Forum Home Your IP: 54.224.99.70

Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Hỏi về Window XP? Help me!

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,573
    Được THANKS 14,176 lần

Hỏi về Window XP? Help me!

Năm vừa qua là 1 năm đại thất bại của T2. Làm việc gì cũng hỏng cũng ko thành công nên T2 buồn & chán lắm. Năm mới này T2 quyết định từ bỏ tất cả ko bon chen với đời nữa. Chấp nhận cuộc sống hiện nay mình đã có. Ko kinh doanh hay tham gia bất cứ lĩnh vực nào khác mà chỉ ở nhà làm nhạc , thỉnh thoảng chạy show thôi.
    Vì buồn quá nên cho PC treo 12 ngày. Giờ sờ lại thì nó bị trục trặc do ẩm ướt. Thế là lại phải thay bàn phím + chuột khác. Rồi lại lỗi Window. Hí hoáy cài xong cái win thì chuột nhạy quá nên T2 lỡ bấm phải cái gì đó nên nó bị tình trạng này. Đã thế cứ sài đc khoảng 10 phút thì ko bít cái "Rar" là gì mà nó cứ vọt CPU lên cỡ 98%. Tức lộn ruột mà khi bấm Ctril + Alt + Delete thì nó lên cái hình như phía dưới...
    Vậy T2 mong các cao thủ giúp đỡ làm thế nào để nó trở lại bình thường như cũ nếu ko T2 phải cài lại Win thì khổ quá. Hjx..! Thanks ./.
    Hình được đính kèm Hình được đính kèm
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

THCS
    Đang ở
    BD
    Thanks
    19
    Được THANKS 88 lần
    Cái Task Manager bị vậy chỉ cần để con trỏ gần sát viền, nhấp đúp thôi là trở lại bình thường ngay

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới lightning cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,573
    Được THANKS 14,176 lần
    Cảm ơn bạn nhiều. Cho mình hỏi thêm về cái này nữa? Ko hiểu tại sao cứ sài đc khoảng 30' thì cái này nó hiện liên tục. Liệu có phải là Virus ko???
    Hình được đính kèm Hình được đính kèm
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

THCS
    Đang ở
    BD
    Thanks
    19
    Được THANKS 88 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tyros_2 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cảm ơn bạn nhiều. Cho mình hỏi thêm về cái này nữa? Ko hiểu tại sao cứ sài đc khoảng 30' thì cái này nó hiện liên tục. Liệu có phải là Virus ko???
    Cái process Rar.exe hình như của WINRAR, bạn thử uninstall WINRAR coi hết kg?
    Nếu hết thì có thể bản WINRAR đó bị cài virus rồi, down chỗ khác tin cậy hơn rồi cài lại.
    Đừng down mấy bản Silent gì đó, toàn virus không à.

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,013
    Được THANKS 16,517 lần
    Giảm tốc độ chuột thì vào Start -> Settings -> Control Panen -> Click Mouse. Khỉ Mouse Properties hiện ra chọn khung Pointer Options. Ở ô trên cùng Motion kéo thanh gạt về Slow chuột sẽ chậm và kéo về Fast chuột sẽ nhanh. Kéo thấy ưng í thì nhấn Apply - OK rồi thoát là xong.

Trong hình 1 nó báo sử dung chức năng Admin để kết nối gì đó. Vì PC chạy cacd mạng rời thì nên vô hiệu hóa cacd mạng on board xem sao. Khi cài phần mềm có thể đã bị cài phần mềm khác không mong muốn, cho nên muốn gỡ các phần mềm lạ không hề biết đã bị cài, hoặc phần mềm nghi bị nhiễm Virus thì vàoStart -> Settings -> Control Panen -> Add or Remove Programs, cửa sổ hiện ra, xem trong danh dách các phần mềm đã cài cái nào mình thấy lạ thì nhấp chuột vào dòng đó rồi nhấn nút Remove gỡ bỏ chúng đi.

Tiếp tục, down phần mềm diệt virus Avast Free tại [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] (Kéo thanh trượt xuống down cái ngoài cùng bên trái) về cài vào rồi để nó quét lại xem sao (Nếu không vào link này được thì PC đã bị nhiễm Virus nặng và nó đã chặn link không cho down). Mình đang dùng phần mềm miễn phí này thấy nó diệt rất tốt, Nhược điểm là phải nối mạng, đăng ký tài khoản Free có thể là tài khoản facebook, và PC pin CMOS phải còn tốt để đồng hồ PC chạy theo thời gian thực và múi giờ phải là Bangkok, Ha nội, Jakarta. Chắc chắn rằng bàn phím thay mới không bị dính phím CTRL + ALT +DEL thì có thể sẽ ổn ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ