Forum Home Your IP: 54.198.195.11

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13

Chủ đề: Chia sẻ anh em một số bank tiếng- style - voice cho yamaha-s900

THCS nhatquang's Avatar
    Đang ở
    Usa
    Thanks
    101
    Được THANKS 49 lần

Chia sẻ anh em một số bank tiếng- style - voice cho yamaha-s900

Trước hết xin mượn nơi đây để cảm ơn đến tất cả những sự chia sẻ của mọi người trên diễn đàn VIANHEM. Bấy lâu nay mình đã được anh em chia sẻ rất nhiều thứ hữu ích, ngược lại mình chưa có gì để chia sẻ với mọi người, nói đến đây cảm thấy thật ái ngại, Hôm nay mình mới sưu tầm được chút dữ liệu cho đàn Yamaha S900 với tiết tấu dạng Live Style nên đóng góp với anh em, hay hoặc dở mong mọi người lượng thứ nhé ! Thân
    Link dowload :
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Ps: hơi dở về vi tính nên chưa biết post trực tiếp mong ACE thông cảm.
    VIANHEM.COM - NGÔI NHÀ CỦA NHỮNG NGƯỜI YÊU NHẠC

2. 24 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới nhatquang cho bài viết hữu ích này:

THCS
    Đang ở
    hn
    Thanks
    6
    Được THANKS 35 lần
    Convert từ s910,s950 sang dùng vẫn ok tất nhiên ko hay bằng trên các đàn đời cao, nếu bạn muốn hay nữa thì chỉnh thêm thay thế các bộ dum cho phù hợp

THCS
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi ghitavu2013 [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình cũng xin thưa với bạn rằng bạn có chắc là style làm trên s910 s950 convert lại đem xuống S900 đọc được nhưng chất lượng có như cũ không? Cho mình câu trả lời chính xác nhé bạn hiền.
    - Thứ nhất là bất kỳ style gì thiết kế để chạy trên đàn đời cao hơn, chuyển qua cây đàn khác chắc chắn có sự khác biệt không thể như cây đàn gốc
    - Thứ hai: Style được sử dụng trên cây đàn đời cao hoàn toàn có thể do cây đàn thấp hơn làm ra, đó là tính kế thừa của dữ liệu chứ không phải cây đàn nào thì phải tập trung làm trên cây đàn đó, do vậy nếu style làm từ đàn s900 làm ra, rồi cho vào đàn s950, có chỉnh sửa lại một chút xíu ví dụ như volume, tempo hoặc bất kỳ một tác động nào trên s950, save lại rồi cho vào s900 thì không đọc được, nhưng convert smf3 về smf2 thì hoàn toàn bình thường không vướng gì hết.
    Còn điều quan trọng nhất muốn nói với bạn, cái gì chắc chắn hẵng nói, đừng adua a còng cái gì cũng quote phát biểu linh tinh, hầu hết các style yamaha có ở trên mạng nói chung, và trên diễn đàn vianhem.com nói riêng đều có thể sử dụng trên s900, nên phát biểu giờ này tìm style s900 hơi bị khó là điều không có cơ sở, góp phần làm rối trí người hỏi.

THCS
    Đang ở
    THANH PHO
    Thanks
    207
    Được THANKS 99 lần
    Style của s900 đây .................

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12