Forum Home Your IP: 54.198.122.70

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

Chủ đề: Phòng thu Nguyễn Duy-1 sự thất vọng ê chề

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    15
    Được THANKS 20 lần

Phòng thu Nguyễn Duy-1 sự thất vọng ê chề

Mình là 1 học viên của phòng thu Nguyễn Duy-địa chỉ 456 Sư Vạn Hạnh quận 10.Với mong muốn mở 1 phòng thu riêng nên mình đã đăng ký học tại phòng thu này lớp kỹ thuật viên âm thanh với giá 26tr bao ra nghề "Ra đường nói học ở Nguyễn Duy ra là mọi người nhìn dưới ánh mắt khác"--->Lời anh Duy. Mình đã đi hỏi nhiều nơi trước khi đến đây và giá học phí cũng chỉ tầm 5-12tr (DZ studio,Fan studio,Dương Cầm studio,...).Mình nghĩ bên a Duy lấy học phí cao hơn gấp đôi người ta như vậy thì chất lượng phải gấp đôi hoặc có j đó hơn hẳn nên ảnh mới để giá như vậy và mình đã quyết định học ở đây.
    Vào học thì chỉ đc đúng 4 tuần đầu tiên là có người dạy (2 tuần ngồi nói chuyện về cuộc đời với anh Duy,1 tuần ngồi coi thực tế phòng thu,1 tuần học). Và với 1 thằng chưa biết gì như mình thì cảm thấy cũng hài lòng vì học được nhiều cái mới (mình nghĩ chắc chỗ nào cũng dạy z thôi như Cubase,add plugin,set ngõ ra vô,Melodyne).
    Sau thời gian đó,nhiều buổi mình lên thì o có ai dạy gì hết (khoảng 2 tuần lên ngồi chơi không do mọi người mắc thu cho khách nên chẳng ai thèm tiếp hay dạy hoặc kiểm tra gì hết). Mình có xuống góp ý với a Duy và tình hình không thay đổi.
    Lời quảng cáo lúc đầu là "1 kèm 1" (thực ra là 2 đứa 1 thầy),"Sử dụng những thiết bị của phòng thu" (lúc quảng cáo thì đưa vào phòng VIP,mixer khủng,loa khủng, nhưng thực tế là mình và 1 bạn nữa lên lầu 3 gồm những thiết bị đã cũ và không đc tối tân lắm), được thu trực tiếp cho khách của phòng thu (có được ngồi coi thao tác mấy anh trong phòng thu làm nhưng đừng hòng rớ vô, có lần mình mày mò mấy vái vsti và cây controller thì bị góp ý là o đc đụng vô --->Nản)
    Sau 1 thời gian nữa,mình được học đúng 1 buổi về master do lúc đó phòng thu vắng khách nên anh Hà (người trực tiếp dạy mình) .... rảnh. Tiếp đến tình trạng cũng tương tự thêm vài tuần nữa (lên hay o mặc kệ,đến thì tự lên lầu muốn làm gì thì làm). Đến lúc này mình thật sự quá chán nản,hơn 2 tháng trời chỉ biết bấm thu,chỉnh phô (hên xui),add plugin vô (tự chỉnh nha ku,không cần biết thông số đó ý nghĩa gì đâu,kkk) và 1 buổi về master mà h mình cũng o nhớ là dạy gì luôn.
    Và 1 điều mình thất vọng nhất và phần mình quan tâm nhất đó là phần sử dụng nhạc cụ ảo và phần phối bài thì a Duy lại nói không dạy (Cái này đáng học nhất và bên DZstudio hay Dương Cầm studio đều có) ---> Đành tự tìm hiểu và đúng thật là gặp vô vàn khó khăn. Nhiều lần mình phải xách CPU lên trên đó nhờ a Hà giúp đỡ nhưng nói chung thì cũng chẳng ai dại gì giúp nhiệt tình,mỗi lần nói qua loa cho có, nhiều cái cũng không giải quyết được,thờ ơ vô cùng.
    Quá nản và mình biết đã vô lầm chỗ (nếu chỉ học để bấm thu thì trên youtube có đầy rồi,o cần phải tốn đồng nào,ae cứ bấm hướng dẫn mix nhạc là ra ah). Thôi thì đã lỡ đóng tiền cũng ráng học cho xong mà mọi chuyện đâu đơn giản vậy. Lại tiếp tục lên và.... ngồi chơi không.1 sự lãng phí thời gian và tiền bạc của mình vô cùng. Mình lại góp ý a Duy thì chỉ nhận đc 1 câu nói vô trách nhiệm vô cùng là có máy đó sao e không thực hành đi.(Vâng em ở nhà cũng có 1 dàn kha khá rồi,e chỉ lên để học cái mới thôi a ơi). Cuối cùng mình đi đến quyết định là nghỉ và mình chỉ muốn xin lại 1 phần nào đó học phí những phần mình còn chưa học (theo lời ảnh là học 7 môn hay 7 phần gì đó,ae đếm thử nãy giờ đc mấy phần rồi,mình nhớ có phần lồng tiếng phim chưa học nữa) để qua 1 chỗ khác phù hợp hơn. Anh Duy nói để ảnh bàn lại với ban quản trị rồi báo mình.
    Đợi hoài o thấy ảnh trả lời thì tối hôm qua mình nhắn cho ảnh thì ảnh nói mình điện thoại cho chị Lê (vợ ảnh) giải quyết.Chiều nay mình có điện thì tất nhiên chỉ nói đủ mọi lý do để o phải trả lại tiền. Sau còn nói mình NGU ( thật quá đáng) nên không tiếp thu được (Dạ vâng,mình ngu đến nổi đút đầu vô chỗ này). Lúc này thì phần vì nóng nên mình có chửi ĐM (nói chung là cũng nhiều từ bậy lắm), sau bình tĩnh lại thì mình có xin lỗi do lúc đó nóng nảy quá (mình sai hoàn toàn phần này).
    Phần tiếp theo thì mọi người có thể hiểu được,chỉ nói đủ mọi lý do và tất cả đều là lỗi ở mình. "Bỏ nửa chừng" (vì lên có ai dạy hay quan tâm gì đâu), "chị sẽ trả lại tiền nếu em trả chị lại kiến thức bữa h em học" (nothing to say), "chị dạy em thao tác thôi,hay hay không do em tự làm" (nếu không vì hay thì e cũng không bỏ ra 1 số tiền lớn vậy đâu). Lù mù mới vô nghề có ai biết như thế nào là hay thế nào là dở,o 1 lời góp ý, hay 1 hành động gì đó quan tâm. Nói chung quy lại mọi tội lỗi là "Do em hết".
    Nói đến đây chắc mình và anh em cũng đã hiểu ý của chị Lê. Tiền trao rồi họ cầm cán h có quậy họ cũng chẳng trả lại bao nhiêu đâu mà tốn thời gian nữa. Thôi thì dù sao cũng là 1 bài học cho mình. Mình post lên để anh em có cái nhìn đúng hơn về chỗ của a Duy ( to bự mặt tiền đường đó nhưng .... ). Ae nào có ý định học thì nên nghiên cứu kỹ để đừng tiền mất tật mang như mình. Không phải có tiếng 1 chút là chất lượng đảm bảo, không phải bỏ nhiều tiền ra là chất lượng tốt. Mình chỉ chê trách bên phía phòng thu Nguyễn Duy - 456 Sư Vạn Hạnh về phần đào tạo kém và không có trách nhiệm, còn về phía thu và máy móc của ảnh thì mình thấy rất ok ( z mới bị dụ,kkk).
    Cám ơn ae đã đọc bài chia sẽ nỗi bức xúc của mình nha.

2. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Squallthukhoa cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    8
    Được THANKS 173 lần
    Nếu bạn ở HCM muốn học thì nhắn tin cho mình, sẽ cho bạn xem gear, và sẽ thục hành hướng dẫn bạn trên gear đó.

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới sound cho bài viết hữu ích này:

Subscriber

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    362
    Được THANKS 417 lần
    Chia buồn cùng bạn, làm nghề đã nhọc rồi lại còn bị vố này còn nhọc hơn.
    Studio We Are Music - Hotline: 0989 86 9999
    Add: Số 15 - Ngõ 3 Trường ĐHSP Nghệ Thuật TW - Thanh Xuân - Hà Nội

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới We Are Music cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    hcm
    Thanks
    211
    Được THANKS 73 lần
    Chia buồn cùng ông anh .26tr chắc họ tính ăn cướp
    BỐN BIỂN LÀ NHÀ ĐÂU ĐÂU CŨNG LÀ ANH EM

8. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới dangthanhsu cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    99
    Được THANKS 597 lần
    Với loại người dạy lừa gạt, vô lương tâm như thế này thì phải kêu gọi cộng đồng tẩy chay thôi như đã tẩy chay Tân Hiệp Phát, bạn Squallthukhoa có tài khoản facebook thì hãy post bài viết trên và kêu gọi mọi người chia sẻ. Bạn hãy tìm luật sư nhờ tư vấn xem có lấy lại được tiền không nhé.

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới chilachoithoi cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    KENNYS-VŨ's Avatar
    Đang ở
    Thới Tam Thôn.Hóc môn.TP.HCM
    Thanks
    348
    Được THANKS 1,096 lần
    Một lần rút kinh nghiệm bạn ak, xin chia buồn cùng bạn.
    ::KEYBOARD:::KENNYS-VŨ:::
    ***0915.155.833***

[U]
    :::ghitavu_2013@yahoo.com:::
    [/U

12. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới KENNYS-VŨ cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    15
    Được THANKS 20 lần
    Mình có post lên mạng rồi,nói chung dân phòng thu thì quan tâm,người khác thì cũng ít quan tâm lắm vì cũng o liên quan đến họ.Thôi thì cứ post lên cho không ai bị mắc lừa nữa z.

PTTH

Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    99
    Được THANKS 597 lần
    Bạn cần thưa kiện họ, đưa vấn đề đến báo chí như báo Pháp luật chẳng hạn (nhờ bên đó tư vấn luôn) để lấy lại đồng tiền mồ hôi nước mắt. Trước mắt bạn đề nghị họ trả lại tiền, nếu họ nhất quyết không trả bạn hãy cho họ biết giải pháp cuối cùng này. Nhất quyết không để người ngay phải thua kẻ gian bạn ạ. Làm một lần quyết liệt đi, cho họ tởn tới già, chừa thói lưu manh trong giới văn nghệ.

15. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới chilachoithoi cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    99
    Được THANKS 597 lần
    Chia buồn cùng bạn đã gặp đám "Treo đầu heo bán thịt tép (còn thua gian thương ngày xưa là họ bán thịt chó)".

17. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới chilachoithoi cho bài viết hữu ích này:

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,359
    Được THANKS 13,020 lần
    Đang có kế hoạch ra Tết tìm Thầy hướng dẫn theo nghề này để làm, đọc Topic này thấy e dè quá! Tuy nhiên Hy vọng có AE nào khu vực Biên Hoà Đồng Nai hoặc HCM city có thể nhận giúp mình. Thầy hướng dẫn tận tình, nghiêm túc tất nhiên trò sẽ mang ơn và đánh tiếng thơm suốt đời. Có khả năng còn được lưu danh thơm đến đời con cháu nữa

Zalo: o169.208.2108
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

19. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TanThinhMusic cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối