Forum Home Your IP: 54.196.73.22

Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Câu chuyện phòng thu

Cao Đẳng
    koolpianist's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    546
    Được THANKS 702 lần

Câu chuyện phòng thu

Các anh em làm phòng thu không biết gặp phải các trường hợp như mình không, Mình làm phòng thu hơn 1 năm nay, có đủ các loại khách từ "lợn" đến "ca sĩ". Nhiều người đến hát không hát được cao độ vài nốt thì không nói làm gì, khách hát sai cao độ cả bài mới khổ , không ra 1 giọng, 1 tông nào cả, mỗi tông lại cho thêm vài nốt. Nghe đến hỏng lỗ tai . Không biết các khách đấy anh em đối phó ra sao, chứ em thì cứ hát xong là cho nghe lại, rồi hỏi có muốn sửa câu nào không rồi nhanh nhanh cho đỡ hại não .
    Đợt gần đây có 2 ông khách đến thu, hỏi qua hỏi lại thì bảo là "Em đi thu để làm demo đi dự thi trương trình gì gì đấy (vietnam idol hay là giọng hát việt ấy ). Mình nghe cũng tưởng hát tốt lắm . ai ngờ . Hát nốt không ra nốt, nhịp không ra nhịp . Thực sự là muốn bò ra cười nhưng sợ họ ngại nên cố nhịn vậy .

2. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới koolpianist cho bài viết hữu ích này:

Nghiên Cứu Sinh
    yamaha's Avatar
    Thanks
    651
    Được THANKS 5,402 lần
    Tui cũng có một số sự cố tương tự . Khác ở chổ là mấy mợ ca sĩ đi thâu vớ vẩn ở phòng thâu đâu đó rồi đưa cho tui cái CD biểu tui bật lên và giả bộ đánh keyboard cho mấy mợ hát nhép . Tởm không chịu được nhưng mà biết sao bây giờ . Xã hội nó như vậy , no cơm ấm cật thì nó dâm dật cái thân .
    Thương nữ bất tri vong quốc hận.
    Cách giang do xướng Hậu đình hoa

Hận vong quốc gái buôn sao chẳng hổ
    Bên kia sông hát khúc Hậu Đình Hoa

4. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới yamaha cho bài viết hữu ích này:

Đại Học
    giangmosschino's Avatar
    Đang ở
    Hà Giang
    Thanks
    1,405
    Được THANKS 740 lần
    Cả nhà cho em hỏi ngu 1 tý ạ. em thấy loa kiểm âm nghe chất lượng rất tốt (kể cả nịnh tai hay không) nhưng tại sao các quán cafe hay các dự án nhỏ khác lại không sử dụng ạ? Vì thực tế với một quán cafe nhỏ tầm 30m2 mà dùng 1 đôi ADAM F5 (với điều kiện là đã có máy tính và sound card ) âm thanh và chất lượng sẽ hay hơn với chi phí tương đương mà mua 1 bộ loa kèm amply?
    Blog của tớ nè, mọi người vào chơi tý nhỉ: giangmosschino.blogtiengviet.net

6. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới giangmosschino cho bài viết hữu ích này:

Subscriber

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    362
    Được THANKS 417 lần
    Đọc chia sẻ của Đức cùng các anh em khác mà mình buồn cười quá ^^
    Đương nhiên là mỗi người khách là một câu chuyện, bên mình cũng thu dịch vụ suốt mà.
    Có người đến thu làm tình làm tội mãi rồi lại còn đi người không, kêu tiền sẽ gửi sau, đã thế còn đòi mix bài lấy luôn.
    Có lẽ dan thu âm sợ nhất người hát lởm, sợ nhì người thu chịu tiền.
    Studio We Are Music - Hotline: 0989 86 9999
    Add: Số 15 - Ngõ 3 Trường ĐHSP Nghệ Thuật TW - Thanh Xuân - Hà Nội