Forum Home Your IP: 54.198.195.11

Trang 5 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456789 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 120

Chủ đề: Style Cải lương vọng cổ - Hồ Quảng

Trung cấp
    Phong Vân's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    730
    Được THANKS 1,837 lần

Style Cải lương vọng cổ - Hồ Quảng

Tặng các bác một Style Cải Lương nhiều lúc cũng cần lắm đó
    .

2. 248 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Phong Vân cho bài viết hữu ích này:

9000pro, anhduongqnam, anhsao81, Ao_ngan_tay, armyman, Áo_cụt_ngủn, Bachkhoa09, Bangviet1982, Beby_tv, BinhOrgan, bluestar_love, bodninja, bsduc2010, buikiem, BVKpro, changut, chilualamhuyhoang, choinhac, chungorgan, chuongE403, cocviet, conan83, congan2, cuong_911, danhquang532, dannytoan83, dantoc, datthe, dinhmenh245, doanhdoanh, doantrang2011, doimoi, dokhanhhung, dominico_phucnguyen, dona ji, dong cute, donggiang, Dongiangsinh, DucAnh, dungbetthoven, duyhai_organ, duyhue, dvgiau88, dvh001, Folklore, giabao_lapvo, giangmusic, haikeyboard, halimdai, HamVui, hank11, hatinh9x, hatkeyboard, hdcdmk, hoang tam, hoanghaitihon, hoangkim506, hoangnam2006, hoangngocct, hoangtam, hoang_minh, Hoc Mo, hongphuc11, hotboy4866, hovit90, Hs700, htppsr3000, hung nu trang, Hung Yen, hungcuongstudio, HungMusic_NT, hungtc, huongcau_69, huuvi, huy-haugiang, huynam721, huynhfaber, ilovebentre, Inhaxiophuocthien, jos_khanh, KENNYS-VŨ, khaistyle, khanhmusis, khanhtrano0o, khiempt, khoanhungdat, kidx123, kidx5452, kiencangxanh, kieuanhcute102, KimDucThuan, kimloc21, kutamitsu, lamvanlan, langtu208, langtu_amnhac87, lazycattom, lequangshen, lethuhangtrang, levanthang, lexuan190776, lihung, longphi, Love Story, lovemusic_dx, love_story0209, luancoi_s910, maikeyboar, maminhtuan, memory80, miaghim, Midi2657, Minh An, minhoocgan, minhquangvn87, minhsoctrang, minhtinh2011, minhvuong, muathulabay, Nam0977486626, namanhs910, Ngọc Thắng_HB, ngoclanpiano, NgocTinh81, ngoctung2308, ngovanphungs, nguyễn trí tín, nguyenchihieu, nguyenhoaiby, nguyenhoangphong, nguyenmanhnam, nguyenquithinh123, nh0kpj, nhanbt, nhanphm, NhatMinh, nobita_an07, nsnguyendai, nstung, Oldman, Organcuibap, organ_S910, PCT, phamdinh, phamha8528, photohungcd, phuccbhp, phucnguyen, Phuonggia, phuongtamky, phuong_piano212, piano_281189, QuangTeonghesi, quanorgan1986, rockman2, rolandus, rolandxp79, Samson, sangorgan, saobienorgan, saryvinh061292, sharexps, sicilia2010, skfu8x, smallsand, Sonkeyboard, SonSon, sound_lines, Sprinter, Tancasmen, tanchaus900, tandat1984, tangchung72, tanghongvuong, Tansang TG, tauyen, Tchaikoply, thaihuycan, thangkhoso1, thanh01, thanh910, ThanhHai_hb70, thanhnam_gv, thanhtrung1982, thay_dart, thehao1, thehungytdp, thehuyentc, TheThuongNT, thidangki, thusinhngheo123123, Thuynga-s910, ThuyTien, Tiểu Bảo, toanbong123, toanbui1982, toanthangdat, totroitotroi, trailangque, trangkhuyet052, Trần_Cường, tricoi08, trieuencore, trieush, triorgan, tronghoang69, trongmidi, trongminh22, trucan, trungkien900, tsphanthanhson, Tuankiet, tuanorg159, tunglinh, tuyen, tuyenhoa79, uyamaha, van vien, vannghetu, vanninh123, vanthais950, vantq, vhnttb, vietthang190, Vincent713, voquocloc, vui4me, VuongMinh2006, Vuti84, xomreb, xuantinhs910, xuanvu_nhutnhat, yabonana, yahama910, YeunhacNB, zkai_hv, zoso1011, _Điệp_

Manager
    Oldman's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    37,909
    Được THANKS 13,343 lần
    Trích dẫn Gửi bởi halimdai [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    halimdai xin chấm dứt vấn đề này tại đây , năm nay đã trên 44 rồi , già quá rồi không thích tranh luận nhiều nữa , thôi thì có gì phật lòng anh em mình xin lỗi chung hết vậy -Lớn rồi có lúc cũng lú lẫn vậy mà !
    Anh em xin bớt nóng, mỗi người có sở trường riêng, người chơi piano, không biết chơi guitar, nhưng cũng đâu vì thế mà chê guitar dở hơn piano. Vuongminh và NTP quen dùng song, còn halimdai quen dùng style, mỗi người đều đáp ứng tốt cho công việc của mình, vậy là được, còn biết đâu trong môi trường hoạt động của halimdai, kiểu chơi của vuongminh sẽ không phù hợp và ngược lại thì sao? Ai dùng kiểu gì cũng được, miễn hiệu quả tốt thì thôi. Ngay tiếng Việt thôi, mà mình đến Nghệ an, còn phải nhờ anh em nói chậm lại mình mới hiểu, vậy thì âm nhạc, có thể cũng có những dị biệt về vùng miền chứ. Anh em đến với nhau qua âm nhạc, cùng sở thích, cùng nghề nghiệp, giúp được gì nhau thì hết sức, không giúp được cũng vẫn vui vẻ, có phải hay không?

4. 17 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Oldman cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,112
    Được THANKS 10,927 lần
    Tất cả chúng ta tham gia diễn đàn này mục đích duy nhất là trao đổi kinh nghiệm và học hỏi lẫn nhau.Ai cũng có điều biết và chưa biết.Các bài viết ở trên thực ra chỉ là chưa hiểu rõ ý của nhau thôi.Các bạn đã biết chơi Vọng cổ thì việc chơi bằng song hay chơi sống thì không thành vấn đề rồi.Nhưng số người đó thì lại quá ít,Đa số anh em mình khi chơi ca cổ là phải nhờ sự hỗ trợ của song.Nay đã có style, nhưng cách sử dụng thì quả là mới mẻ.Chính vì vậy nên mới có các bài viết này để có thể cho anh em biết rõ hơn về cách sử dụng những gì ta chưa biết.Hy vọng là ai đã từng có kinh nghiệm trong lĩnh vực này chỉ giáo cho chúng ta.Vì vậy anh em cũng không cần phải căng thẳng quá với nhau mà làm mất hòa khí.:a:Hy vọng là bác halimdai sẽ có clip cho anh em học tập.Còn nếu vì lý do gì đó mà chưa chia sẻ được thì chúng ta cũng nên thông cảm và vui vẻ thôi...cuộc sống mà...:a:
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

6. 14 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,973
    Được THANKS 14,332 lần
    Trích dẫn Gửi bởi langtu_amnhac87 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Không biết đàn thì nên dùng Song,muốn đàn sống được thì phải học và tập thường xuyên sẽ tốt nhất.
    uh bác NTP Ỷ THẾ mình đánh vọng cổ trên đàn dc rùi múa lửa quá à.miểg sao tui đánh VỌNG CỔ BẰNG STYLE
    dc và lợn hát ko rớt nhịp là OK rùi CÒN BÁC SIÊU PHÀM ĐÁNH SỐNG DC THÌ CỨ XAI ĐỪNG CÓ MÚA LỮA QUÁ TRÊN DIỄN ĐÀN LÀ TRAO ĐỔI THÔI CÒN BÁC GIÕI VỌNG CỔ THÌ ĐỂ DÀH LÀM ĐÁM MA ĐI :n::b:
    Cám ơn bạn quá khen tôi
    Bạn xem lại bài viết của tôi đi,từ đầu tôi luôn khuyên nếu AE nào thích thể loại VC này thì hãy học và tập để có thể tự chơi, còn nếu chưa biết đàn mà buộc phải đối phó với lợn thì nên dùng Song. Điều tôi nói là những gì tôi học được từ các bậc chú bác,là các nghệ nhân lão thành chuyên về lĩnh vực này, hơn nữa tôi chứng minh lời nói của mình bằng clip và ghi âm lại những gì tôi có thể chơi trên kyeboard,mục đích là khuyến khích AE tìm hiểu và tập chơi thể loại này. Thế mà bạn cho là tôi "MÚA LỬA"... 2 chữ này bạn nên áp dụng cho những người chỉ toàn nói mà không thấy làm kìa. Thế đấy, nhìn vào cách phản ứng cục bộ,thô lỗ của bạn không biết mọi ngừơi nghĩ sao đây ?
    Câu này buồn cười nhất: "..miểg sao tui đánh VỌNG CỔ BẰNG STYLE dc và lợn hát ko rớt nhịp là OK rùi "
    Đọc mấy bài viết của bạn tôi liên tưởng đến cụm từ trong bài trước của bạn halimdai : "...sản phẩm độc quyền của thầy trò tôi..." Không biết giữa bạn và halimdai thì ai là thầy và ai là trò vậy ?
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

8. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Vấn đề ở đây là các bác ai cũng có ý kiến riêng, ai cũng có cách làm riêng, và có thể đều làm tốt công việc theo cách của mình. Nhưng ở đây anh NTP và Vuongminh đưa ra ý kiến, không hề có đao to búa lớn, cũng ko bác bỏ ý kiến của ai, chỉ tham khảo =>ý kiến bản thân tôi thấy đúng như vậy. Còn bác HALIMDAI VAF LANGTU AM NHAC87 có cho cách của mình là đúng là hay thì cũng nên đưa ý kiến thôi đừng cái kiểu của mình là giời của người khác ko là gì, đừng nên bác bỏ hay phủ nhận gì cả, ở đây là trao đổi, góp ý, nếu 2 bác muốn 1 ý kiên thì nên lập 1 topic "Topic của halimdai và langtu_amnhac87 về chơi cải lương bằng style-ai ý kiến khác chơi cai lương bằng style miễn tham gia", tôi bảo đảm các bác sẽ giữ nguyên được cái "tôi" của mình ở đấy.

10. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Manager
    DucAnh's Avatar
    Đang ở
    An Giang
    Thanks
    2,401
    Được THANKS 11,128 lần
    Xin các bạn đừng quá lời với nhau ! Nhất là bạn langtu_amnhac87 ! Trong âm nhạc không ai giỏi hơn ai, mà nhất là đây là nghề nghiệp của anh em thì cần phải có sự tế nhị tối thiểu của người hoạt động nghề ! Cái này mình thấy bạn thiếu nó ! Có khi cách của bạn hay bạn trình bày với toàn thể anh em cặn kẻ và tế nhị hơn thì đâu cũng là một ý tốt vì có thể anh em sẽ đốt giai đoạn tìm hiểu trong 1 năm hay ... mười năm ! Cũng có khi anh em khác có ý hay hơn thì đâu cũng là kinh nghiệm cho bạn rút được trong .... 100 năm ! Ở đây hoàn toàn là trao đổi trên kinh nghiệm thực tế và tìm ra giải pháp tối ưu nhất chứ không phải của tôi của anh dở hay của tôi dùng đánh đám cưới còn của anh dùng đánh đám....ma !!!! Câu văn này thật sự trơ trẽn và không thích hợp cho những người hoạt động trong âm nhạc cũng như những thành viên trong diễn đàn Vianhem. Có thể NTP và vuongminh2006 không thật sự giỏi như bạn nhưng qua cách trình bày của hai bạn trên thì kẻ ngoại đạo như tôi thấy hợp lý, vì ở đây ta bàn đến sự hợp lý chứ không phải hay dở. Thế thì dựa trên tiêu chí đó ta cùng nhau thảo luận chứ có phải nói nặng với nhau thì mới bảo vệ được ý kiến của mình ! Đây không phải là giải pháp hay, mong các bạn suy nghĩ lại ! Đôi dòng cùng anh em và cũng Vianhem !!!!!!!

12. 15 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới DucAnh cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Phong Vân's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    730
    Được THANKS 1,837 lần
    Chúng ta là những nốt nhạc trong một ca khúc ,có nốt thanh nốt trầm đầy đủ mọi sắc thái ,nhưng biết kết hợp thì nó rất hay còn không thì anh em biết rồi đó .Cái mà em muốn nói ở đây là sự đoàn kết và tôn trọng nhau,trình độ có người cao thấp , nhưng xin đừng ngoại đạo như đàn không nên dây sẽ rất khó nghe và bị lạc lõng .
    thân!
    .

14. 10 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Phong Vân cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Bà rịa Vũng Tàu
    Thanks
    2,710
    Được THANKS 889 lần

Up thử một đoạn mình tự quay nhờ admin sửa lại thành trực tiếp dùm , đây là 1 trong những STYLE VC của mình :intro1 ngâm thơ ,intro 2 dằn vô VC , intro 3 chạy câu...Main A là rumba , MainB Hò ..dứt hò ..(Main D cũng như ending đều có chức năng riêng của nó....),trong đoạn fim này mình giả sử như " lợn" về câu 1 sớm mình bấm qua Main C.....

16. 15 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới halimdai cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Midi2657's Avatar
    Đang ở
    Thành phố Vũng Tàu
    Thanks
    17,448
    Được THANKS 24,703 lần
    Các bạn nên rút kinh nghiệm trong cách xử sự với nhau.Chúng ta có giỏi hơn cũng nên góp ý cho bạn mình tiến bộ bằng những lời góp ý chân thành ,đúng tinh thần VAE,đừng dùng những lời lẻ khích bác để chê và mạc sát nhau gây mất đoàn kết nhé các bạn!

18. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Midi2657 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Phong Vân's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    730
    Được THANKS 1,837 lần
    Hãy vì tinh thần VAE đó mới mục tiêu cần tiến tới các bác nhé.
    .

20. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Phong Vân cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    soctrang
    Thanks
    149
    Được THANKS 50 lần
    Trích dẫn Gửi bởi halimdai [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Up thử một đoạn mình tự quay nhờ admin sửa lại thành trực tiếp dùm , đây là 1 trong những STYLE VC của mình :intro1 ngâm thơ ,intro 2 dằn vô VC , intro 3 chạy câu...Main A là rumba , MainB Hò ..dứt hò ..(Main D cũng như ending đều có chức năng riêng của nó....),trong đoạn fim này mình giả sử như " lợn" về câu 1 sớm mình bấm qua Main C.....
    bác halimdai cho em xin cái style cải lương đó đi nhe .em rất thích vì nó có những câu dằn rất hợp với những bài tân cổ giao duyên hiện nay!!!!!!

22. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới minhsoctrang cho bài viết hữu ích này:

Trang 5 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456789 ... CuốiCuối