Forum Home Your IP: 54.225.31.188

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: Hỏi về Game trên Mobile Android?

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần

Hỏi về Game trên Mobile Android?

Anh HamVui ơi..! Em khoái game android lắm. Anh hướng dẫn em cách chơi game đó trên PC đi. Đặc biệt là hack như thế nào nữa nhé. Chứ em ko có nhiều Time để ngồi cầy game đâu.
    Game em thích là : Kill Devil's bản mới nhất là 1.8.0 . Down ở trên GooglePlay đó.

Còn vụ này nữa. Root điện thoại là gì? Tại sao phải root. Ko root có hack đc ko??? Vì em Down game "Pland VS Zombie" phiên bản 1 về mà ko làm sao load đc. Trong khi điện thoại Ram 1Gb, Chip Dual core 1,2Gb. Phức tạp quá!!!
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

Cowboy's Avatar
    Đang ở
    ViAnhEm.com
    Thanks
    1,198
    Được THANKS 3,438 lần
    Bạn yêu thích những game trên Android nhưng lại không có điện thoại để chơi BlueStacks là phần mềm giả lập hệ điều hành Android, mang khả năng chạy các ứng dụng trên hệ điều hành này lên PC chạy hệ điều hành Windows, MacOS... Rất tuyệt vời đúng không nào!

BlueStacks 0.7.18.921

Hiện nay, số lượng thiết bị chạy Android bao gồm chủ yếu là smartphone, đã vượt trên 50% thị phần trên toàn thế giới và Android đang thống trị thế giới di động. Không những thế thì Google Play hay còn được biết đến như là kho ứng dụng của Android có một số ứng dụng phải nói là khổng lồ và vượt trội so với các hệ điều hành khác với những apps nổi tiếng có thể kể đến là Viber, Evernote, Whatapps...

Tuy nhiên đã có nhiều câu hỏi đặt ra đó là tại sao Android không phát triển trên Windows, MacOS, nơi có số lượng thiết bị đạt một con số khổng lồ trên toàn cầu, và những ứng dụng yêu thích trên Android làm thế nào để chạy được trên các hệ điều hành này?

Ứng dụng BlueStacks ra đời:

Chính vì những nhu cầu trên từ người dùng, BlueStacks đã xuất hiện, mang đến khả năng giả lập và chạy ứng dụng của Android lên Windows và MacOS.

Chỉ với một cú click chuột và một chút thời gian để down các apps từ Google Play về thì các ứng dụng yêu thích của bạn trên Android bây giờ đã xuất hiện và chạy được trên chiếc laptop, máy tính bảng của bạn rồi mà không cần một thứ gì nữa cả.

Tuy nhiên thì cũng có một vài hạn chế bởi vì bạn đang dùng giả lập, không phải là dùng trực tiếp smartphone, nên đương nhiên thì bạn không thể gọi điện bằng chính số điện thoại của bạn bằng laptop được. Nhưng mà như thế cũng đã quá đủ và không có gì để chê.

DownLoad BlueStacks 0.7.18.921
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Password: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cowboy™ Home
    Ai mang con sáo sang sông
    Để cho con sáo mất công...bay dzìa !

3. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Cowboy cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,133
    Được THANKS 24,330 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tyros_2 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh HamVui ơi..! Em khoái game android lắm. Anh hướng dẫn em cách chơi game đó trên PC đi. Đặc biệt là hack như thế nào nữa nhé. Chứ em ko có nhiều Time để ngồi cầy game đâu.
    Game em thích là : Kill Devil's bản mới nhất là 1.8.0 . Down ở trên GooglePlay đó.

Còn vụ này nữa. Root điện thoại là gì? Tại sao phải root. Ko root có hack đc ko??? Vì em Down game "Pland VS Zombie" phiên bản 1 về mà ko làm sao load đc. Trong khi điện thoại Ram 1Gb, Chip Dual core 1,2Gb. Phức tạp quá!!!
    Game trên Android có đặc điểm là phải chọn phù hợp với model điện thoại của mình mới chạy được. Lý do điện thoại android dùng các phần cứng video khác nhau và ko chung standard như trên PC.
    Sẽ có 2 cách lấy games,
    1-Với các game free thì có thể down thẳng từ google store
    Nếu down thẳng từ google store thì nó sẽ tự chọn đúng bản phù hợp với điện thoại của mình nên ko cần quan tâm đến bản nào, vấn đề cần phải đăng ký 1 tài khoản ở gmail sau đó đăng ký vào điện thoại là xong. Nên dùng Gmail vì hiện nay với tài khoản này có thể dùng chung trong youtube, trong goole và trong của hàng ứng dụng google
    Ví dụ trò Kill Devil's là bản miễn phí có thể down trực tiếp từ đó: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.sg.android.devil.google
    2-Với các games phải mất tiền, có thể tìm trên mạng bản đã được crack để chơi. Nhưng để chạy được cần tìm đúng bản tương thích với chíp video của điện thoại mình, nếu dùng máy tàu chíp lởm khởm có rất nhiều trò ko chạy được do ko tương thích. Có mấy dòng chíp video thông dụng nhất là Andreno, Tegra và maili .... Cần tìm hiểu xem máy mình dùng dòng chíp nào và đời nào để chọn cho đúng. Nếu chọn sai sẽ ko chạy được như với trường hợp Pland VS Zombie1 ko chạy được có lẽ là vậy. Trên mạng ko nhầm phần lớn là phiên bản cho chíp Tegra, mà máy ở VN phần lớn là chíp Andreno hoặc Mali. Theo anh ko nên chơi cái này trên điện thoại vì nó bị lược giản đi nhiều so với bản cho PC. Có chơi thì chơi hẳn bản Pland VS Zombie 2 ấy, hay và khó hơn nhiều. Bản này có thể down trên store và là bản miễn phí.

Cách cài trò Android cũng hơi lằng nhằng, thường là các trò lớn nó sẽ chia làm 2 phần là file cài đặt đuôi *apk và file dữ liệu được gọi là Cache. Để cài cần copy cặp cache vào đt theo hướng dẫn đi kèm trò chơi, sau đó mới chạy file *apk. Nếu ko copy thì cũng ko chạy được, có thể trò Pland VS Zombie cũng ko chạy được vì vậy nếu ta down phiên bản được chia làm 2 phần (nếu down về chỉ khoảng chục Mb tức là chỉ có file chạy, trò này bản 1 file khoảng gần 100mb)

Về root điện thoại tức là tác động vào bản room của máy hoặc là thay hẳn bản room khác ko phải của nhà sản suất điện thoại đó. Mục đích là có thể thay đổi và tác động được vào file system của Android. Bình thường những file này ko thấy được và ko thể thay đổi. Khi ta đã có quyền kiểm soát file hệ thống thì ta có thể làm được một số việc như hack được các game để có tiền có vật dụng v.v.v.... vì tất cả các phần mềm hack đều yêu cầu được quyền can thiệp vào các file hệ thống. Ngoài ra có rất nhiều phần mềm thú vị cũng đòi hỏi phải có quyền với các file hệ thống, nôm na cần root máy mới cài được
    Root máy có cả lợi và hại. Lợi là có thể toàn quyền vọc máy theo ý thích, hack các games khó kiếm được tiền v.v.v..... Còn hại là ko cập nhật được bản Room mới nhất của nhà sản suất, mất bảo hành và thường là bản root chạy ko ổn định. Do đó nếu ko có nhu cầu vọc vạch thì đừng root làm gì

Về chơi games Android trên PC thì Cowboy đã post phần mềm giả lập hệ điều hành Android trên PC rồi đó, anh chưa vọc thử cái này. Nhưng nói chung đã có đt thì chơi trên điện thoại cảm ứng sướng hơn do phần lớn games của Android được thiết kế tối ưu cho màn hình cảm ứng

5. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần
    Cảm ơn anh HamVui & Comboy. Chả là em mới có cái điện thoại Q-Smart Mach. Chip Dual 1,2Gb. Ram 1Gb,
    Nhưng vẫn ko chơi đc Plant VS Zombies 2. Có lẽ game này nặng quá nên cấu hình của Mobie của em ko chạy đc. Do đó em mới muốn chơi trò này trên PC. Còn Game Kill Devil em cầy hoái mà toàn thua thôi nên tức chỉ muốn hack chơi cho sướng.

Thêm nữa Down tại Mobie lâu lắm. Mạng 2G mà tốc độ chỉ đc 12kb/s. nên em muốn Down tại PC rồi mới cài vô điện thoại. Tạm thời như thế đã. Có gì ko hiểu em sẽ hỏi thêm. Vì em biết anh HamVui khá ranh về Game & thấy anh hay comment tại GooglePlay nên mới hỏi.
    Music Arranger :

Nghiên Cứu Sinh
    hoangphi30's Avatar
    Đang ở
    Xuân Lộc City
    Thanks
    3,641
    Được THANKS 5,780 lần
    Con sky em cPU core 2 1.6G, Ram 1G chơi có dc game này ko nhỉ
    ROLAND GW8 + KORG PA600
    Yahoo: echboy1985@yahoo.com

8. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới hoangphi30 cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,133
    Được THANKS 24,330 lần
    Trích dẫn Gửi bởi hoangphi30 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Con sky em cPU core 2 1.6G, Ram 1G chơi có dc game này ko nhỉ
    Nói cấu hình máy rất chung chung. Với điện thoại mà chỉ nói lõi kép, lõi tứ v.v.v.... thì ko rõ được gì. Mấy hãng sản xuất điện thoại VN chuyên dùng chiêu này để bán hàng. Cũng điện thoại lõi tứ nhưng dùng chíp của Tàu thì đôi khi còn chạy ko nhanh bằng chíp lõi kép Snapdragon. Hiện nay có mấy loại chíp phổ biến
    1-Dòng chíp Snapdragon do hãng Qualcomm sản xuất. Đời mới nhất của dòng chíp này là snapdragon 801 được dùng trên những điện thoại đầu bảng của các hãng nổi tiếng như Sony, Samsung, Nokia, HTC v.v.v..... Con SonyZ2 và Samsung S5 sắp ra là dùng chon chíp này. Đây là loại chíp được đánh giá thông dụng và tốt nhất hiện nay
    2-Dòng chíp Tegra do hãng NVIDIA sản xuất được quảng cáo rất mạnh về xử lý đồ họa. Hiện nay đời mới nhất là Tegra4 được dùng trên một số máy đầu bảng của Microsoft và một số hãng khác
    3-Dòng chíp Samsung Exynos do Sámung sản xuất và được dùng trên các máy của hãng. Hầu như Model ,mới nào cũng sẽ sảm xuất 2 loại, ví dụ cùng là Galaxy S4 nhưng sẽ có loại dùng chíp Snapdragon và loại dùng chíp Samsung Exynos. Ở VN thì Samsung thường bán loại dùng chíp Exynos
    4-Dòng chíp MTK-xxx của hãng MediaTEK từ Đài Loan. Đây là dòng chíp rẻ tiền nhất và thường được trang bị ở các điện thoại do VN sản xuất và thường hỗ trwoj 2 SIM. Dòng chíp này hiệu năng kém các dòng trên nếu cùng một số lõi như nhau và đôi khi chíp video tích hợp (tên mã hình như là Mali) ko tương thích với một số trò chơi. Được cái giá cả và hiệu năng của dòng này rất cao, thích hợp với túi tiền dân SV nhưng thích xài Smartphone
    5-Ngoài ra có thể có một số chíp khác do Tàu sản xuất và thường là tính tương thích với các ứng dụng rất kém, chỉ chạy được các ứng dụng do Tàu viết cho nó.

Các bác thấy nhiều loại như vậy, nên khi mua điện thoại cần xem con điện thoại của mình được trang bị dòng chíp nào (đọc kỹ tính năng kỹ thuật trên Goole là ra ngay thôi). Sau đó mới down các games hợp với đt của mình!

Về RAM thì nó chỉ có tác dụng cho phép cài và lưu được nhiều ứng dụng cùng lúc trên máy. Nói trung RAM 1Gb là trung bình, 2Gb là OK còn những con đỉnh nhất hiện thời mới có 3GB RAM. Nhưng thường mấy khi dùng hết đâu do các ứng dụng Android có thói xấu là khi cài cứ lưu thẳng vào bộ nhớ trong của đt chứ ko cho lưu ra thẻ nhớ, nhiều games nặng thường là 3-5Gb 1 games. Do đó cài vài games nặng là hết bộ nhớ trong của máy rồi (thường chỉ 8Gb-32Gb là cùng) nên 3Gb RAM chẳng bao giờ xài hết

10. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,133
    Được THANKS 24,330 lần
    Cảm ơn anh HamVui & Comboy. Chả là em mới có cái điện thoại Q-Smart Mach. Chip Dual 1,2Gb. Ram 1Gb,
    Nhưng vẫn ko chơi đc Plant VS Zombies 2. Có lẽ game này nặng quá nên cấu hình của Mobie của em ko chạy đc. Do đó em mới muốn chơi trò này trên PC. Còn Game Kill Devil em cầy hoái mà toàn thua thôi nên tức chỉ muốn hack chơi cho sướng.

Thêm nữa Down tại Mobie lâu lắm. Mạng 2G mà tốc độ chỉ đc 12kb/s. nên em muốn Down tại PC rồi mới cài vô điện thoại. Tạm thời như thế đã. Có gì ko hiểu em sẽ hỏi thêm. Vì em biết anh HamVui khá ranh về Game & thấy anh hay comment tại GooglePlay nên mới hỏi.
    Con điện thoại này của em chắc là xài chíp MediaTEK rồi. Em đã thử vào lấy gámes Plant VS Zombies 2 tử GoogleStore chưa? Khi em lấy nó sẽ tự Test điện thoại của em và thông báo ngay là có tương thích hay ko! Nên thử đi. Còn để down cho nhah nên vào chố nào có hi fi free mạnh mạnh chút rồi kết nối để down, ai lại đi down games bằng 3G vừa tốn tiền vừa lâu
    Chơi trên điện thoại có mấy games thủ thành hay lắm mà lại nhẹ ví dụ như Defense zone 1 và 2. Anh chơi thấy hay và nhẹ. Game có hơn 100Mb thôi
    Defense zone 2 HD v 1.3.1

File cài đặt *apk 8,4Mb
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ][1].apk
    File cài đặt *apk đã hack có nhiềun tiền 9,87Mb
    File cache 150,58Mb
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ][1].zip
    Cách cài
    Down cache về giải nén và copy cặp net.defensezone2 và điện thoại theo đường dẫn /Android/obb/
    Sau đó chuyển file cài đặt vào thẻ nhớ điện thoại để cài

À quên mất, ngoài cấu hình điện thoại còn cần xem máy đang chạy Androi bản bao nhiêu. Thường các gam bây giờ toàn đòi hỏi chạy trên Android 4xx, còn các máy cũ chỉ cài Android 2xxx thì xài được các games cũ ngày xưa thôi, games mới hầu như ko chạy được

12. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần
    Anh HamVUi ơi...!
    Làm thể nào đẻ chơi Plant VS Zombie TM2 trên phần mềm giả lập PC vây? Em setup rồi nó cứ hỏi Data. Mà em nhét thử DATA vào mấy chỗ trong ổ C rồi mà hổng đc gì cả??/
    Help!!!

P/S : 3 cái link anh gửi thì có 2 cái link ngỏm củ tỏi rôi. Fix lại đi anh.
    Music Arranger :

Cowboy's Avatar
    Đang ở
    ViAnhEm.com
    Thanks
    1,198
    Được THANKS 3,438 lần
    Anh HamVUi ơi...!
    Làm thể nào đẻ chơi Plant VS Zombie TM2 trên phần mềm giả lập PC vây? Em setup rồi nó cứ hỏi Data. Mà em nhét thử DATA vào mấy chỗ trong ổ C rồi mà hổng đc gì cả??/
    Help!!!

P/S : 3 cái link anh gửi thì có 2 cái link ngỏm củ tỏi rôi. Fix lại đi anh.
    Bác tải & chép data gamne vào C:\ProgramData\BlueStacks\UserData\SharedFolder thử xem

Hoặc
    B1: Tải và cài đặt Bluetask trên
    B2: Tải file APK và data file game Plz + Root browser:

Tải trực tiếp Data và APK: Bản
    Bản Mode:
    APK: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Data: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Bản Normal:
    APK: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Data: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Rootbrowser: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

B3: Cài đặt các file APK dowload trên

Fille APK --> CLick đôi để cài đặt (ngoài màn hình PC không cần trên Bluetacsk)
    1. File PvZ 2 (Plants vs zombies 2.apk)
    2. File Rootbrowser.apk (setup)
    Tiếp theo chép file DATA vào đường dẫn sau:
    C:\ProgramData\BlueStacks\UserData\SharedFolder

(Hiện folder ẩn:
    Win 7: Vào 1 folder bất kỳ --> Orgranize -->Folder and search opitions --> Tab view --> SHow hiden folder

Win 8: Mở tab Views --> Folder and search opitions --> Như trên win 7.)

B4: Vào Rootbrowser trên Bluetask (Đã setup)
    --> Vào tiếp --> SDcard --> Android --->
    Tạo 1 thư mục tên Obb.

Theo đường dẫn sau để tải Data game PvZ 2 qua thư mục Obb

Copy file theo từng bước như hình
    (Tóm gọn dùng RootBrowser để chuyển file com.ea.game...vv từ Window sang Bluetask data)
    Cowboy™ Home
    Ai mang con sáo sang sông
    Để cho con sáo mất công...bay dzìa !

15. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Cowboy cho bài viết hữu ích này:

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,133
    Được THANKS 24,330 lần
    Anh HamVUi ơi...!làm thể nào đẻ chơi Plant VS Zombie TM2 trên phần mềm giả lập PC vây? Em setup rồi nó cứ hỏi Data. Mà em nhét thử DATA vào mấy chỗ trong ổ C rồi mà hổng đc gì cả??/ Help!!! P/S : 3 cái link anh gửi thì có 2 cái link ngỏm củ tỏi rôi. Fix lại đi anh.
    Anh đã fix lại link down trò Defense Zone bên trên rồi. Cứ cài như hướng dẫn là OK
    Còn về phần mềm giả lập BlueStacks App Playermà cowboy đưan lên dung lượng hơn chục Mb thôi trong khi BlueStacks App Player trên trang nhà sản xuất hơn 100Mb, theo anh đó chỉ là file cài đặt và cần càn cài thêm android-sdk là một dạng tool chạy giả lập android trong môi trường Window. Đây là bản BlueStack original mới nhất trên trang chủ nhà sản xuất , có thể down cho Win hoặc Mac Link: [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cài cái này xong ta có thể coi như có một điện thoại Android ảo trong môi trường window với giao diện như của điện thoại Android mà ta vẫn thường dùng, nghĩa là cũng có thể Root máy, có thể lắp thêm thẻ SD để mở rộng bộ nhớ, có thể hack trò chơi sau khi root bằng phần mềm (mỗi trò chơi cần biết cách sử dụngh phàn mềm cụ thể để hack)

Có điều cần chú ý khi dùng phần mềm này trên Windows. Nó đòi hỏi cho riêng mình bộ nhớ 1Gb RAM, nếu RAM của PC còn thừa nhỏ hơn 1Gb sẽ dần đến treo máy ngay. Hơn nữa nó cũng đồi hỏi cấu hình PC cũng như cạc video khá mạnh mới có thể chạy mượt những game mới có đồ họa nặng. Lý do khi ta cài BlueStack nó sẽ tự test cấu hình của PC sau đó sẽ quyết định giả lập model điện thoại nào. Nếu cấu hình PC cực mạnh nó sẽ giả lập những con đt đầu bảng như Samsung Tap3, Sony Xperia Z v.v.v..... còn nếu PC yếu nó sẽ giả lập ra cấu hình của ... điện thoại Tầu
    Để cho các âấc ham vọc vạch nhân tiện hướng dẫn luôn các ROOT phần mềm này
    Trước tien cần down các coonbg cụ sau cụ sau
    1-BS MultiTool
    2-ChainsDD Superuser v3.2 nếu xài cạc video của INVIDA hoặc cạc liền
    3-ChainsDD Superuser v3.2a nếu xài cạc video của AMD mà khi dùng thằng Superuser v3.2 ko được
    4-Giải nén BS MultiTool sau đó copy file Superuser v3.2 (không cần giải náy foile này) vào trong cặp BS MultiTool 5-Mở BlueStack, sau đó chạy công cụ BS MultiTool. Sau khi công cụ kiểm tra phần mềm giả lập xong, khi nó hỏi như hình dưới hãy nhấn pím số 1 sau đó Enter

Nếu các bác làm ko được có thể down bản đã root sẵn
    BlueStacks App Player v0.8.7.3069 (163,6Mb)

Link

Ngoài ra để cài đặt và chơi được cũng khá lằng nhằng do phần mềm chạy độc lập trong môi trường Windown, ko thể copy một cách bình thường các game đang lưu trong PC vào bộ nhớ của nó để cài. Thử làm theo cách của Cowboy hướng dẫn ở trên để copy cache và vào máy và sau đó cài đặt xem. Nếu ko được mình sẽ viết sau vì hơi dài

17. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối