Forum Home Your IP: 54.159.91.117

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13

Chủ đề: Hỏi về Game trên Mobile Android?

ViAnhEm.com Team
    Tyros_2's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3,574
    Được THANKS 14,176 lần

Hỏi về Game trên Mobile Android?

Anh HamVui ơi..! Em khoái game android lắm. Anh hướng dẫn em cách chơi game đó trên PC đi. Đặc biệt là hack như thế nào nữa nhé. Chứ em ko có nhiều Time để ngồi cầy game đâu.
    Game em thích là : Kill Devil's bản mới nhất là 1.8.0 . Down ở trên GooglePlay đó.

Còn vụ này nữa. Root điện thoại là gì? Tại sao phải root. Ko root có hack đc ko??? Vì em Down game "Pland VS Zombie" phiên bản 1 về mà ko làm sao load đc. Trong khi điện thoại Ram 1Gb, Chip Dual core 1,2Gb. Phức tạp quá!!!
    Nick : Harylama_1984@yahoo.com
    Email : Tyros21984@gmail.com
    Phone : 0974.1.2.1984
    Music Arranger :
    Tyros-2 & UF-80 Classic & M-Key_V2

Administrator
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,133
    Được THANKS 24,330 lần
    Đã chơi thử Plants vs. Zombies 2: It's About Time trên PC. Với cấu hình trung bình Corr Duo p8400, cạc video AMD 7790HD, RAM 4Gb thì chơi mượt và ko bị giật. Nói chung riêng trò này chơi trên PC hay hơn trên điện thoại vì màn hình to và sử chuột rất tiện. Lý do trò này là đầu tiên được thiết kế trên PC nên cách chơi phù hợp với PC hơn. Nhân tiện post cho Tai rồ bản mới nhất được bổ sung nhiều màn chơi mới
    Plants vs. Zombies 2: It's About Time
    Version: 2.1.1

Link file *apk cài đặt (7,34Mb)
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    CACHE DATA (309Mb)
    Cách cài
    1-Giả nén file Cache và copy nó vào cặp obb theo đường dẫn sdcard/android/obb/ Nếu trong cặp android chưa có cặp obb thì tự lập nó ra. Thử dùng phương pháp của Cowboy hướng dẫn ở trên để copy từ máy tính vào BlueStack, nếu ko làm được sẽ hướng dẫn kiểu khác sau
    2-Nháy kép vào file cài đặt *apk chờ cho phần mềm chạy để cài xong

Cài được thằng này xong khi chạy sẽ bị Google thông báo thiết bị của bạn ko tương thích với trò chơi này. Đây là do google store kiểm tra cấu hình giả lập và ko cho phép. Để lừa nó cần cho nó nhận nhầm thiết bị của mình là một cái điện thoại hầm hố, ví dụ như Samsung Note 3 chẳng hạn. Đẻ làm được điều này ta cần thay đổi chút trong file system, nhưng để thay đổi đươc cần Root máy, cụ thể là cần root phần mềm BuleStack.
    Cách Root đã viết trên, nhưng đơn giản nhất là down phần mềm đã root sẵn và đã cài sẵn công cụ Root Explorer để thay đổi file system ở đây

Chú ý khi cài BlueStack đã mod cần bỏ hết các mục đánh dấu như hình dưới

Sau khi cài xong chạy công cụ Root_Explorer_v3.1.6 đã được cài sẵn trong BlueStack Mod như hình dưới

nhấn vào nút gạch đỏ để chuyển sang chế độ R/O (cấp quyền SuperUser cho phép can thiệp vào file hệ thống). Nếu phần mềm chưa được Root thì ko thể chuyển được và sẽ thấy thông báo ko cho phép
    Sau đó tìm file build.prop nằm ở trong cặp System (như trên ảnh) và nhấn chuột trái giữ sau đó chọn dòng Mở bằng (nếu chọn ngôn ngữ tiếng việt trong BlueStack)
    Trong bảng mở ra chọn mục Edited text và sửa các dòng sau
    ro.product.model=N7000
    ro.product.brand=samsung
    ro.product.name=GT-N7000
    ro.product.device=GT-N7000
    ro.product.manufacturer=samsung

Ví dụ là như vậy, mình có thể tự thay tên bằng các thiết bị hầm hố nhất mà mình thích ở đây
    Sau khi đã sửa xong, nhấn vào nút 3 chấm ở góc phải bên trên và chọn Save and exit. Khởi động lại BlueStack là chơi được
    Biện pháp đổi tên này chỉ làm 1 lần nhưng có cái lợi sau này sẽ chơi được hầu hết các trò mới có trên GoogleStore mà ko bị cảnh báo không tương thích với thiết bị. Phương pháp này có thể áp dung tương tự với các điện thoại Android đã Root!!!

SAVE PROFILES

Để cho ai lười kiếm tiền post luôn các profile save đã mua hầu hết các vũ khí (chỉ có thể mua bằng tiền thật chứ ko thể mua bằng tiền ảo của trò chơi) và rất nhiều tiền ảo trong file đính kèm, trong đó có các save sau
    PvZ.2_save_Completed.5.Level - Đã qua Level5.
    PvZ.2_save_Completed.All.Levels - Đã qua tất cả các Level
    PvZ.2_save_Money - Rất nhiều tiên
    PvZ.2_save_Unlocked_All - Rất nhiều tiền và đã mua hết các vũ khí phải mua bằng tiền thật

Cách Dùng: Giải nén profile save nào mình cần, sau đó copy nguyên cặp vừa giải nén vào mục sdcard\android\data đè lên cái cũ
    Chú ý, chơi bằng tên đã có sẵn trong profile seve để có thể sử dụng tiền và đồ đã có sẵn, còn nếu lập tên mới để chơi thì chỉ dùng được đồ thôi
    File được đính kèm File được đính kèm

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp
    maidangphi89's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    352
    Được THANKS 410 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Tyros_2 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Cảm ơn anh HamVui & Comboy. Chả là em mới có cái điện thoại Q-Smart Mach. Chip Dual 1,2Gb. Ram 1Gb,
    Nhưng vẫn ko chơi đc Plant VS Zombies 2. Có lẽ game này nặng quá nên cấu hình của Mobie của em ko chạy đc. Do đó em mới muốn chơi trò này trên PC. Còn Game Kill Devil em cầy hoái mà toàn thua thôi nên tức chỉ muốn hack chơi cho sướng.

Thêm nữa Down tại Mobie lâu lắm. Mạng 2G mà tốc độ chỉ đc 12kb/s. nên em muốn Down tại PC rồi mới cài vô điện thoại. Tạm thời như thế đã. Có gì ko hiểu em sẽ hỏi thêm. Vì em biết anh HamVui khá ranh về Game & thấy anh hay comment tại GooglePlay nên mới hỏi.
    Hà hà, khi nào máy Q-Smart Mach của anh bị trục trặc về phần cứng hay phần mềm thì anh gửi về Trung tâm bảo hành Q-Mobile địa chỉ 280-282 Nguyễn Hữu Thọ, quận Cẩm Lệ, tp Đà Nẵng, rồi gọi điện cho em, em bảo hành trọn đời cho. Alo gặp Phi IT nhé.

THCS
    Đang ở
    ha nội
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    hầu hết những smartphone chạy android đến một thời điểm nào đó chơi game sẽ bị rất lag đặc biệt là những game nặng. có nhiều máy còn không thể chơi được vì hiện tựng nầy sẩy ra liên tục

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12