Forum Home Your IP: 54.92.164.184

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: Cách kết nối Đàn Casio với máy tính

Tiểu học
    Đang ở
    Ho Chi Minh
    Thanks
    0

Cách kết nối Đàn Casio với máy tính

Tình hình là em đang học đàn mới mua cây đàn Casio CTK 4000 Nhung không có ai hướng dẫn nhiều về đàn Casio CTK 4000 ai biết chỉ cho em với, Hướng dẫn cụ thể nha, Cách kết nối với máy tính, Cách học co bản cho đàn Casio nữa. Sao Chép Midi nhạc vào máy như thế nào nữa. Thank mấy anh trước

Truly Very Noob

TheThuongNT's Avatar
    Đang ở
    Hải Phòng citi
    Thanks
    34,687
    Được THANKS 29,029 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoathienduong [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Tình hình là em đang học đàn mới mua cây đàn Casio CTK 4000 Nhung không có ai hướng dẫn nhiều về đàn Casio CTK 4000 ai biết chỉ cho em với, Hướng dẫn cụ thể nha, Cách kết nối với máy tính, Cách học co bản cho đàn Casio nữa. Sao Chép Midi nhạc vào máy như thế nào nữa. Thank mấy anh trước
    Một câu hỏi của bạn thế này thì thành ra hỏi hết về đàn rồi còn gì, từ từ mới nhá được bạn ạ, một lúc thông tin nhiều quá là bị sock thuốc đấy, lúc ấy là không cứu kịp đâu, cho mình hỏi bạn muốn kết nối đàn với máy tính làm gì thế?
    Nguyện đi với anh suốt con đường dài, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TheThuongNT cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    Diễn đàn này ít người dùng Casio lắm, bạn muốn hỏi thì nên đặt từng câu hỏi thôi, lưu ý bạn muốn hỏi thì phải đặt câu hỏi cho đúng mục, đúng topic ko đặt tràn lan dàn trải.
    Cách kêt nối máy tính: bạn phải có drrive (đĩa cài đặt để máy tính nhận ra đàn)
    đàn bạn phải có cổng usb to hos(cổng vuông ko phải dẹt ) hoặc có cổng middi 5 chân hoa
    Nếu đàn có tohos thì mua dây máy in kết nối, nếu đàn chỉ có mídi thi mua dây midi usb hoặc sang bên dạy nhạc.com có ông già đau khổ bán dây cáp midi kết hợp chân nối vào card sound.
    Mình chỉ biết bấy nhiêu, bạn rút kinh nghiệm và tìm hiểu thêm.

5. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    138
    Được THANKS 68 lần
    Casio khi kết nối vào máy tính thì không cần đĩa cài driver, mình dám chắc điều đó, khi kết nối vào máy tính, nó sẽ tự động cung cấp driver cho máy tính. Đàn CTK-4000 thì chắc chắn có cổng USB đầu vuông, chỉ cần mua dây kết nối máy in là được.
    Quy trình:
    1. Tắt đàn, mở máy tính.
    2. Sau khi máy tính đã mở xong, khoan hãy bậc bất cứ chương trình nhạc nào trên máy tính, mở đàn lên.
    3. Một trình cài đặt driver sẽ tự động hiện lên, cứ làm theo hướng dẫn đến khi nào tiến trình copy bắt đầu, sẽ có một thông báo yêu cầu tắt thiết bị, bây giờ hay tắt đàn, cài đặt cho xong driver, mở đàn.
    4. Mở chương trình nhạc lên.

7. 13 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới CasioCTK cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    76
    Được THANKS 16 lần
    Hay quá,tý em thử thực tập theo lời của bác CTK xem sao

THCS
    Đang ở
    Hai Phong
    Thanks
    2
    Hi thanks bác nhìu lắm,em tìm cái này mãi

10. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vuducthanh_f87 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Ho chi Minh
    Thanks
    409
    Thanks, hay quá, nhưng mình sử dụng CTK 4200 , gắn vào máy tính đã thấy máy nhận nhưng không thấy đàn đâu, vậy phải làm sao? cảm ơn nhiều

Xin chào các bạn, cho mình hỏi có phần mền nào đọc được các Style trên máy tính trước khi load vào đàn không?
    Cám ơn nhiều.

Trung cấp
    Tyros2013's Avatar
    Đang ở
    Sai Gon
    Thanks
    31
    Được THANKS 253 lần
    Bạn coi trong Device Setup của chương trình làm nhạc, coi mục MIDI (In/Out) coi có thấy đàn không. Stye Yamaha thì còn biết chứ Casio chưa thử bao giờ. Bạn thử dùng Windows Media Player chơi thử 1 file style Casio coi có được không.

Trung cấp
    ReDFox's Avatar
    Đang ở
    Seattle
    Thanks
    46
    Được THANKS 54 lần
    Mấy loại Casio không có cổng MIDI, thì có cách nào đê kết nối với soundcard rời sau đó dẫn vào Cubase không vậy mấy bạn?

Trung cấp

Đang ở
    Ninh Bình
    Thanks
    826
    Được THANKS 774 lần
    Đàn không có cổng Midi thì chắc chắn phím kém lắm. Kết nối được chơi cũng không ăn thua đâu bạn.

15. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới tauyen cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối