Forum Home Your IP: 54.196.73.22

Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Chuyện cao thủ

Bốn bể là nhà galangthang's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    363
    Được THANKS 664 lần

Chuyện cao thủ

Chổ quê mình có một ông nhạc công rất ư kiêu ngạo. Lúc nào cũng tự cao tự đại, tự xem mình là bậc cao thủ mặc dù tay nghề cũng ở mức thường thường bậc dưới trung mà thôi.
    Ra là ngày xưa ông có học một hai năm ở nhạc viện - đàn nhị - nản chí hay sao đấy mà bỏ ngang, về mua organ đi bắt lợn. Ngoài ra ông còn mở lớp dạy . . . guitar và organ và định dạy cả. . . piano nữa! (Lạy trời phật, ông mà dạy nhị thì sợ cũng còn thiếu vốn nữa là!)
    Thôi, ba cái chuyện ấy chả nói làm gì, khổ nổi ông ấy lúc nào cũng mang cái vẻ mặt vênh váo, xem thiên hạ như vung, kể cả những bậc cao thủ hoặc người học hành đến nơi đến chổ cũng được ông ta xem như dưới cơ hoặc bằng vai phải lứa, phát ngôn thì trịch thượng, ưa dạy đời, hợm hĩnh, luôn chê bai, dè biểu miệt thị người khác đến vô văn hoá.
    Không biết là có nên tội nghiệp cho ông ấy không đây?

2. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới galangthang cho bài viết hữu ích này:

Subscriber

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    362
    Được THANKS 417 lần
    Bạn kêu ông ấy ra Hà Nội, mình sẽ setup ông ấy vô quán coffee đệm đàn một tối.
    Đảm bảo khi ra về sẽ rất khiêm tốn !!!
    Đọc câu chuyện của bạn mình lại nhớ đến một câu nói của người Nhật:
    "Đời người như cây lúa, khi chưa có gì hãy ngẩng cao đầu.
    Khi trổ bông rồi hãy gục xuống khiêm nhường"

Hem viết nữa vì bà xã mình gọi lên roài ...
    Studio We Are Music - Hotline: 0989 86 9999
    Add: Số 15 - Ngõ 3 Trường ĐHSP Nghệ Thuật TW - Thanh Xuân - Hà Nội

4. 11 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới We Are Music cho bài viết hữu ích này:

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần
    Trích dẫn Gửi bởi Let's Music [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    ....Hem viết nữa vì bà xã mình gọi lên roài ...
    11h.29 PM rồi còn gì mà bả không gọi đừng thức khuy quá nhá anh yêu
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

6. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TanThinhMusic cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    TH
    Thanks
    53
    Được THANKS 58 lần
    Chổ quê mình có một ông nhạc công rất ư kiêu ngạo. Lúc nào cũng tự cao tự đại, tự xem mình là bậc cao thủ mặc dù tay nghề cũng ở mức thường thường bậc dưới trung mà thôi.
    Ra là ngày xưa ông có học một hai năm ở nhạc viện - đàn nhị - nản chí hay sao đấy mà bỏ ngang, về mua organ đi bắt lợn. Ngoài ra ông còn mở lớp dạy . . . guitar và organ và định dạy cả. . . piano nữa! (Lạy trời phật, ông mà dạy nhị thì sợ cũng còn thiếu vốn nữa là!)
    Xã hội mà bạn luôn có người theo kiểu "ếch ngồi đáy giếng mà" họ có quyền được tưởng tượng mà, họ có quyền xếp mình vào vị trí của cao hay thấp của riêng họ mà, họ có quyền cho mình là nhất được mà, bởi chỉ là lời nói và chức danh của họ thôi, còn về thực chất hãy để mọi người đánh giá.
    Mình chỉ hy vọng bạn và mọi ngươi đừng như ông ấy là mừng rồi "Một lời khiêm tốn bằng vạn lời tự kiêu"

8. 6 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới levanquyetth cho bài viết hữu ích này:

Trung cấp

Đang ở
    Vinh Long
    Thanks
    389
    Được THANKS 507 lần
    Ông đấy thì kêu ngạo, nhưng còn mình thì mắc cái bệnh biết càng nhiều càng thấy ít, và hay tự ti hic hic...........

10. 7 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới nouvo2129 cho bài viết hữu ích này:

PTTH

Đang ở
    TpHCM
    Thanks
    185
    Được THANKS 140 lần
    Trích dẫn Gửi bởi galangthang [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Thôi, ba cái chuyện ấy chả nói làm gì, khổ nổi ông ấy lúc nào cũng mang cái vẻ mặt vênh váo, xem thiên hạ như vung, kể cả những bậc cao thủ hoặc người học hành đến nơi đến chổ cũng được ông ta xem như dưới cơ hoặc bằng vai phải lứa, phát ngôn thì trịch thượng, ưa dạy đời, hợm hĩnh, luôn chê bai, dè biểu miệt thị người khác đến vô văn hoá.
    Không biết là có nên tội nghiệp cho ông ấy không đây?
    Ông này được 1 cái giỏi và 1 cái dở; giỏi liều; dở về nhân cách!

12. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới zico_vn cho bài viết hữu ích này: