Forum Home Your IP: 54.92.164.184

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Chủ đề: Style Casio

ViAnhEm.com Supporter
    Dongiangsinh's Avatar
    Đang ở
    GIA KIỆM CITY
    Thanks
    3,158
    Được THANKS 4,732 lần

Style Casio

STYLE CASIO dành cho những anh em sữ dụng dòng đàn Casio này, copy qua đĩa mềm và sử dụng.
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui...

THCS
    Đang ở
    Quảng bình
    Thanks
    89
    Được THANKS 92 lần
    Mình không thích Casio, mình thích Yamaha hơn. Giá Casio cũng đắt như Yamaha nhưng chức năng và ứng dụng đều không bằng.

3. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Dongnhi cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    PhamDzuMinhAn's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    730
    Được THANKS 1,622 lần
    đàn mình Casio đời WK xài được hok bạn???

5. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới PhamDzuMinhAn cho bài viết hữu ích này:

~~> [RoYa]-Domino <~~ MarieDominique's Avatar
    Đang ở
    Biên Hòa City
    Thanks
    7,418
    Được THANKS 5,040 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Dongnhi [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Mình không thích Casio, mình thích Yamaha hơn. Giá Casio cũng đắt như Yamaha nhưng chức năng và ứng dụng đều không bằng.
    So sánh thì phải so sánh khách quan một chút bạn à. Nếu bạn nói Casio đắt như Yamaha thì thật là lạ, Piano điện thì không nói, nhưng mình chưa thấy cây đàn điện keyboard nào của Casio đắt ngang ngửa Yamaha cả. Còn về chất lượng không sánh lại được thì đúng rồi, bạn không thấy khẩu hiệu của Casio hướng tới là "Đào tạo tài năng trẻ" hay sao? Đàn casio là một trong những đàn có chức năng dễ sử dụng nhất, và cũng là loại đàn có nhiều chức năng hỗ trợ việc làm quen với việc học nhạc. Vì chú trọng dành cho giáo dục, nên giá thành của nó phải vừa tầm, chứ cao quá ai dám học nữa. Còn Yamaha, Roland, hay Korg đều là những hãng đàn sản xuất nhạc cụ mang tính chuyên nghiệp, khó xài với những người còn đang làm quen với môn keyboard / piano, không hợp lắm cho việc bắt đầu chương trình học, giá thành lại cao, các dòng sản phẩm còn nhắm riêng tới các đối tượng riêng biệt.

@Ân: các model đàn đời trước thì tiếng khá tệ, một phần do loa và sử dụng bộ tiếng GM là chính, riêng những cây WK từ 3000 trở lên, tiếng và loa đã có cải thiện khá nhiều, nhưng bộ synth chưa phong phú bằng các hãng khác, chỉ thiên về bộ tiếng GM thôi. Đặc biệt là đàn casio đánh rất bền, ít hỏng. Chỉ có điều ngoại mấy cây nhè nhẹ như đời cũ thì tiếng ko hay, gặp cây tiếng hay thì lại nặng quá, mấy ai chịu vác đi chơi? Vừa dài vừa nặng, còng lưng mất. Để ở nhà học là hợp lý nhất! (ngày xưa mình chỉ mới chơi tới WK 1800, về sau đc nghe nhỏ bạn xài WK 3500 đánh cũng rất mướt, khá phê ).

Yamaha Upright UX 3115281 - NIPPON GAKKI, LTD - Japan.

Roland GW-8 Workstation A

7. 12 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới MarieDominique cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    PhamDzuMinhAn's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    730
    Được THANKS 1,622 lần
    Vì mình vừa học Piano vừa học Keyboard nên mới để cây Casio 76 phím này lại xài, cái này dùng đánh với Backing Track, Background thì còn đỡ, chứ đánh với Riff hay đi bắt lợn thì chán lắm :y131: chức năng cũng ẹ, nhưng mà đúng là từ WK nghe nó vượt trội hơn hẳn so với mấy đời CTK :n:

9. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới PhamDzuMinhAn cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    Dongiangsinh's Avatar
    Đang ở
    GIA KIỆM CITY
    Thanks
    3,158
    Được THANKS 4,732 lần
    STYLE này có thê dùng được cho WK đó ÂN,bạn có thế copy qua đĩa mềm và sử dung thôi .:y7:

11. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Dongiangsinh cho bài viết hữu ích này:

Cao Đẳng
    PhamDzuMinhAn's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    730
    Được THANKS 1,622 lần
    có ai biết cách load style không? tui xài WK 3700 bỏ mấy cái này vào thẻ, mà sao lúc load ko biết nó nằm đâu để load

ĐIỆN TỬ ANH QUÂN quanorgan1986's Avatar
    Đang ở
    hà tĩnh
    Thanks
    3,989
    Được THANKS 3,002 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Dongnhi [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    bạn nói không công bằng cho YAMAHA.xét về chức năng như USB,độ bền,giá cả>CASIO rẻ hơn.xét về tiếng,điệu thì thằng YAMAHA vượt trội hẳn,tui ko thích CASIO ở chỗ là voice ko hay,style ko hay.và đặc biệt là ko có phím tuti(dằn style)nên chơi nhạc...ko phê.tui thích CASIO ở chỗ bền,có USB,nhiều voice....phím có vẻ ngon hơn YAMAHA.các bác xem bài có gì chưa đúng thì góp ý dùm em..
    ĐIỆN TỬ ANH QUÂN
    09843 555 72

Yahoo:quanorgan1986

14. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới quanorgan1986 cho bài viết hữu ích này:

PTTH
    shadyshane's Avatar
    Đang ở
    tphcm
    Thanks
    30
    Được THANKS 31 lần
    cái này xài cho Casio CTK 731 dc ko ạ? load nó vào FDD rùi cho vào máy hả các bác?

ViAnhEm.com Supporter
    Dongiangsinh's Avatar
    Đang ở
    GIA KIỆM CITY
    Thanks
    3,158
    Được THANKS 4,732 lần
    Được chứ bạn,bạn cứ load vào đia mềm chuyển vào,nhớ chon style có đuội CPT nha,.thân

17. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Dongiangsinh cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối