Forum Home Your IP: 54.81.197.24

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Mix Guitar Bass in Cubase

PTTH
    PCT's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    1,126
    Được THANKS 371 lần

Mix Guitar Bass in Cubase

Chào mọi người.
    Hiện tại Guitar bass mình làm nghe nó cứ kiểu "um um", khá chói tai, không được "gọn" như các bản mix chất lượng khác. Nói thì có lẻ mọi người cũng khó hình dung. Nhưng mong mọi người thảo luận và chia sẻ giúp mình cách mix hoặc VST nào đó để mix guitar bass với ạ.
    Biết rằng tai mỗi người mỗi khác, nên em chỉ xin thông tin để hiểu thêm thôi ạ. Hiện tại mình thường dùng bass của Trylogy, chủ yếu dòng nhạc POP.
    Cảm ơn mọi người đã xem qua.

2. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới PCT cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    halongQN
    Thanks
    793
    Được THANKS 134 lần
    Bộ bass đó tiếng nhiều cái rất nặng mix không quện với Drum mấy , nên mình hay chọn trong bộ Hypersonic 2.

4. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tienocganhl cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Hang cùng ngõ hẻm
    Thanks
    83
    Được THANKS 49 lần
    Bass Trilogy là hay rồi bạn,um là xem lại kick và các tiếng đệm cho bài hòa âm đó,khi mix bass thì cut EQ phần bass đi rồi đẩy lên từ từ xong rồi mở kick lên xem hai đứa nó có quấn quýt nhau không.
    XONG

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới kakasonar cho bài viết hữu ích này:

PCT