Forum Home Your IP: 54.156.85.167

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 50

Chủ đề: Phần mềm đọc style trên máy tính (style player)

Trung cấp

Đang ở
    Hue
    Thanks
    228
    Được THANKS 1,587 lần

Phần mềm đọc style trên máy tính (style player)

Trong diễn đàn này có bác nào đã từng thử qua phần mềm Live-Styler này chưa ? Xin cho biết và chia sẽ kinh nghiệm với anh em nhé, tui thấy nó cũng hay hay, nhưng chưa có thời gian để vọc, nên nhờ các bác đó nhé.

Cảm ơn nhiều !
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Link 2 : [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

THCS
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    284
    Được THANKS 128 lần
    Trích dẫn Gửi bởi taolachip [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh ơi sao em cài rồi mà mở lên nó không nghe gì hết vậy anh???

Mình cũng bị tình trạng giống như bạn nè ...... ko có báo lỗi gì nhưng lại ko nghe đc .... hic ko biết bị gì nữa ?????

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoainam40 cho bài viết hữu ích này:

PCT

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Trích dẫn Gửi bởi taolachip [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Hi cài tới cài lui rồi cũng nghe được mà sao nó hok giống như nghe trên đàn..âm thanh nghe sao sao z anh?
    Đó là cạc tiếng on boar trên PC thôi. Muốn nghe có tiếng vang có thể chỉnh hiệu ứng ở biểu tượng loa sóng âm thanh ở thanh taskbar bên phải góc dưới màn hình thì cải thiện được chút ít ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

5. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    o day ne
    Thanks
    0
    Được THANKS 6 lần
    Cám ơn nhiều, nhưng sau khi download về rồi thì install không được, nó cứ báo "This installer ís invalid".

Thanks

à xin lỗi, mình biết tại sao mình không install được rồi, vì mình đang xài mac. Không biết có phiên bản cho Mac không hả anh me?

Cám ơn nhiều!

VAE Team- Thanks thì bấm nút Thanks đi bạn
    - Không đăng liên tiếp hai bài viết trong cùng topic, hãy sử dụng nút sửa bài viết nếu muốn thêm nội dung

THCS
    Đang ở
    TAN LAP-TAN UYEN-BINH DUONG
    Thanks
    20
    Được THANKS 18 lần
    Có anh em nào biết phần mềm làm sty trên pc không ?
    VAE TeamKhông đi lạc đề nhé

Phần mềm KMPLAYER nghe được sty trên pc đó .
    VAE TeamKhông đăng 2 bài liên tục, hãy sử dụng nút trích dẫn để biết bạn muốn trao đổi vấn đề gì

Cao Đẳng

Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    538
    Được THANKS 1,318 lần
    Phần mềm bạn congan2 đã post là phần mềm: LiveArranger, chứ không phải Live-Style , nó dùng để đọc style trên máy tính giống như thằng Live-Style , nhưng nó rất khó chịu là có điệu nó đọc được, có điệu không chịu đọc, ví dụ style gọi đò nó đọc, còn như style: nắng có còn xuân lại không đọc và nhiều bài khác nữa, trong lúc Live-Style đọc hết luôn. điểm trội của nó đọc luôn audio như mp3, wave và midi. LiveArranger cũng rất đa chức năng, có cả cân chỉnh Mixer của Effect và Drum và các nhạc cụ trong style. Một lần nữa xin ghi nhận bạn congan2 đã sưu tầm chia sẻ anh em soft này.
    Các bạn tải nhanh LiveArranger tại đây:

9. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới phantu1962 cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    538
    Được THANKS 1,318 lần

Phần mềm đọc style yamaha trên máy tính

Phần mềm LiveStyle chỉ mỗi việc dùng để đọc trực tiếp điệu đàn yamaha trên máy tính rất thuận tiện, kiểm tra trực tiếp nghe trên máy tính, khỏi phải bỏ vào đàn. Nhiều khi chúng ta tải hàng trăm điệu trên mạng về máy, phải copy hết vô USB rồi đưa qua đàn nghe thử toàn bộ, điệu nào ưng ý thì lấy để dành đó như tôi trước kia, đúng là vất vả. Bây giờ đã có nhiều soft giúp ta điều này, trong đó có LiveStyle giúp chúng ta nghe thủ trực tiếp trên máy tính, rồi chọn một số điệu ưng ý vào USB để xài, hoặc ai đó muốn xin ta một số style, chúng ta chỉ việc đem kho style trong PC ra họ ngồi đó mà lựa chọn nhờ LiveStyle. Trước kia ta phải phân ra copy hàng ngàn điệu vào cây đàn để họ ngồi nghe cho lọt tai rồi mới chọn lựa được, bây giờ đã có LiveStyle là phương tiện giúp cho ta điều này để lựa chọn trực tiếp trước khi save vào USB.
    Đây là tấm lòng chia sẻ của tôi, bạn nào thích thì tải về xài còn ngược lại thì thôi, xin lỗi miễn phê phán nhé.
    Download LiveStyle :
    Không cần crack, serial, patch gì cả.
    Giao diện:

Cách sử dụng đơn giản như hình vẽ.
    Chào thân!

11. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới phantu1962 cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    VuongMinh2006's Avatar
    Đang ở
    Nam Định
    Thanks
    12,166
    Được THANKS 16,749 lần
    Trích dẫn Gửi bởi phantu1962 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Phần mềm bạn congan2 đã post là phần mềm: LiveArranger, chứ không phải Live-Style , nó dùng để đọc style trên máy tính giống như thằng Live-Style , nhưng nó rất khó chịu là có điệu nó đọc được, có điệu không chịu đọc, ví dụ style gọi đò nó đọc, còn như style: nắng có còn xuân lại không đọc và nhiều bài khác nữa, trong lúc Live-Style đọc hết luôn. điểm trội của nó đọc luôn audio như mp3, wave và midi. LiveArranger cũng rất đa chức năng, có cả cân chỉnh Mixer của Effect và Drum và các nhạc cụ trong style. Một lần nữa xin ghi nhận bạn congan2 đã sưu tầm chia sẻ anh em soft này.
    Các bạn tải nhanh LiveArranger tại đây:

Minhg down về rồi nhưng thấy có vẻ khó dùng quá.Mà load style vào chỉ nghe thấy mỗi phần drum thôi,chứ các bè khác thì không thấy kêu nhỉ

Đao Phủ

13. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới VuongMinh2006 cho bài viết hữu ích này:

Amatuer Music-Art SonSon's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    7,178
    Được THANKS 9,407 lần
    @Phamtu1962:
    Đây là tấm lòng chia sẻ của tôi, bạn nào thích thì tải về xài còn ngược lại thì thôi, xin lỗi miễn phê phán nhé.
    Download LiveStyle :
    Không cần crack, serial, patch gì cả.
    Giao diện:
    Bác xem lại phần mềm Live Style phía trên này về load style vào, bấm nốt nhạc bên Left nhưng tất cả đều không ra tiếng gì cả, tôi mò mẫm thử bấm tất cả các chỗ xem có kêu gì không cũng không phát ra tiếng nhạc nào cả, nhờ bác xem lại dùm.

15. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới SonSon cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    538
    Được THANKS 1,318 lần
    Trích dẫn Gửi bởi VuongMinh2006 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Minhg down về rồi nhưng thấy có vẻ khó dùng quá.Mà load style vào chỉ nghe thấy mỗi phần drum thôi,chứ các bè khác thì không thấy kêu nhỉ
    Đúng, phần mềm: LiveArranger, khó sử dụng, chức năng của nó rườm rà, chủ yếu để chỉnh âm sắc điệu và các thứ khác. Khi load style xuống các âm thanh nhạc cụ đưa về piano, Intro, giang tấu của người làm là kèn hoặc đàn bầu thì mở ra nó cũng nghe toàn piano, như thế ta không nắm rõ style gốc, còn Phần mềm LiveStyle thì nó ra như cây đàn.
    Bạn lấy style: Anh muốn sống bên em trọn đời ( gam A) :
    Bạn mở ra cái: cây đàn, : LiveArranger, LiveStyle, thì LiveStyle giống nguyên xi như cây đàn, bạn thử nghiệm đi.
    Còn thằng LiveArrangernó vẫn đọc đủ chứ nhưng piano thôi, bạn xem video nó đọc đây:

À! bạn muốn nghe gam thứ, ví dụ Am, bạn bấm trước trên bàn phím: phím start + Ctrl, rồi bấm phím la, sau đó thả tay ra, cũng thao tác như thế bấm phím la giáng. Còn gam trương thì đơn giản không cần : phím start + Ctrl.

17. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới phantu1962 cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng

Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    538
    Được THANKS 1,318 lần
    Trích dẫn Gửi bởi SonSon [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    @Phamtu1962:

Bác xem lại phần mềm Live Style phía trên này về load style vào, bấm nốt nhạc bên Left nhưng tất cả đều không ra tiếng gì cả, tôi mò mẫm thử bấm tất cả các chỗ xem có kêu gì không cũng không phát ra tiếng nhạc nào cả, nhờ bác xem lại dùm.
    Bác xem lại nha, có thể remove đi, cài lại, mình đang xài mà. Chú ý bỏ chọn: Ô vuông của Bass Only.

19. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới phantu1962 cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối