Forum Home Your IP: 54.92.182.0

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chủ đề: Cách kết nối Đàn Casio với máy tính

Tiểu học
    Đang ở
    Ho Chi Minh
    Thanks
    0

Cách kết nối Đàn Casio với máy tính

Tình hình là em đang học đàn mới mua cây đàn Casio CTK 4000 Nhung không có ai hướng dẫn nhiều về đàn Casio CTK 4000 ai biết chỉ cho em với, Hướng dẫn cụ thể nha, Cách kết nối với máy tính, Cách học co bản cho đàn Casio nữa. Sao Chép Midi nhạc vào máy như thế nào nữa. Thank mấy anh trước

Đài Truyền Hình Việt Nam vtv_3's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa, Đồng Nai
    Thanks
    4,366
    Được THANKS 1,647 lần
    Trích dẫn Gửi bởi tauyen [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Đàn không có cổng Midi thì chắc chắn phím kém lắm. Kết nối được chơi cũng không ăn thua đâu bạn.
    Chơi được hết chứ bác, cây Casio cùi bắp của em không có midi mà xài 5,6 năm nay cũng có sao đâu . Mình chỉ nhập nốt thôi mà
    Trích dẫn Gửi bởi ReDFox [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mấy loại Casio không có cổng MIDI, thì có cách nào đê kết nối với soundcard rời sau đó dẫn vào Cubase không vậy mấy bạn?
    Được hết bác ạ, bác ra cửa hàng máy tính mua một sợi cáp máy in. Sau đó cắp 1 đầu vào đàn, đầu còn lại vào vi tính. Rồi mở đàn lên, cài driver đi kèm(nếu có). Rồi bác vào DAW scan là thấy liền! Không cần liên quan đến Sound nữa
    Chắc mặt sau đàn bác nó như này

3. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vtv_3 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    ReDFox's Avatar
    Đang ở
    Seattle
    Thanks
    46
    Được THANKS 54 lần
    Trích dẫn Gửi bởi vtv_3 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Chơi được hết chứ bác, cây Casio cùi bắp của em không có midi mà xài 5,6 năm nay cũng có sao đâu . Mình chỉ nhập nốt thôi mà

Được hết bác ạ, bác ra cửa hàng máy tính mua một sợi cáp máy in. Sau đó cắp 1 đầu vào đàn, đầu còn lại vào vi tính. Rồi mở đàn lên, cài driver đi kèm(nếu có). Rồi bác vào DAW scan là thấy liền! Không cần liên quan đến Sound nữa
    Chắc mặt sau đàn bác nó như này
    À ý mình hỏi là âm thanh nó có dùng được âm thanh của sound card rời không ý, hay vẫn qua sound card của máy tinh. Thank bạn ^^!

5. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ReDFox cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Biên Hòa, Đồng Nai
    Thanks
    4,366
    Được THANKS 1,647 lần
    Trích dẫn Gửi bởi ReDFox [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    À ý mình hỏi là âm thanh nó có dùng được âm thanh của sound card rời không ý, hay vẫn qua sound card của máy tinh. Thank bạn ^^!
    Được chứ, khi cắm đàn vào máy tính thì đàn có chức năng nhập nốt vào phần mềm và là hộp tiếng(nếu sử dụng) thôi. Còn lại âm thanh sẽ phát ra ở Soundcard rời theo ta chỉnh trong Cubase chứ

7. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vtv_3 cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    maidangphi89's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    353
    Được THANKS 410 lần
    Mĩnh cũng có cây casio cũ CTK 640, có midi nhưng là cống tròn 5 chấu chứ không phải đường máy in ntn, bác vtv_3 biết cách nào kết nối không?

9. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới maidangphi89 cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Biên Hòa, Đồng Nai
    Thanks
    4,366
    Được THANKS 1,647 lần
    Trích dẫn Gửi bởi maidangphi89 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mĩnh cũng có cây casio cũ CTK 640, có midi nhưng là cống tròn 5 chấu chứ không phải đường máy in ntn, bác vtv_3 biết cách nào kết nối không?
    Có, bạn ra mua một cái cable Midi - USB khoảng 300-350k gì đó mình không nhớ nữa. Rồi về cắm vào đàn và kết nối vào máy tính là xong, không phải cài Driver. Vào DAW khai báo là nó tự nhận luôn

Hoặc nếu bạn xài Soundcard có cổng midi, có thể mua cáp midi. Giá từ 50-100k cũng ok.

Tốt nhất là làm theo cách thứ nhất, mang đi đâu cũng chơi được hết

Trung cấp
    maidangphi89's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    353
    Được THANKS 410 lần
    Đó đó, cái chính là mình lăn tăn cái vụ driver đó đó..
    Không biết mua cáp midi-usb ở đâu nhỉ ...

12. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới maidangphi89 cho bài viết hữu ích này:

Đang ở
    Biên Hòa, Đồng Nai
    Thanks
    4,366
    Được THANKS 1,647 lần
    Driver thì nó đi kèm đàn rồi, thường thì kết nối đàn bằng cáp máy in thì mới yêu cầu có driver. Còn lại thì không cần
    Cáp midi-usb bạn ra mấy cửa hàng bán đồ cho Studio - Âm thanh là kiểu gì cũng có

14. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vtv_3 cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,460 lần
    Hoàng phát nó bán có 130-150k/ sợi thôi, ở SG thì ra chơ nhật tảo hình như cũng nhiều. Tất nhiên loại xịn chính hãng thì vài trăm K-> 1tr đ/ 1 sợi cũng có tùy nhu cầu dùng

16. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    1
    Được THANKS 0 lần

Giúp đỡ hòa âm

Anh em cho mình hỏi, giờ mình mới bắt đầu tập tành hòa âm, mà không biết kết nối với con Organ Casio của mình với phần mêm Cubase kiểu gì nữa, tức là khi cắm USB từ đàn vào thì là nhận rồi, nhưng phần mêm Cubase thì không biết làm thế nào để nhận, hoặc có phần mềm hòa âm nào thì anh em chỉ giáo giúp em với ạ. Đàn Casio của em cũng không phải hàng xịn đâu, nhưng cũng kết nối được với máy tính qua USB.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12