Forum Home Your IP: 54.224.166.141

Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Tổng hợp Sound chế biến từ SF2 cho anh em KORG

Cao Đẳng
    saobienorgan's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1,517
    Được THANKS 2,155 lần

Tổng hợp Sound chế biến từ SF2 cho anh em KORG

Tặng các bạn nhiều sound mình mới làm từ file Sf2 ...Chắc sẽ giúp các bạn nhiều khi bắt lợn...

[Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]

Nhớ load đúng tên sound nhé...

Trong này có nhiều sound khác nhau, phần nhiều là bộ xương, có thể dùng ngay và có thể phải chế biến lại theo ý thích. Một hai sound còn chứa vài sound khác trong một. Anh em tự mày mò nhé.

2. 18 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới saobienorgan cho bài viết hữu ích này:

THCS haido's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    45
    Được THANKS 105 lần
    Hướng dẫn sử dụng đi Bác ơi, còn lạ lẫm quá, thank Bác

Trung cấp
    ngoclanpiano's Avatar
    Đang ở
    my
    Thanks
    1,490
    Được THANKS 157 lần
    Bác Saobienorgan ! cám ơn bác chia sẻ . em mới tậu pa 600 còn rất xa lạ . mong bác cho them sư HD cắch load vào đàn . vâng cám ơn bác rất nhiều

Đại Học
    xuanvu_nhutnhat's Avatar
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    934
    Được THANKS 2,087 lần
    Trích"SoundFont là một tên hiệu liên quan đến định dạng tập tin và một kỹ thuật được xem là cầu nối cho âm thanh analog và tổng hợp điện tử [synthesized], đặc biệt là trong lĩnh vực soạn nhạc bằng máy tính. SoundFont cũng là nhãn hiệu đã được đăng ký của E-mu Systems, Inc..

Kỹ thuật SoundFont gần giống với kỹ thuật lấy mẫu [sampling] trong thu âm dạng số. Một tập tin SoundFont chứa một hoặc nhiều mẫu [sample] dưới dạng sóng âm [waveform] có thể được tự động điều hợp [synthesize] tùy theo cao độ và cường độ. Mỗi một mẫu âm có thể được định cho một khoảng các nốt hoặc cường độ nhất định. Nhìn chung, chất lượng của SoundFont phụ thuộc vào chất lượng lấy mẫu (thu âm dạng số) và khả năng tự động dịch chuyển giữa các âm vực khác nhau. Ngoài ra, số lượng mẫu âm được thu cho một khoảng nốt nhất định cũng ảnh hưởng đến chất lượng của một SoundFont.

SoundFont đã được tích hợp vào trong các thiết bị MIDI và nó dần dần thay thế cho bộ tiếng GM [General MIDI] truyền thống thường thấy trong các trình phối nhạc bằng máy tính. Chất lượng âm thanh của SoundFont được cho là hay hơn hẳn so với các tiếng GM chuẩn và có rất nhiều SoundFont đã được thu âm từ các nhạc cụ thật để thay thế cho các tiếng này.
    Các bạn có thể lấy dữ liệu ở trang này để áp dụng cho mình:
    [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ].
    Với Pa 900 bạn vào Sound > Recorder > tam giác góc> impot> tìm đến File SF2 bạn đã lưu> tiếp tục thôi....Bạn sẽ có rất nhiều Sound mới do chính bạn tự làm ra: Piano, Guitar, Synth...."
    Đinh Xuân Vũ
    Mail : Xuanvu.nhutnhat@gmail.com
    Rất vui khi được và giao lưu và học hỏi từ mọi người !!!
    Psr 2100 > S900 > Roland E50 > S910 > S550b > Roland Gw8 >S910>Korg PA600 !
    Cung cấp các thiết bị Karaoke, vang số, ship toàn quốc ạ !

6. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới xuanvu_nhutnhat cho bài viết hữu ích này: