Forum Home Your IP: 54.156.85.167

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345
Kết quả 41 đến 50 của 50

Chủ đề: Phần mềm đọc style trên máy tính (style player)

Trung cấp

Đang ở
    Hue
    Thanks
    228
    Được THANKS 1,587 lần

Phần mềm đọc style trên máy tính (style player)

Trong diễn đàn này có bác nào đã từng thử qua phần mềm Live-Styler này chưa ? Xin cho biết và chia sẽ kinh nghiệm với anh em nhé, tui thấy nó cũng hay hay, nhưng chưa có thời gian để vọc, nên nhờ các bác đó nhé.

Cảm ơn nhiều !
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Link 2 : [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Trung cấp
    NgocDuyAi's Avatar
    Đang ở
    Bạc Liêu
    Thanks
    453
    Được THANKS 761 lần
    Trích dẫn Gửi bởi phantu1962 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Phần mềm LiveStyle chỉ mỗi việc dùng để đọc trực tiếp điệu đàn yamaha trên máy tính rất thuận tiện, kiểm tra trực tiếp nghe trên máy tính, khỏi phải bỏ vào đàn. Nhiều khi chúng ta tải hàng trăm điệu trên mạng về máy, phải copy hết vô USB rồi đưa qua đàn nghe thử toàn bộ, điệu nào ưng ý thì lấy để dành đó như tôi trước kia, đúng là vất vả. Bây giờ đã có nhiều soft giúp ta điều này, trong đó có LiveStyle giúp chúng ta nghe thủ trực tiếp trên máy tính, rồi chọn một số điệu ưng ý vào USB để xài, hoặc ai đó muốn xin ta một số style, chúng ta chỉ việc đem kho style trong PC ra họ ngồi đó mà lựa chọn nhờ LiveStyle. Trước kia ta phải phân ra copy hàng ngàn điệu vào cây đàn để họ ngồi nghe cho lọt tai rồi mới chọn lựa được, bây giờ đã có LiveStyle là phương tiện giúp cho ta điều này để lựa chọn trực tiếp trước khi save vào USB.
    Đây là tấm lòng chia sẻ của tôi, bạn nào thích thì tải về xài còn ngược lại thì thôi, xin lỗi miễn phê phán nhé.
    Download LiveStyle :
    Không cần crack, serial, patch gì cả.
    Giao diện:

Cách sử dụng đơn giản như hình vẽ.
    Chào thân!
    Phần mềm này thì gọn hơn One Man Band (khỏi phải crack) nhưng nhược điểm là chỉ chơi được giọng Trưởng thôi, ko chơi đc giọng thứ vì khi nhấn chỉ nhất được mỗi 1 phím
    Do your best, the rest will come!

Mời cả nhà vào thăm Nhà riêng của em tại http://doilukhach.wordpress.com

3. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới NgocDuyAi cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    HCM
    Thanks
    34
    Được THANKS 100 lần

Phần mềm chơi Style trên máy tính

StylePlayer là phần mềm miễn phí cho phép người dùng chơi style ngay trên máy tính, rất có ích cho các bạn muốn nghe xem style thế nào trước khi đưa vào đàn, giao diện thân thiện và dễ sử dụng
    Download: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

5. 8 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới kennguyenpro cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Long an
    Thanks
    5
    Được THANKS 0 lần
    tks bạn nhìu! phần mềm này hay thật

THCS
    Đang ở
    Viet nam
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Bộ tiếng cũng bình thường .
    Không gì đặc biệt so với live style .

Đài Truyền Hình Việt Nam vtv_3's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa, Đồng Nai
    Thanks
    4,366
    Được THANKS 1,647 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoangthienstudio [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bộ tiếng cũng bình thường .
    Không gì đặc biệt so với live style .
    Không bình thường đâu bạn...nếu biết thêm mắm muối chế biến thêm vào thì nghe cũng khá là ổn đấy! Không kém đàn là bao đâu! Vì là midi nên hay hoặc dở hoàn toàn phụ thuộc vào bộ tiếng.
    Demo cho bạn 2 sty mới phát bằng phần mềm và mình thu lại(tín hiệu nhỏ nên bạn mở to lên chút nhé)

9. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới vtv_3 cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    ho chi minh
    Thanks
    138
    Được THANKS 0 lần
    Bác nào up lại Live style với, vào trể nên link tiêu hết rồi, Thanks nhiều....!

THCS
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Anh em ai biết chương trình nghe thử file style trên máy tính chỉ tui nhé

Cảm ơn trước

THCS
    Đang ở
    Hồng Ngự, Đồng Tháp
    Thanks
    116
    Được THANKS 154 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Kyorgan [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Của bạn[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]. Bạn down về bung nén, (Click chuột phải vào quyển sách buộc rồi chọn dòng Extract here) được một thư mục Yamaha Style Player, Click vào mở ra sẽ có 3 File nén, bung File StylePlayer.zip trước, tiếp theo bung nén 2 File rar kia, nếu PC hỏi Yes No thì nhấn Yes, OK. Tiếp theo click vào File setup.exe để cài đặt. Cài đặt xong trở lại Click biểu tượng bàn phím StylePlayer.exe ở thư mục Yamaha Style Player sẽ hiện lên một giao diện. Vào ->Open style ->Tìm style cần nghe trong ổ cứng hoặc USB -> Open...->Play. Vậy là bạn có phần mêm để kiểm tra style ngay trên PC mà không cần phải Down load ->USB hoặc FLOPYDISK -> Bật đàn lên...mới nghe được. Phần mềm này đọc tất cả các loại style của Yamaha, tiếng khá trung thực gần như đàn thật ./.
    Anh có thể upload lên lại không? line không tải được.

13. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới sotung cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    291
    Được THANKS 14 lần
    Trích dẫn Gửi bởi PCT [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Phần mềm này đã có trên Diễn đàn rồi. Lần sau bạn chịu khó tìm cho kỉ rồi hãy post bài xin nha.
    Bạn vào [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] mà Dow về dùng.
    Thấy đâu anh ơi ! Ai có phần mềm LiveStyle hoặc phần mềm dạng giống vậy thì cho em xin với ạ ! Em chân thành cảm ơn.

PTTH
    PCT's Avatar
    Đang ở
    Đồng Tháp
    Thanks
    1,126
    Được THANKS 371 lần
    Trích dẫn Gửi bởi minhtinh2011 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thấy đâu anh ơi ! Ai có phần mềm LiveStyle hoặc phần mềm dạng giống vậy thì cho em xin với ạ ! Em chân thành cảm ơn.
    Cảm ơn thì nhớ bấm nút Thanks bạn nhé
    Phần mềm Livestyle đây:

16. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới PCT cho bài viết hữu ích này:

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345