Forum Home Your IP: 54.90.159.192

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234
Kết quả 31 đến 37 của 37

Chủ đề: Fabfilter Pro

Nghiên Cứu Sinh
    AH_Studio's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    1,319
    Được THANKS 5,043 lần

Fabfilter Pro

FabFilter - Pro-C VST.RTAS.v1.10-AiR
    dùng thằng này nén Vocal đi các bác, đơn giản dễ sử dụng và giao diện gần gũi đó.:a:

Link tải : [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    PASS: special
    ...ÂM NHẠC LÀ NHỮNG GÌ SỐNG TRONG TÔI...

2. 25 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới AH_Studio cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    Thành phố Bắc Ninh
    Thanks
    5
    Được THANKS 0 lần
    cảm ơn bác em tìm mãi bộ này bây h mới thấy, mà sao e k thấy nút tks ở đâu nhỉ ????

THCS
    Đang ở
    Thành phố Bắc Ninh
    Thanks
    5
    Được THANKS 0 lần
    cảm ơn bác em tìm mãi bộ này bây h mới thấy, mà sao e k thấy nút tks ở đâu nhỉ ????

THCS
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    40
    Được THANKS 17 lần
    Trích dẫn Gửi bởi HamVui [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Của bạn đây
    Fabfilter - Pro-C 2.0 VST, VST3, AAX x86 x64

Link download
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh HamVui ơi, sao link ProC2 này vào trong web bị báo là file bị block rồi? Anh cho em hỏi thêm là em dùng ProQ2 và cả ProQ1 thì khi bấm vô tai nghe để solo 1 tần số thì thấy tần số đó được solo nhưng mình vẫn nghe tất cả các tần số chứ ko riêng gì tần số mình chọn để solo. Em dùng Pro Tools 10 HD, anh có thể chỉ em cách khắc phục ko? Em cám ơn trước!

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới huyrom31194 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,083
    Được THANKS 23,837 lần
    Trích dẫn Gửi bởi huyrom31194 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Anh HamVui ơi, sao link ProC2 này vào trong web bị báo là file bị block rồi? Anh cho em hỏi thêm là em dùng ProQ2 và cả ProQ1 thì khi bấm vô tai nghe để solo 1 tần số thì thấy tần số đó được solo nhưng mình vẫn nghe tất cả các tần số chứ ko riêng gì tần số mình chọn để solo. Em dùng Pro Tools 10 HD, anh có thể chỉ em cách khắc phục ko? Em cám ơn trước!
    Đã sửa lại link ở bài trước rồi
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Còn để solo từng tần số, chọn nút của tần số đó và nhấn nút hình tai nghe. Nếu bạn nghe thấy cả các tần số khác là do bạn để giá trị Q nhỏ quá, cho giá trị Q lớn lên để phạm vi tần số cần tác động hẹp lại thì sẽ nghe chỉ riêng dải tần đó thôi. Tất cả những điều này đã viết kỹ trong bài hướng dẫn cách dùng Plugin Q ở trang trước rồi

8. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Manager
    HamVui's Avatar
    Thanks
    6,083
    Được THANKS 23,837 lần
    Đến giờ hầu như các anh em tham dự VAE lâu đã bão hòa các thể loại VST và đối với nhiều anh em cách sử dụng thành thạo trở nên quan trọng hơn. Nhân hôm nay ngày nghĩ rỗi rãi đảo qua topic này, tiện thể viết tiếp bài hướng dẫn cách dùng EQ bằng plugin FabFilter Q2. Bản Q2 ra cũng lâu rồi và mình đã đăng giới thiệu cũng như link down ở bài trước. Tuy nhiên có một tính năng mới khá thú vị được cập nhật trong bản Q2 có lẽ nhiều bác vẫn chưa biết và chưa dùng bao giờ.
    Hướng dẫn cách dùng tính năng Match trong FabFilter Q2
    Đối với nhiều bác mới tập mix nhạc, làm EQ có lẽ là một vấn đề khá đau đầu, lý do rất nhiều: Không đủ kiến thức, chưa thạo kỹ năng, monitor không chuẩn v.v.v.v..Mà làm EQ có thể nói là một trong những bước quan trọng nhất của Mix nhạc và Master.
    Để đơn giản hóa vấn đề này hãng FabFilter đã bổ sung thêm tính năng MATCH vào trong plugin Q2 của hãng.
    Nói một cách dể hiểu thì tính năng này sẽ phân tích một track audio mẫu, sau đó so sánh với track audio cần làm EQ . Sau khi phân tích sẽ tự động đưa phương án EQ để sao cho âm thanh ra giống với track mẫu nhất. Ví dụ sau khi phối bài hoặc thu âm xong cần làm EQ để nó giống với bản gốc hoặc làm EQ cho vocal giống với vocal mẫu mà bạn thích v.v.v... thì tính năng này có thể giúp ích rất nhiều
    Ngay bản thân mình cũng đã động chạm đến thu âm khá lâu nhưng do chỉ là thú vui nên đồ nghề không chuẩn, vẫn phải nhờ đến tính năng này thường xuyên và mình thấy các phương án nó đưa ra thường rất hợp lý
    Ví dụ các bác có thể nghe bọn Tây làm EQ thử một track Guitar Rock với track mẫu mà tụi nó thích. Kết quả sau khi EQ một trời một vực luôn

HƯỚNG DẪN LÀM TRÊN SONAR PLATINUM:
    1-Đưa track cần mix và track mẫu vào Project. Sau đó treo plugin Q2 vào track cần mix và thiết lập Side-Chain để gửi tín hiệu mẫu sang. Làm như hình dưới

2-Mở tính năng Match trong Q2

3-Play track mẫu để đưa tín hiệu vào Q2

4-Play track cần Mix để so sánh với track mẫu

5-Chọn phương án EQ và hoàn thành công đoạn làm EQ

PS:Đối với các bác dùng DAW khác như Cubase, Nuendo, Protool, FL v.v.v.v. sẽ chí khác mỗi buớc 1-thiết lập Side-Chain sang Q2, các bước sau vẫn như vậy. Cách tao các bác có thể xem trên internet hoặc chỉ dẫn cho nhau trên diễn đàn.
    Thường nếu có track mẫu vocal chuẩn thì các bác có thể mix theo mẫu mình thích. Còn nêu không có thì ít ra có thể mix cho giống với bản gốc mình cần cover theo. Trong trường hợp này thì Q2 nên để ở BUS Master

10. 17 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới HamVui cho bài viết hữu ích này:

Tiểu học
    Đang ở
    canada
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    Hic sao link nào cũng die vậy ạ? Đang cần bộ này để học.

Tiểu học
    Đang ở
    viet nam
    Thanks
    0
    Được THANKS 0 lần
    link die rồi a ơi cho e link mới đc k ạ

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234