Forum Home Your IP: 54.234.190.237

Trang 14 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 41011121314
Kết quả 131 đến 139 của 139

Chủ đề: Sonar Platinum

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,096
    Được THANKS 23,945 lần

Sonar Platinum

Nhân dịp năm mới giới thiệu vói các bác đang sài Sonar bản mới ra cuối năm 2015 , giờ đã có bản dùng chùa. Với những tính năng mới được bổ sung Sonar Platinum được cải tiến rất nhiều về xử lý Audio và đã có thể cạnh tranh thậm chỉ và vượt trội so với các DAW khác cho đến thời điểm này.
    Sonar Platinum 10 Build 21.10.0.32 (16.39Gb)

Điểm qua một số tính năng mới so với bản X3
    1-Vocal Sync
    Đây là tính năng chỉnh cho đều các track vocal, rất có ích khi mix hát bè và hát tập thể

2-REmatrix Solo
    Một dạng rever theo nguyên tắc Impulse Response và được tích hợp luôn trong thanh ProChannel của mỗi track nên độ trẽ hầu như bằng không và ít hao tổn tài nguyên máy tính. Nghe rất chất lượng

3-Drum Replacer
    Cho phép thay voice drums đã ghi trước bằng voice drums khác với nhiều tuỳ chọn phong phú

4- AudioSnap mới
    Hệ thống AudioSnap được viết lại và làm việc tốt hơn cho phép thay đổi tempo của audio mà không bị giảm chất lượng

5-Control Bar mới
    Hệ thống thay đổi giao diện mềm dẻo cho phép tuỳ chỉnh và thuận tiện hơn cho việc chọn các lệnh hay dùng theo sở thích

6-Tốc độ import file audio nhanh hơn X3 gần chục lần

7-Mix Recall
    Hệ thống mới cho phép mix một project theo nhiều phuong án và nghe lại nhanh chóng các phương án để so sánh, nếu cần thiết có thể xuất ra file bất cứ lúc nào

8-Pattern Tool
    Công cụ viết mới cho midi cho phép vẽ nhanh chóng nhiều thao tác phức tap, giảm thiểu thời gian làm nhạc

9-Tối ưu hệ thống Piano Roll View cho phép vẽ nốt thuận tiện và chính xác hơn

10-Cho phép thêm nhiều input với các VST3

11-Thêm nhiều thao tác mới cho các chỉnh sửa midi

Bây giờ với bản Platinum ta có thể co kéo track midi để thay đổi độ dài, có thể thay đổi velocity cho từng layer midi v.v.v...

12- Thêm nhiều plugin mới cho ProChannel và các các preset hoàn toàn mói so với X2

Ngoài ra còn thêm nhiều thao tác kéo thả khác rất tiện lợi
    Ví dụ
    - Có thể xuất một đoạn track thành file chỉ bằng cách kéo thả thẳng từ cửa sổ Sonar sang cửa sổ khác

-Khi kéo một track trong cửa sổ Sonar ra ngoaì là có ngay file Export của track đó với đủ các Automation đã vẽ trên track

Nóí chung còn nhiều cái mới, các bác từ từ nghiên cứu sẽ thấy

DOWNLOAD
    Các bác có thể vào đây đăng kts và lấy link torrent down cả bản cải đặt và các plugin đi kèm tông cộng hơn 16Gb
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Cách cài đặt
    1-Chạy file SONAR_Platinum_UP10_Setup_21.10.0.32 exe để cài đặt. Xong không mở mà cần copy file SONARPLT trong thư mục Patches và chổ cài đặt thay file gốc trong đó để crack
    2-Chạy các file cài đặt trong thư mục Additional Content để cài các plugin đi kèm nếu cần thiết

2. 25 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,096
    Được THANKS 23,945 lần
    Trích dẫn Gửi bởi d2agon [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cho mình hỏi là có cách nào kích hoạt/bỏ kích hoạt chức năng record của track khi đang play/record ko?
    @[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]: Cập nhập bản tháng 10 đi kìa: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cám ơn, mình đã update ngay rồi. Mình chưa hiểu câu hỏi của bác lắm, ví dụ cụ thể xem nào?

Trung cấp
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    71
    Được THANKS 128 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cám ơn, mình đã update ngay rồi. Mình chưa hiểu câu hỏi của bác lắm, ví dụ cụ thể xem nào?
    Ví dụ khi mà mình đã nhấn phím space để play project, gần đến đoạn cần thu thì mới phát hiện ra là chưa kích hoạt biểu tượng thu của track, giờ muốn kích hoạt nó lên thì bắt buộc phải dừng lại mới kích hoạt được. Làm vậy rất bị mất thời gian, tất nhiên lỗi đầu tiên là do mình ko kích hoạt trước. Như bên Cu5, đang chạy vẫn có thể kích hoạt/bỏ kích hoạt track thu được.
    Với lại cho mình hỏi SP có chức năng pre-record giống của Cu5 ko? Cái này rất thuận tiện khi ko chú ý, bị lỡ mất một chút vẫn có thể lấy lại được phần thu bị hụt.

Trung cấp
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    71
    Được THANKS 128 lần
    Hình như nó là cái này bên Sonar X2: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Nhưng bên SP thì tìm mãi cũng ko thấy...

P/S: Sao mình ko sửa được bài nhỉ???

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,096
    Được THANKS 23,945 lần
    Ví dụ khi mà mình đã nhấn phím space để play project, gần đến đoạn cần thu thì mới phát hiện ra là chưa kích hoạt biểu tượng thu của track, giờ muốn kích hoạt nó lên thì bắt buộc phải dừng lại mới kích hoạt được. Làm vậy rất bị mất thời gian, tất nhiên lỗi đầu tiên là do mình ko kích hoạt trước. Như bên Cu5, đang chạy vẫn có thể kích hoạt/bỏ kích hoạt track thu được.
    Với lại cho mình hỏi SP có chức năng pre-record giống của Cu5 ko? Cái này rất thuận tiện khi ko chú ý, bị lỡ mất một chút vẫn có thể lấy lại được phần thu bị hụt.
    Mấy cái setup cho record thì cứ vô Edit/Preferences /Project/Record mà vọc thôi. Ví dụ muốn cho nút Rec không bị xám lại khi đang play thì đánh dấu vô mục Allow Arm Changes During Playback/Record. Như vậy khi đang play vẫn có thể nhấn nút REC được

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    71
    Được THANKS 128 lần
    Mấy cái setup cho record thì cứ vô Edit/Preferences /Project/Record mà vọc thôi. Ví dụ muốn cho nút Rec không bị xám lại khi đang play thì đánh dấu vô mục Allow Arm Changes During Playback/Record. Như vậy khi đang play vẫn có thể nhấn nút REC được
    Cái Sonar Platinum có mục Project trong "Edit/Preferences" đâu, chỉ có Audio, MIDI, File, Customization. Mục "Preferences/Audio/Playback and Recording" cũng ko có lựa chọn "Allow Arm Changes During Playback/Record".

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,096
    Được THANKS 23,945 lần
    Cái Sonar Platinum có mục Project trong "Edit/Preferences" đâu, chỉ có Audio, MIDI, File, Customization. Mục "Preferences/Audio/Playback and Recording" cũng ko có lựa chọn "Allow Arm Changes During Playback/Record".
    Để hiện mục Record trong mục Project trò ở bảng Preferences cần đánh dấu vào mục Avanced ở thnag ngang cuối cùng cạnh nút OK ấy, để ở Basic sẽ không nhìn thấy các hiệu chỉnh mở rộng đâu

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    71
    Được THANKS 128 lần
    Để hiện mục Record trong mục Project trò ở bảng Preferences cần đánh dấu vào mục Avanced ở thnag ngang cuối cùng cạnh nút OK ấy, để ở Basic sẽ không nhìn thấy các hiệu chỉnh mở rộng đâu
    Lúc nào mình cũng để Avanced mà, nhung vẫn ko thấy đâu.

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,096
    Được THANKS 23,945 lần
    Lúc nào mình cũng để Avanced mà, nhung vẫn ko thấy đâu.
    Đây là do bác mở Preferences khi chưa tạo một project mới, tính năng "Allow Arm Changes During Playback/Record" là để tác động trong project nên cần mở project thì mới hiện thiêm mục Project trong Preferences để cho bác setup

13. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    d2agon's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa xi-ti
    Thanks
    71
    Được THANKS 128 lần
    Đây là do bác mở Preferences khi chưa tạo một project mới, tính năng "Allow Arm Changes During Playback/Record" là để tác động trong project nên cần mở project thì mới hiện thiêm mục Project trong Preferences để cho bác setup
    Chính xác, thảo nào mò mẫm mãi ko xong cái đoạn này. Cám ơn @[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] nhé!

Trang 14 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 41011121314