào khá bất tiện
    Thì nếu dùng Cubase sử dụng VariAudio là tốt nhất. Melodyne thì nên cài cùng với Sonar Platinum.

Đại Học
    lachinhan's Avatar
    Đang ở
    Cần Thơ
    Thanks
    788
    Được THANKS 1,716 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuhoan42 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ai bảo Melodyne ko làm được ???
    @[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] .. Đồng chí chưa dùng hết chức năng của melodyne rồi .. Nó có rất nhiều thứ mà VariAudio ko có và không làm được. Những thứ này giúp công việc của bạn chính xác hơn, nhanh hơn và hiệu quả hơn ... Cứ từ từ nghiên cứu đi nhé ...

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lachinhan cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 213 lần
    Trích dẫn Gửi bởi lachinhan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ai bảo Melodyne ko làm được ???
    @[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] .. Đồng chí chưa dùng hết chức năng của melodyne rồi .. Nó có rất nhiều thứ mà VariAudio ko có và không làm được. Những thứ này giúp công việc của bạn chính xác hơn, nhanh hơn và hiệu quả hơn ... Cứ từ từ nghiên cứu đi nhé ...
    Ko phải ko làm được mà sự thuận tiện tổng thể của VariAudio so với Melodyne trên Cubase thì VariAudio vẫn được ưu ái hơn bởi vì VariAudio tích hợp sâu vào Cubase, còn Melodyne chỉ chạy như một plugin thông thường...
    Còn chức năng thì rõ ràng Melodyne hơn hẳn VariAudio rồi...

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,133
    Được THANKS 24,331 lần
    Trích dẫn Gửi bởi d2agon [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Ko phải ko làm được mà sự thuận tiện tổng thể của VariAudio so với Melodyne trên Cubase thì VariAudio vẫn được ưu ái hơn bởi vì VariAudio tích hợp sâu vào Cubase, còn Melodyne chỉ chạy như một plugin thông thường...
    Còn chức năng thì rõ ràng Melodyne hơn hẳn VariAudio rồi...
    Thằng Cakewwalk cũng đã kết hơp với Celemony để tích hợp sâu Melodyne trong Sonar đấy chứ. Chỉ có sonar mới có thể dùng Melodyne trong FX region cho phép
    -Import melody ngay vào cửa sổ Melodyne bỏ qua bước Transfer (rất mất thời gian).
    -Có thể phóng to cửa sổ làm việc của Melodyne hết cả màn hình, hiện lên hoặc giấu đi chỉ bằng clic kép chuột vào thanh bar bên dưới. Nói chung là khi edit voice rất dễ và trực quan hơn nhiều so với cái cửa số bé xíu nếu xài Melodyne như SVT
    -Có thể tích hợp FX Melodyne cho từng đoạn clip, tiện cho chỉnh sửa riêng từng clip
    -Kéo bất kỳ một file audio chứa giai diệu vào track midi là có ngay track midi chứa nốt của giai điệu đó. Meledyne làm việc tốt với cả poly nốt nhưng thực sự mình chưa có kinh nghiệm và cũng không có nhu cầu dùng tính năng này

13. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    89
    Được THANKS 213 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thằng Cakewwalk cũng đã kết hơp với Celemony để tích hợp sâu Melodyne trong Sonar đấy chứ. Chỉ có sonar mới có thể dùng Melodyne trong FX region cho phép
    -Import melody ngay vào cửa sổ Melodyne bỏ qua bước Transfer (rất mất thời gian).
    -Có thể phóng to cửa sổ làm việc của Melodyne hết cả màn hình, hiện lên hoặc giấu đi chỉ bằng clic kép chuột vào thanh bar bên dưới. Nói chung là khi edit voice rất dễ và trực quan hơn nhiều so với cái cửa số bé xíu nếu xài Melodyne như SVT
    -Có thể tích hợp FX Melodyne cho từng đoạn clip, tiện cho chỉnh sửa riêng từng clip
    -Kéo bất kỳ một file audio chứa giai diệu vào track midi là có ngay track midi chứa nốt của giai điệu đó. Meledyne làm việc tốt với cả poly nốt nhưng thực sự mình chưa có kinh nghiệm và cũng không có nhu cầu dùng tính năng này
    Trên Sonar thì nói làm gì, dĩ nhiên là Melodyne rồi, nhưng mà thảo luận lựa chọn giữa VariAudio và Melodyne thì chắc chắn phải trên Cubase, có lôi được thằng VariAudio sang host khác ngoài host của thằng Steinberg đâu???

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12