Forum Home Your IP: 54.225.17.239

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 34

Chủ đề: Phòng thu Nguyễn Duy-1 sự thất vọng ê chề

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    15
    Được THANKS 20 lần

Phòng thu Nguyễn Duy-1 sự thất vọng ê chề

Mình là 1 học viên của phòng thu Nguyễn Duy-địa chỉ 456 Sư Vạn Hạnh quận 10.Với mong muốn mở 1 phòng thu riêng nên mình đã đăng ký học tại phòng thu này lớp kỹ thuật viên âm thanh với giá 26tr bao ra nghề "Ra đường nói học ở Nguyễn Duy ra là mọi người nhìn dưới ánh mắt khác"--->Lời anh Duy. Mình đã đi hỏi nhiều nơi trước khi đến đây và giá học phí cũng chỉ tầm 5-12tr (DZ studio,Fan studio,Dương Cầm studio,...).Mình nghĩ bên a Duy lấy học phí cao hơn gấp đôi người ta như vậy thì chất lượng phải gấp đôi hoặc có j đó hơn hẳn nên ảnh mới để giá như vậy và mình đã quyết định học ở đây.
    Vào học thì chỉ đc đúng 4 tuần đầu tiên là có người dạy (2 tuần ngồi nói chuyện về cuộc đời với anh Duy,1 tuần ngồi coi thực tế phòng thu,1 tuần học). Và với 1 thằng chưa biết gì như mình thì cảm thấy cũng hài lòng vì học được nhiều cái mới (mình nghĩ chắc chỗ nào cũng dạy z thôi như Cubase,add plugin,set ngõ ra vô,Melodyne).
    Sau thời gian đó,nhiều buổi mình lên thì o có ai dạy gì hết (khoảng 2 tuần lên ngồi chơi không do mọi người mắc thu cho khách nên chẳng ai thèm tiếp hay dạy hoặc kiểm tra gì hết). Mình có xuống góp ý với a Duy và tình hình không thay đổi.
    Lời quảng cáo lúc đầu là "1 kèm 1" (thực ra là 2 đứa 1 thầy),"Sử dụng những thiết bị của phòng thu" (lúc quảng cáo thì đưa vào phòng VIP,mixer khủng,loa khủng, nhưng thực tế là mình và 1 bạn nữa lên lầu 3 gồm những thiết bị đã cũ và không đc tối tân lắm), được thu trực tiếp cho khách của phòng thu (có được ngồi coi thao tác mấy anh trong phòng thu làm nhưng đừng hòng rớ vô, có lần mình mày mò mấy vái vsti và cây controller thì bị góp ý là o đc đụng vô --->Nản)
    Sau 1 thời gian nữa,mình được học đúng 1 buổi về master do lúc đó phòng thu vắng khách nên anh Hà (người trực tiếp dạy mình) .... rảnh. Tiếp đến tình trạng cũng tương tự thêm vài tuần nữa (lên hay o mặc kệ,đến thì tự lên lầu muốn làm gì thì làm). Đến lúc này mình thật sự quá chán nản,hơn 2 tháng trời chỉ biết bấm thu,chỉnh phô (hên xui),add plugin vô (tự chỉnh nha ku,không cần biết thông số đó ý nghĩa gì đâu,kkk) và 1 buổi về master mà h mình cũng o nhớ là dạy gì luôn.
    Và 1 điều mình thất vọng nhất và phần mình quan tâm nhất đó là phần sử dụng nhạc cụ ảo và phần phối bài thì a Duy lại nói không dạy (Cái này đáng học nhất và bên DZstudio hay Dương Cầm studio đều có) ---> Đành tự tìm hiểu và đúng thật là gặp vô vàn khó khăn. Nhiều lần mình phải xách CPU lên trên đó nhờ a Hà giúp đỡ nhưng nói chung thì cũng chẳng ai dại gì giúp nhiệt tình,mỗi lần nói qua loa cho có, nhiều cái cũng không giải quyết được,thờ ơ vô cùng.
    Quá nản và mình biết đã vô lầm chỗ (nếu chỉ học để bấm thu thì trên youtube có đầy rồi,o cần phải tốn đồng nào,ae cứ bấm hướng dẫn mix nhạc là ra ah). Thôi thì đã lỡ đóng tiền cũng ráng học cho xong mà mọi chuyện đâu đơn giản vậy. Lại tiếp tục lên và.... ngồi chơi không.1 sự lãng phí thời gian và tiền bạc của mình vô cùng. Mình lại góp ý a Duy thì chỉ nhận đc 1 câu nói vô trách nhiệm vô cùng là có máy đó sao e không thực hành đi.(Vâng em ở nhà cũng có 1 dàn kha khá rồi,e chỉ lên để học cái mới thôi a ơi). Cuối cùng mình đi đến quyết định là nghỉ và mình chỉ muốn xin lại 1 phần nào đó học phí những phần mình còn chưa học (theo lời ảnh là học 7 môn hay 7 phần gì đó,ae đếm thử nãy giờ đc mấy phần rồi,mình nhớ có phần lồng tiếng phim chưa học nữa) để qua 1 chỗ khác phù hợp hơn. Anh Duy nói để ảnh bàn lại với ban quản trị rồi báo mình.
    Đợi hoài o thấy ảnh trả lời thì tối hôm qua mình nhắn cho ảnh thì ảnh nói mình điện thoại cho chị Lê (vợ ảnh) giải quyết.Chiều nay mình có điện thì tất nhiên chỉ nói đủ mọi lý do để o phải trả lại tiền. Sau còn nói mình NGU ( thật quá đáng) nên không tiếp thu được (Dạ vâng,mình ngu đến nổi đút đầu vô chỗ này). Lúc này thì phần vì nóng nên mình có chửi ĐM (nói chung là cũng nhiều từ bậy lắm), sau bình tĩnh lại thì mình có xin lỗi do lúc đó nóng nảy quá (mình sai hoàn toàn phần này).
    Phần tiếp theo thì mọi người có thể hiểu được,chỉ nói đủ mọi lý do và tất cả đều là lỗi ở mình. "Bỏ nửa chừng" (vì lên có ai dạy hay quan tâm gì đâu), "chị sẽ trả lại tiền nếu em trả chị lại kiến thức bữa h em học" (nothing to say), "chị dạy em thao tác thôi,hay hay không do em tự làm" (nếu không vì hay thì e cũng không bỏ ra 1 số tiền lớn vậy đâu). Lù mù mới vô nghề có ai biết như thế nào là hay thế nào là dở,o 1 lời góp ý, hay 1 hành động gì đó quan tâm. Nói chung quy lại mọi tội lỗi là "Do em hết".
    Nói đến đây chắc mình và anh em cũng đã hiểu ý của chị Lê. Tiền trao rồi họ cầm cán h có quậy họ cũng chẳng trả lại bao nhiêu đâu mà tốn thời gian nữa. Thôi thì dù sao cũng là 1 bài học cho mình. Mình post lên để anh em có cái nhìn đúng hơn về chỗ của a Duy ( to bự mặt tiền đường đó nhưng .... ). Ae nào có ý định học thì nên nghiên cứu kỹ để đừng tiền mất tật mang như mình. Không phải có tiếng 1 chút là chất lượng đảm bảo, không phải bỏ nhiều tiền ra là chất lượng tốt. Mình chỉ chê trách bên phía phòng thu Nguyễn Duy - 456 Sư Vạn Hạnh về phần đào tạo kém và không có trách nhiệm, còn về phía thu và máy móc của ảnh thì mình thấy rất ok ( z mới bị dụ,kkk).
    Cám ơn ae đã đọc bài chia sẽ nỗi bức xúc của mình nha.

2. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Squallthukhoa cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    15
    Được THANKS 20 lần
    Mình có post 1 bài về phòng thu Nguyễn Duy sau khi họ đọc đc bài này.Ae qua đó theo dõi nha.Thank ae

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Squallthukhoa cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    15
    Được THANKS 20 lần

Phòn thu Nguyễn Duy - Lừa đảo đẳng cấp

Như ae đã biết câu chuyện của mình với phòng thu Nguyễn Duy - 456 sư vạn hạnh q 10.
    Sau khi mình đăng lên các trang web và face thì a Duy điện thoại nói mình muốn đẩy sự việc lên cao phải o,hỏi mình o sợ pháp luật hả?? Mình trả lời là mình làm đúng, o nói j sai sự thật nên e o sợ j.Sau đó ảnh cúp máy.
    Mình có nhắn tin với ảnh là a dạy như vậy e đóng 26tr o xứng đáng chút nào, e muốn lấy lại học phí rồi sẽ xóa hết bỏ qua tất cả. Ảnh hỏi mình muốn bao nhiêu thì gỡ tất cả bài viết xuống. Mình nói a tính giùm e, vì e chỉ muốn lấy lại những phần nào mình chưa học thôi. ( 7 môn mà ảnh nói dạy trong chương trình).
    Đến hôm nay ảnh nhắn sẽ trả lại mình .... 6tr. Mình nói z o hợp lý vì thật sư e o học đc j từ bên a hết. Mình có yêu cầu a Duy ghi ra tên 7 môn học đó. Ảnh rất né tránh câu này, nói vòng vo nào là "a cung cấp dụng cụ cho e mà e o thực hành", "a đã dạy mấy trăm học viên o ai như e", "e hăm chém chị Lê" (chả biết câu này đâu ra, vì lúc đt cho chị Lê mình có nóng lên nhưng chỉ dừng ở mức chửi ĐM sau khi chị ấy nói mình Ngu như bài viết trước mình đã viết. Ae nào bị chửi z hỏi coi có quạu o).
    Mình tiếp tục hỏi 7 môn đó là 7 môn gì, a đọc ra giùm e, môn nào e học rồi thì a cứ tính học phí,môn nào chưa thì gởi học phí lại,e qua chỗ khác e học. 26 tr 7 môn, tính ra mỗi môn gần 4tr
    Ảnh rất ngập ngừng,ú ớ 1 chút thì nói e đã học môn "Âm nhạc" và "Âm nhạc show biz" (???) ở 6 buổi đầu ngồi nói chuyện với anh. Mình cũng ok mặc dù 6 buổi này ngồi nói chuyện, coi phim ảnh làm là chủ yếu. (Ngồi 6 buổi học 2 "môn" và học phí 8tr---> hợp lý o ae).
    Tiếp theo ảnh nói môn "Kiệu bè". Lúc này mình nói môn này bên a chưa dạy e. Ảnh nói mình lúc ngồi coi trong phòng thu, mấy a kia hướng dẫn khách hát z là "dạy kiệu bè" rồi. Vâng, mình tốt nghiệp CD Vhnt tphcm, ở trường cũng có dạy thế nào là kiệu bè cho ng ta hát,chứ o phải ngồi trong phòng thu coi là có thể kiệu đc ( môn này cũng 4tr học phí,???--->ae cho mình nhận xét luôn nha).
    Mình hỏi môn tiếp theo,đến lúc này a Duy né tránh hoàn toàn, o kể tiếp đc môn kế nữa. Ảnh nói " Nói chung là e học hết rồi, còn 1 môn nữa là "lồng tiếng". A gởi lại e 6tr là hợp lý rồi".
    Mình nói mình o chấp nhận như z (ae suy xét giùm, mình o chấp nhận là mình đúng hay sai). Tiếp theo ảnh nói "học phí e a đóng thuế 10% (ok chấp nhận), thuế thu nhập doanh nghiệp 18% ( z 10% ở trên là gì???), h chỉ còn 21tr". Mình cũng ok, nói "Thôi h e gởi a 1/2 số tiền đó, a trả lại e 1/2 cũng đc rồi". Ảnh nói o chấp nhận vì "Mấy hôm trước e đã nói mấy chỗ khác dạy 6tr thì h anh trả e 6tr cho e học chỗ khác là hợp lý rồi" ---> lời a Duy (Ảnh cũng biết những chỗ khác chỉ dạy 5,6 tr,ảnh lấy 26tr).
    Đến đây ảnh hỏi mình có lấy lại 6tr và xóa bài viết, o thì ảnh sẽ huy động toàn bộ lực lượng người của công ty " đấu tranh" với mình. Tất nhiên là mình từ chối vì mức độ "hợp lý" mà ảnh nói mình nghe o lọt lỗ tai cho lắm.
    26tr này chắc mình sẽ chẳng bao h lấy lại đc, nhưng cũng là 1 bài học đáng giá cho mình. Và phòng thu Nguyễn Duy - 456 Sư Vạn Hạnhcó lẽ sẽ vẫn tồn tại như đó h, có điều uy tín,hành động,đạo đức của họ sẽ là 1 con số 0 đối với mình. Mình để chữ lừa đảo trên đầu bài có lẽ cũng o quá phải o ae.Hy vọng ae có ý định đi học hãy thận trọng và tốt nhất tránh xa chỗ này ra nếu tin những gì mình nói là sự thật.
    Cảm ơn ae đã đọc và chia sẽ với mình.

6. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Squallthukhoa cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    hcm
    Thanks
    211
    Được THANKS 73 lần
    Thực hư mình không rõ nhưng như bạn kể thì phòng thu này chắc xem người ta như bị mù âm nhạc không biết gì.dạy mà như thế mix nhạc cho người ta thì sao chắc không cần theo ý người ta luôn quá.mình nghĩ nếu sự thật như thế thì phòng thu này chắc cũng có nhiều sự việc như vậy nhưng chưa có ai lên tiếng.
    BỐN BIỂN LÀ NHÀ ĐÂU ĐÂU CŨNG LÀ ANH EM

8. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới dangthanhsu cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    15
    Được THANKS 20 lần
    Mình không dưng tự nhiên lại đi vu khống bên a Duy làm gì bạn. Nếu mình nói xạo thì khi đọc đc topic kia, bên Nguyễn Duy đã không nhắn tin nói trả lại mình 6tr và yêu cầu mình gỡ bài viết trước xuống rồi (tin nhắn vẫn còn trong đt của mình). Có điều họ nghĩ đơn giản quá, chắc cũng tưởng mình gà, giải quyết sao cũng đc.

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Squallthukhoa cho bài viết hữu ích này:

Subscriber

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    362
    Được THANKS 417 lần
    Kêu ổng gửi lại 20T ăn tết là được bạn à, còn 6T thì coi như là học phí vậy.
    Studio We Are Music - Hotline: 0989 86 9999
    Add: Số 15 - Ngõ 3 Trường ĐHSP Nghệ Thuật TW - Thanh Xuân - Hà Nội

Subscriber

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    362
    Được THANKS 417 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Squallthukhoa [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình có post 1 bài về phòng thu Nguyễn Duy sau khi họ đọc đc bài này.Ae qua đó theo dõi nha.Thank ae

Theo dõi từ đầu câu chuyện đến giờ, thấy buồn cho bạn và vẫn mong cái kết có hậu chút.
    Thôi thì kêu ổng giữ 6T còn gởi lại bạn 20T ăn tết vậy, năm mới sắp đến roài.

Studio We Are Music - Hotline: 0989 86 9999
    Add: Số 15 - Ngõ 3 Trường ĐHSP Nghệ Thuật TW - Thanh Xuân - Hà Nội

13. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới We Are Music cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    15
    Được THANKS 20 lần
    Hihiih,ổng mà chịu trả thì mình đâu phải lên đây tố cáo làm gì bạn.

Đại Học

Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    108
    Được THANKS 508 lần
    Trước đây mình cũng đã từng nghe nói phòng thu này lừa đảo rất nhiều....giờ mới được nghe chủ topic kể rõ đầu đuôi. Thiết nghĩ là diễn đàn vianhem.com nên tìm hiểu kỹ lưỡng điều này và cảnh báo cho các anh em gần xa biết để không bị tiền mất tật mang.

16. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới truongquochung1984 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    15
    Được THANKS 20 lần
    Đúng là buồn thiệt, vô đúng ngay chỗ này, chẳng học đc gì. Thôi thì nhờ mod để topic lại để ae cảnh giác chỗ này, còn tai tiếng về phòng thu Nguyễn Duy thì từ khi mình post lên cũng đã nhiều ae phàn nàn lắm rồi.

THCS
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    2
    Được THANKS 64 lần
    Trích dẫn Gửi bởi truongquochung1984 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Trước đây mình cũng đã từng nghe nói phòng thu này lừa đảo rất nhiều....giờ mới được nghe chủ topic kể rõ đầu đuôi. Thiết nghĩ là diễn đàn vianhem.com nên tìm hiểu kỹ lưỡng điều này và cảnh báo cho các anh em gần xa biết để không bị tiền mất tật mang.
    Bạn nói rất đúng. Chung ta đẩy lùi lừa đảo cho anh em ham học đỡ khổ.

19. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới chienbinhduongxa cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối