Forum Home Your IP: 54.80.7.173

Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Hỏi về hệ điều hành Mac OS khi dùng Macbook làm nhạc.

PTTH
    PCT's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    1,126
    Được THANKS 371 lần

Hỏi về hệ điều hành Mac OS khi dùng Macbook làm nhạc.

Chào anh chị.
    Hiện tại em đang dùng window, cụ thể là làm trên cubase.
    E đang có ý định mua con macbook air để giải trí, xong, dùng để làm nhạc những lúc đi công tác xa. Nhưng trước giờ em chưa sử dụng qua Mac, nên nhờ anh chị đã và đang dùng tư vấn em xem thế nào.
    VSTi, VST bên Mac có crack nhiều như bên window hay không? hay đa số là phải mua?
    Máy ram 8Gb, chạy core I5. [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Không biết cấu hình thế này làm có mượt không a?
    Mong được anh chị chia sẻ thêm để em có được quyết định đúng cho mình. Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Trung cấp
    Tyros2013's Avatar
    Đang ở
    Sai Gon
    Thanks
    31
    Được THANKS 253 lần
    Trích dẫn Gửi bởi PCT [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chào anh chị.
    Hiện tại em đang dùng window, cụ thể là làm trên cubase.
    E đang có ý định mua con macbook air để giải trí, xong, dùng để làm nhạc những lúc đi công tác xa. Nhưng trước giờ em chưa sử dụng qua Mac, nên nhờ anh chị đã và đang dùng tư vấn em xem thế nào.
    VSTi, VST bên Mac có crack nhiều như bên window hay không? hay đa số là phải mua?
    Máy ram 8Gb, chạy core I5. [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Không biết cấu hình thế này làm có mượt không a?
    Mong được anh chị chia sẻ thêm để em có được quyết định đúng cho mình. Cảm ơn mọi người rất nhiều.
    VSTi hay nhạc cụ ảo nói chung bên Mac không có c-r nhiều sẵn như bên Windows đâu. Dĩ nhiên có thể chơi Kontakt và đa số các bộ sample cho Kontakt được - thế cũng đã nhiều rồi.

Thường dân làm đồ họa, dựng phim, làm nhạc thì dùng dòng Pro chứ không phải dòng Air nhé bạn. Chữ "Pro" đó - bạn hiểu đấy. Tất nhiên là bạn vẫn sẽ làm nhạc với con này được. Theo mình biết thì đa số các sản phẩm máy tính của Apple đều dùng Chip xử lý âm thanh cao cấp nên nếu không cầu kỳ, bạn có thể không cần trang bị sound interface riêng cho Mac. Đặc biệt nếu bạn dùng Logic Pro X thì sẽ thấy hiệu năng OK, có thể nói là "mượt". Nhưng nếu dùng Cubase chẳng hạn thì không ngon bằng. Điều này không chỉ đúng với các chương trình làm nhạc, mà còn đúng với cả chương trình làm film nữa. Đều mang những tính năng tương tự nhau nhưng Final Cut Pro chạy nuột nà hơn Adobe Premiere khá nhiều trên cùng một máy Mac.

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Tyros2013 cho bài viết hữu ích này:

PCT

Tiểu học
    Đang ở
    nam dinh
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    cho em hỏi sao em không download đc vậy?

Trung cấp
    Tyros2013's Avatar
    Đang ở
    Sai Gon
    Thanks
    31
    Được THANKS 253 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuthiet1790 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    cho em hỏi sao em không download đc vậy?
    Không download được cái gì bạn ?

Tiểu học
    Đang ở
    chau
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần

chau phan

mình muốn bán con sao cạc mua ở múictool komplete audio 6 mình mới sử dụng 1 lần duy nhất vì mình không viết được nhạc vf không biết chơi dàn nên mình bán đi chất lượng như mới 100% ai có nhu cầu mình để hợp lý sdt 0945268599

Trung cấp
    vietstaraudio's Avatar
    Đang ở
    Lầu Xanh
    Thanks
    727
    Được THANKS 641 lần
    Mình cũng sử dụng Macboook pro để làm nhạc và thu âm. Nói chung là không được phong phú như bên win (mình dùng cả 2). Nhưng bù lại, bạn có sự ổn định và cũng có nhiều điều thú vị mà win khó có thể được trải nghiệm. Nếu bạn là người ưa sự đơn giản và đủ kiên nhẫn để yêu Mac thì nó xứng đáng để bạn tự hào.
    Email: vietstaraudio@gmail.com
    Call: 0985.11.89.11

8. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vietstaraudio cho bài viết hữu ích này:

PCT