Forum Home Your IP: 54.198.195.11

Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Vĩnh biệt nhạc sĩ Thuận Yến

PTTH

Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    211
    Được THANKS 139 lần

Vĩnh biệt nhạc sĩ Thuận Yến

Những ca từ viết về tình yêu: Em muốn ôm cả đất, em muốn ôm cả trời.....nhưng không ôm nổi trái tim một con người.
    Chưa dám hôn nhau, chưa lời thổ lộ. Mà sao hơi thở như là của nhau.....
    Hay chia tay em chia tay hoàng hôn, anh mang theo về tình yêu và nỗi nhớ, anh mang theo về con tim cô đơn....đã được nhạc sĩ Thuận Yến mang đến trái tim của nhiều thế hệ người yêu âm nhạc. Và khi nghe hay hát những bài hát này mỗi người đều có một cảm xúc rất riêng của bản thân hòa vào trong đó.
    Đến những ca khúc đi theo chiều dài lịch sử của dân tộc: Bác Hồ một tình yêu bao la, Màu hoa đỏ, Vầng trăng Ba Đình..... được người nhạc sĩ tài ba sáng tác và để lại cho cuộc đời này những tác phẩm bất hủ. Người nhạc sĩ đó đã ra đi mãi mãi - nhạc sĩ Thuận Yến. Nhạc sĩ Thuận Yến qua đời vào lúc 12h06 trưa 24/5 tại nhà riêng. Nhạc sĩ Thuận Yến có tên khai sinh là Đoàn Hữu Công, sinh ngày 15/8/1935, quê ở Duy Xuyên, Quảng Nam.
    Làng nhạc Việt lại mất đi một người nghệ sĩ tài năng. Vĩnh biệt nhạc sĩ.

2. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới yeucuocsong cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    KENNYS-VŨ's Avatar
    Đang ở
    Thới Tam Thôn.Hóc môn.TP.HCM
    Thanks
    348
    Được THANKS 1,100 lần
    Vĩnh biệt người nhạc sĩ tài hoa...Tiễn chú lần cuối để đi vào cõi vĩnh hằng.
    ::KEYBOARD:::KENNYS-VŨ:::
    ***0915.155.833***

[U]
    :::ghitavu_2013@yahoo.com:::
    [/U

4. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới KENNYS-VŨ cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    Trần_Cường's Avatar
    Đang ở
    Sài Gòn Quận 4
    Thanks
    51
    Được THANKS 177 lần
    Ai rồi cũng sẽ trải qua những phút thiêng liêng này.Chú đã ra đi về nơi xa lắm nhưng những gì đẹp nhất Chú đã để lại trong lòng mọi người những âm thanh cũng như những hoa mỹ trong âm nhạc Việt.Hy vọng mọi người hãy làm đẹp cuộc sống khi mình còn tồn tại mong những gì chân chính nhất sẽ gợi làm đức tính tốt trong mọi người nghệ sĩ chúng ta.

6. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Trần_Cường cho bài viết hữu ích này: