Forum Home Your IP: 54.92.153.90

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 47

Chủ đề: Style Waltz, Boston

ĐIỆN TỬ ANH QUÂN quanorgan1986's Avatar
    Đang ở
    hà tĩnh
    Thanks
    3,989
    Được THANKS 3,001 lần

Style Waltz, Boston

Nơi đăng các style dạng tiết tấu 3/4 như valse, boston
    ĐIỆN TỬ ANH QUÂN
    09843 555 72

Yahoo:quanorgan1986

2. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới quanorgan1986 cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    4,007
    Được THANKS 1,198 lần
    Các bác đã nghe thấy bài Phượng hồng họ chơi Style Pop bao giờ chưa? Một lần em tình cờ nghe được trên xe ôtô đấy! hình như là của ca sĩ Đ gì đó hát ở giọng Em nghe cũng thấy hay hay..
    YAMAHA S910

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới YeunhacNB cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    826
    Được THANKS 774 lần
    Một bài hát có thể được thể hiện nhều phong cách mà.
    Về style Walse theo em thì mình cũng không cần sưu tầm quá nhiều. Chỉ cần 1, 2 điệu hoặc dùng style của đàn rồi chỉnh sửa cho phù hợp với phong cách bài hát. VD ở bài Không bao giờ anh bó tay, từ style Walse bình thường, mình có thể sửa drum cho nó thành móc giật ở 2 phách sau, giảm tempo đi; ở bài Tình ta biển bạc đồng xanh có thể gõ thêm vài ba tiếng mõ vào cho nó "quê" đi 1 chút,.... như vậy nó sẽ linh hoạt hơn, phát triển khả năng làm style và đặc biệt và khai thác thế mạnh của đàn vì mỗi đàn có 1 thế mạnh riêng.

6. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tauyen cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,114
    Được THANKS 10,924 lần
    Trích dẫn Gửi bởi dinhmenh245 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bác ơi tui mới đăng kí không hiểu sao vẫn không nhìn thấy links la sao ?
    Bạn phải có 03 bài thì mới thấy Link được. Đã viết có dấu là có tiến bộ rồi đấy. Cố thêm chút nữa đi nhé, không khó lắm đâu. Có 03 bài rồi bạn sẽ thấy nhiều cái hay tại diễn đàn này. Chúc bạn vui và hòa nhập cùng Vì Anh Em nhé!
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

8. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    quảng trị
    Thanks
    490
    Được THANKS 1,050 lần
    Trích dẫn Gửi bởi YeunhacNB [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Các bác đã nghe thấy bài phượng hồng họ chơi Style Pop bao gời chưa? một lần em tình cờ nghe được trên xe oto đấy hình như là của ca sĩ Đ gì đó hát ở giọng Em nghe cũng thấy hay hay..
    Bài chính xác là chơi Bosanova đó. Nhiều người dùng slowrock chơi cũng chẵng sao, miễn là hát đúng, hay là ok rồi.
    Rượn ngon phải có bạn hiền
    Bạn hiền nhiều quá làm phiền rượu ngon
    0915020583

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới duy1500 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    thanh hoá
    Thanks
    329
    Được THANKS 128 lần
    Trích dẫn Gửi bởi quanvianh [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    mình hiện đang có mấy bài hát hơi bị khoai như: không bao giờ anh bó tay,phượng hồng...v.v..theo các bạn nên chọn điệu gì cho phù hợp với mấy bài này.thanks nhiều nha:a:

Chọn Valse kết hợp với Slow Rock.
    Bài "Không bao giờ bó tay" bạn dùng tấu slowwan, Còn Phượng hồng bạn dùng slowroc ............................

12. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới honglinhs9 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    viet nam
    Thanks
    25
    Được THANKS 33 lần
    Bài Phượng hồng mình nghĩ là rất nhiều tiết tấu hay phù hơp và dễ chơi như slow,6_8ballad..v.v...còn Không bao giờ bó tay thì bạn nếu là cao thủ nên chơi kết hợp cả vasle, slow, slowsuft.

14. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ninhguitar cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    60
    Được THANKS 39 lần
    Phượng Hồng thì mình dùng slowrock là đúng mà.hoặc là chơi Rap cũng được theo như bài phối của Đan Trường ấy. Còn bài Không Bao Giờ Bó Tay thì chỉ co Watl thôi các bác à. Chúc Thành Công trong việc Bắt Lợn nha

16. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tuấn_nghệan cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    tangchung72's Avatar
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    1,706
    Được THANKS 3,384 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tancasmen [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Oki. Để mình chơi thử xem. Bác có Style Yêu Lại Lần Đầu của Khắc Việt ko cho mình xin voi
    Bạn xem phải cái này không nhá.........................
    File được đính kèm File được đính kèm
    Âm nhạc là món ăn TINH THẦN không thể thiếu!

18. 21 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tangchung72 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    60
    Được THANKS 39 lần
    Trích dẫn Gửi bởi quanorgan1986 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    cảm ơn bạn mình đã chơi Valse rùi,cũng rất hay mà không bị trật nhịp nữa
    Tuy nhiên mình thấy bài Anh đã hiểu lòng em của Lưu Gia bảo chơi điệu này hơi khoai quá,chuyển sang Disco thì dễ bị trật nhịp,anh em nào có kinh nghiệm chuyển nhịp từ 6/8 sang 4/4 hay 2/4 thì chỉ giúp mình với,cụ thể là chân nên nhịp thế nào cho khỏi bị trật nhịp.
    Chào bạn. Mình xin góp ý thế này nhé, cái bài Anh đã hiểu lòng em của Lưu Gia Bảo thì bạn nên chọn tiết tấu là slow watl. hoặc là slow rock cũng được và nên chú ý khi chơi ở slow rock thì bạn nên để tempo ở mức 45 thì sẽ khá là hay.còn nếu để tempo 65 như mặc định thì sẽ ko thể chơi ra nét của bài hát được.

20. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tuấn_nghệan cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi quanorgan1986 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    cảm ơn bạn mình đã chơi Valse rùi,cũng rất hay mà không bị trật nhịp nữa
    Tuy nhiên mình thấy bài Anh đã hiểu lòng em của Lưu Gia bảo chơi điệu này hơi khoai quá,chuyển sang Disco thì dễ bị trật nhịp,anh em nào có kinh nghiệm chuyển nhịp từ 6/8 sang 4/4 hay 2/4 thì chỉ giúp mình với,cụ thể là chân nên nhịp thế nào cho khỏi bị trật nhịp.
    Không biết lại có câu hỏi này, đổi từ nhịp lẻ sang nhịp chẵn đòi hỏi phải thay đổi tiết tấu của cả bài đó, việc đập nhịp thì nhịp nào cũng vậy, cần phải đều và lấy đó làm cơ sở cho việc diễn tấu chứ không phải đập nhịp theo diễn tấu.
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

22. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối