Forum Home Your IP: 54.92.182.0

Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Giúp stuter bài hát

Cao Đẳng

Đang ở
    hcm
    Thanks
    211
    Được THANKS 73 lần

Giúp stuter bài hát

Các cao thủ ai chỉ dùm em cách stuter vocal như bài hát này ạ em nghe stuter rất hay một số từ như từ...rồi... ai biết giúp em với bài đến bên anh của lương bằng quang em chèn vào nhưng không biết nghe được không ạ
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    BỐN BIỂN LÀ NHÀ ĐÂU ĐÂU CŨNG LÀ ANH EM

Cao Đẳng

Đang ở
    hcm
    Thanks
    211
    Được THANKS 73 lần
    Không ai biết vụ này sao ta

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,141
    Được THANKS 24,367 lần
    Trích dẫn Gửi bởi dangthanhsu [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Không ai biết vụ này sao ta
    Có thể dùng plugin như iZotope.Stutter hoặc đơn giản nhất là những câu cần làm Stutter ta tự cắt theo hình răng lược., Cần kẻ lưới trong Host rồi cắt theo nhịp 1/8, 1/16 tùy theo tốc độ của bài sao cho hợp lý là xong.

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    hcm
    Thanks
    211
    Được THANKS 73 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Có thể dùng plugin như iZotope.Stutter hoặc đơn giản nhất là những câu cần làm Stutter ta tự cắt theo hình răng lược., Cần kẻ lưới trong Host rồi cắt theo nhịp 1/8, 1/16 tùy theo tốc độ của bài sao cho hợp lý là xong.
    Cái stuter khó dùng quá anh............anh cho em tấm hình cần kẻ lưới trong host gì đó em không hiểu và cắt hình răng cưa làm sao cắt được anh hướng dẫn giúp em với ..cảm ơn anh nhiều

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,141
    Được THANKS 24,367 lần
    Cái stuter khó dùng quá anh............anh cho em tấm hình cần kẻ lưới trong host gì đó em không hiểu và cắt hình răng cưa làm sao cắt được anh hướng dẫn giúp em với ..cảm ơn anh nhiều
    Giải thích ngắn gọn không hiểu thì xem video dưới. Cách làm trên host nào cũng như nhau thôi. Để cắt cho đều thì cần kẻ lưới, cách kẻ trong mỗi host khác nhau. Không biết kẻ thì cắt tương đối cũng OK không sao

7. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    hcm
    Thanks
    211
    Được THANKS 73 lần
    Giải thích ngắn gọn không hiểu thì xem video dưới. Cách làm trên host nào cũng như nhau thôi. Để cắt cho đều thì cần kẻ lưới, cách kẻ trong mỗi host khác nhau. Không biết kẻ thì cắt tương đối cũng OK không sao
    Em sài nuendo mà em thấy cái này em thua luôn sao em gà thế nhỉ

Cao Đẳng

Đang ở
    hcm
    Thanks
    211
    Được THANKS 73 lần
    Có video nào hướng dẫn ở nuendo hay cubase shar em với em đang cần lắm anh HAMVUI ơi

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,141
    Được THANKS 24,367 lần
    Có video nào hướng dẫn ở nuendo hay cubase shar em với em đang cần lắm anh HAMVUI ơi
    Zời à, cắt sóng âm ra từng đoạn mà cũng phải hướng dẫn nữa sao? Dùng công cụ split hình cái kéo mà cắt nó ra từng đoạn nhỏ sau đó delete nhữngđoạn xen giữa là xong có gì đâu. Không hiểu xem tạm đoạn video họ làm vấp tiếng cho guitar trên Cubase

11. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    hcm
    Thanks
    211
    Được THANKS 73 lần
    Zời à, cắt sóng âm ra từng đoạn mà cũng phải hướng dẫn nữa sao? Dùng công cụ split hình cái kéo mà cắt nó ra từng đoạn nhỏ sau đó delete nhữngđoạn xen giữa là xong có gì đâu. Không hiểu xem tạm đoạn video họ làm vấp tiếng cho guitar trên Cubase
    Cbase 5 sao không có chỗ chỉnh nhịp giống như video vậy anh thấy nó chỉnh 1/6 hoặc 1/32 em kiếm không ra..giúp em cho trót luôn nha a....video toàn tiếng anh mà thao tác không biết sao ra thế kiếm không ra anh cho em cái hướng dẫn chẳng hạn từ chỗ đó xong click vào chỗ nào nữa em dễ hiểu hơn đó anh...em gà quá

Cao Đẳng

Đang ở
    hcm
    Thanks
    211
    Được THANKS 73 lần
    Anh hamvui đâu rồi ạ giúp em với