Forum Home Your IP: 54.81.197.24

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 120

Chủ đề: Style Cải lương vọng cổ - Hồ Quảng

Trung cấp
    Phong Vân's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    730
    Được THANKS 1,835 lần

Style Cải lương vọng cổ - Hồ Quảng

Tặng các bác một Style Cải Lương nhiều lúc cũng cần lắm đó
    .

2. 248 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Phong Vân cho bài viết hữu ích này:

9000pro, anhduongqnam, anhsao81, Ao_ngan_tay, armyman, Áo_cụt_ngủn, Bachkhoa09, Bangviet1982, Beby_tv, BinhOrgan, bluestar_love, bodninja, bsduc2010, buikiem, BVKpro, changut, chilualamhuyhoang, choinhac, chungorgan, chuongE403, cocviet, conan83, congan2, cuong_911, danhquang532, dannytoan83, dantoc, datthe, dinhmenh245, doanhdoanh, doantrang2011, doimoi, dokhanhhung, dominico_phucnguyen, dona ji, dong cute, donggiang, Dongiangsinh, DucAnh, dungbetthoven, duyhai_organ, duyhue, dvgiau88, dvh001, Folklore, giabao_lapvo, giangmusic, haikeyboard, halimdai, HamVui, hank11, hatinh9x, hatkeyboard, hdcdmk, hoang tam, hoanghaitihon, hoangkim506, hoangnam2006, hoangngocct, hoangtam, hoang_minh, Hoc Mo, hongphuc11, hotboy4866, hovit90, Hs700, htppsr3000, hung nu trang, Hung Yen, hungcuongstudio, HungMusic_NT, hungtc, huongcau_69, huuvi, huy-haugiang, huynam721, huynhfaber, ilovebentre, Inhaxiophuocthien, jos_khanh, KENNYS-VŨ, khaistyle, khanhmusis, khanhtrano0o, khiempt, khoanhungdat, kidx123, kidx5452, kiencangxanh, kieuanhcute102, KimDucThuan, kimloc21, kutamitsu, lamvanlan, langtu208, langtu_amnhac87, lazycattom, lequangshen, lethuhangtrang, levanthang, lexuan190776, lihung, longphi, Love Story, lovemusic_dx, love_story0209, luancoi_s910, maikeyboar, maminhtuan, memory80, miaghim, Midi2657, Minh An, minhoocgan, minhquangvn87, minhsoctrang, minhtinh2011, minhvuong, muathulabay, Nam0977486626, namanhs910, Ngọc Thắng_HB, ngoclanpiano, NgocTinh81, ngoctung2308, ngovanphungs, nguyễn trí tín, nguyenchihieu, nguyenhoaiby, nguyenhoangphong, nguyenmanhnam, nguyenquithinh123, nh0kpj, nhanbt, nhanphm, NhatMinh, nobita_an07, nsnguyendai, nstung, Oldman, Organcuibap, organ_S910, PCT, phamdinh, phamha8528, photohungcd, phuccbhp, phucnguyen, Phuonggia, phuongtamky, phuong_piano212, piano_281189, QuangTeonghesi, quanorgan1986, rockman2, rolandus, rolandxp79, Samson, sangorgan, saobienorgan, saryvinh061292, sharexps, sicilia2010, skfu8x, smallsand, Sonkeyboard, SonSon, sound_lines, Sprinter, Tancasmen, tanchaus900, tandat1984, tangchung72, tanghongvuong, Tansang TG, tauyen, Tchaikoply, thaihuycan, thangkhoso1, thanh01, thanh910, ThanhHai_hb70, thanhnam_gv, thanhtrung1982, thay_dart, thehao1, thehungytdp, thehuyentc, TheThuongNT, thidangki, thusinhngheo123123, Thuynga-s910, ThuyTien, Tiểu Bảo, toanbong123, toanbui1982, toanthangdat, totroitotroi, trailangque, trangkhuyet052, Trần_Cường, tricoi08, trieuencore, trieush, triorgan, tronghoang69, trongmidi, trongminh22, trucan, trungkien900, tsphanthanhson, Tuankiet, tuanorg159, tunglinh, tuyen, tuyenhoa79, uyamaha, van vien, vannghetu, vanninh123, vanthais950, vantq, vhnttb, vietthang190, Vincent713, voquocloc, vui4me, VuongMinh2006, Vuti84, xomreb, xuantinhs910, xuanvu_nhutnhat, yabonana, yahama910, YeunhacNB, zkai_hv, zoso1011, _Điệp_

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,114
    Được THANKS 10,924 lần
    Trích dẫn Gửi bởi ao_ngan_tay [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Về vọng cổ củng ko quá khó lắm,chỉ cần hỏi họ hát câu mấy,sau đó bật Midi câu Rao (đôi khi họ hát tân nhạc), đợi họ hát "ngân" (em củng ko bit giải thích thế nào nữa) xong thì bật Midi vọng cổ là vừa..he he..em toàn làm thế,cũng ổn lắm..
    Đấy là gặp lợn nhà đã được thuần chủng nên còn hiền, bạn gặp lợn rừng xem?Nó lồng lên mà mình không biết bài thì đố mà theo được.Đâu có phải như ca khúc mà đua theo đâu.Nói chung là gặp đối tượng này thì vẫn phải chơi thôi, nhưng không tự tin chút nào cả.Không cẩn thận thì mình bị nó bắt chứ không phải là mình bắt nó đâu...
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

4. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    Phong Vân's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    730
    Được THANKS 1,835 lần
    méo mó có hơn không chứ đứng như chờ chồng thì toi đấy các bác ah

lợn nó mà đuổi cắn lại thi toi , anh em mình chỉ còn đường lên rừng chứ sấu hổ lắm ,cái đó thật khoai lăm các bác à
    .

6. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Phong Vân cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trước đây mình nhớ có style Cải lương của trang rao bán custom style, anh em nào đã down cái đó up lên cho anh em xài lại với (tìm trong usb của mình không thấy có), cái đó nghe nói đến nhịp x thì chuyển main thì phải.
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

8. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    vung tau
    Thanks
    364
    Được THANKS 319 lần
    BÁC NTP NÓI CỖ NHẠC KO ĐAÙNH BẰNG STYLE DC À.cho bác suy nghĩ lại rùi nói.tôi nghĩ bác đánh dc trên đàn ORGAN rùi nói sao thì nói nhưng tui dám bão đảm là cỗ nhạc đánh bằng STYLE dc.:o:

10. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới langtu_amnhac87 cho bài viết hữu ích này:

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,689
    Được THANKS 29,027 lần
    Trích dẫn Gửi bởi langtu_amnhac87 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    BÁC NTP NÓI CỖ NHẠC KO ĐAÙNH BẰNG STYLE DC À.cho bác suy nghĩ lại rùi nói.tôi nghĩ bác đánh dc trên đàn ORGAN rùi nói sao thì nói nhưng tui dám bão đảm là cỗ nhạc đánh bằng STYLE dc.:o:
    Đánh thì tất nhiên là đánh được, song midi có cổ nhạc chắc chắn style cũng có thể có cố nhạc, vấn đề ở đây bác NTP nói rằng dùng style thường theo kiểu riff, và chuyển hợp âm, người ta hát sai còn chữa được, nhưng thường thì nhạc cổ sẽ phải đi hết từ đầu câu đến cuối câu, lỡ mà lòi mất một đoạn hay một khổ thì cũng chẳng thế synstop để chữa nhịp được, vì thế thủ song midi, đổ xong là phi vào là ok, em không biết gì mon mem phát biểu, lỡ có sai mong các sư huynh lượng thứ và chỉ giáo
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

12. 14 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Theo tôi hiểu sơ sơ thì cải lương không có hợp âm cố định, nó đi giai điệu chủ yếu bằng nốt và có câu đổ, lơn chuyên chuyên thì đổ đúng chỗ, lợn không chuyên thì ăn bớt và đổ liên tục, tôi nghĩ style các anh em dow về xài thì chẳng hiểu chỗ nào cái style nó đổ đâu, toàn thấy loằng ngoằng thôi, nếu như đã hiểu cải lương thì theo tôi ko cần style, còn ko hiểu thì nên dùng song, kệ thây nó hát, vẫn nghe thích hơn la style, còn bác chia sẻ thì anh em rất hoan nghênh, đặc biệt là anh em nào xài được thì càng tốt. ở tranh đánh vọng cổ trên keyboard của anh Phong và anh Tùng các bác có thể dow street về và tập, tôi nghĩ cũng không khó lắm đâu.

14. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,747 lần
    Tất cả nhưng phương án trên đều chỉ là chữa cháy thôi,bạn chưa rõ về cải lương thì đừng phát biểu liều nhé.còn một khi đã gọi là chuyên nghiệp thì chỉ có đánh sống luôn thôi.còn nếu nghiệp dư ta nên dùng song đừng dùng style.song còn có thể tua đi tua lại được style k làm được.ví dụ lượn hát k đúng nhịp hát nhanh so với nhạc.nhạc chưa hết câu 1 thì lợn đã kết cậu 1 rồi,lúc đo ta chỉ việc nhấn nút tua đi là nó có thế đến được gần chỗ mà ta cần tiếp tiếp tục
    son son : anh nghe nói em đã đánh hoàn thành 2 câu vọng cổ post lên cho anh em học hỏi với nào

Đao Phủ

16. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    ThuyTien's Avatar
    Đang ở
    Vũng Tàu
    Thanks
    13,114
    Được THANKS 10,924 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vuongminh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tất cả nhưng phương án trên đều chỉ là chữa cháy thôi,bạn chưa rõ về cải lương thì đừng phát biểu liều nhé.còn một khi đã gọi là chuyên nghiệp thì chỉ có đánh sống luôn thôi.còn nếu nghiệp dư ta nên dùng song đừng dùng style.song còn có thể tua đi tua lại được style k làm được.ví dụ lượn hát k đúng nhịp hát nhanh so với nhạc.nhạc chưa hết câu 1 thì lợn đã kết cậu 1 rồi,lúc đo ta chỉ việc nhấn nút tua đi là nó có thế đến được gần chỗ mà ta cần tiếp tiếp tục
    son son : anh nghe nói em đã đánh hoàn thành 2 câu vọng cổ post lên cho anh em học hỏi với nào
    Vuongminh nói hoàn toàn đúng.Dùng style không thể đua theo được.Mình mới chỉ biết có style của mấy điệu lý hay dùng trong tân cổ thôi còn style cho cả các câu vọng cổ thì hoàn toàn chưa biết.Nếu có thì cũng chỉ là một dạng Midi làm nguyên cả câu nằm trong intro,hoặc main của style thôi.Thay vì trong song ta phải bấm transpose để đúng với giọng Nam hoặc Nữ thi trong style ta bấm hợp âm trực tiếp trên đàn.Nhưng không đua theo được vì mỗi lần hát sai nhịp mà ta sửa lại thì lại phải quay lại từ đầu câu.
    DÙ CÓ ĐI BỐN PHƯƠNG TRỜI, LÒNG VẪN NHỚ VỀ HÀ NỘI...

18. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyTien cho bài viết hữu ích này:

Thủy Tinh Manager
    NTP's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    11,974
    Được THANKS 14,331 lần
    Ôh ...! vậy để suy nghĩ lại xem sao. Chắc mình sai rùi. Thanks ông bạn nhiều .
    Vậy không dám nói tới chuyện này nữa Mong rằng AE có thể hướng dẫn dùm tui sử dụng style cho vọng cổ.
    Nguyễn Triệu Phong_ Đt : 0939 845 008
    Mail : ntpkeyboards910@gmail.com
    "Âm nhạc khiến con người theo hướng thiện"

20. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NTP cho bài viết hữu ích này:

Cáo lão về quê rùi!
    Ao_ngan_tay's Avatar
    Đang ở
    Từ trên trời rơi xuống
    Thanks
    14,042
    Được THANKS 4,585 lần
    EM nghĩ vọng cổ bài nào củng chỉ có 6 câu,cũng chỉ có bằng đấy nhịp nên củng ko qua skhos với lơn,lợn vào dc nhịp với tông là coi như ok rồi.....................
    Yêu là cho đi tất cả, chỉ trừ cây đàn!

22. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Ao_ngan_tay cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối