Forum Home Your IP: 54.225.31.188

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Vấn đề cần giải quyết thoải đáng cho người viết bài

Đại Học

Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    108
    Được THANKS 508 lần
    Một khi bạn đã chia sẻ ở trên mạng thì đừng nghĩ gì đến chuyện mong người ta chứng nhận tác quyền......tôi chẳng biết bạn muốn chia sẻ điều gì nhưng hãy nhớ kỹ rằng đây là forum vianhem.com.........mà đã là vì anh em rồi thì đừng nghĩ gì đến chuyện tác quyền làm gì nữa.....nếu đã nghĩ đến lợi ích của mình cũng như nghĩ đến chuyện tác quyền gì đó thì tốt nhất là đừng nên chia sẻ.......cũng giống như tôi, chia sẻ nhạc do mình viết lại sheet nhưng tôi biết chắc chắn rằng rồi cũng sẽ có người lấy những bài đó và họ nói rằng là của họ......nhưng tôi vẫn chia sẻ............vì rất có thể sẽ có ai đó cần những gì đó mà tôi đã chia sẻ

2. 5 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới truongquochung1984 cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,460 lần
    Đúng rồi đã chia sẻ thì phải chịu thôi, tôi cũng có làm 1 số beat gởi lên có người load về up chỗ khác rồi nói là của họ (tôi biết chắc vì beat này tui tự làm, những chỗ chế hoặc đặc trưng không ai có mà có cũng không thể hoàn toàn giống đến cả sử dụng từng nhạc cụ được) nhưng mà thôi kệ miễn nhiều người ủng hộ mình và giúp được mọi người là vui rồi. Nếu ai cũng nghĩ phải có tác quyền mới post thì internet không phát triển được đâu.

4. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

ViAnhEm.com Supporter
    ThuyLeQuang's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    4,669
    Được THANKS 4,567 lần
    Bạn caocaothu có cao kiến gì mà cần tác quyền thì inbox cho Admin TheThuongNT đi, khi nắm bắt được nội dung của bạn chắc chắn Ad sẽ họp Ban quản trị và có câu trả lời thỏa đáng. Tôi nghĩ rằng những cống hiến có ích cho diễn đàn và anh em đều rất đáng trân trọng.
    Lê Quang Thụy - Hải Dương Phone: 0983.566.389
    Email: Lequangthuy2412@gmail.com YH: Suotmotdoidihoc_qt@yahoo.com

6. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ThuyLeQuang cho bài viết hữu ích này:

Manager
    TanThinhMusic's Avatar
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    17,362
    Được THANKS 13,020 lần
    Trích dẫn Gửi bởi caocaothu [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Và tôi xin nhắc lại tôi đã từng chia sẽ nhưng Style chính tôi làm và rất nhiều.
    Những cái ấy nằm ngoài cơ thể thì là không có một chút gì gọi là giá trị đối với tôi.
    Còn cái tôi muốn nói đến là bằng chính cái của tôi nghiên cứu và nó đã nằm sâu trong máu và ký ức của tôi, và chưa có người nào làm được ngoại trừ tôi là chính chủ nhân của nó.
    Công việc của tôi không cần đến nó, nhưng nó là những gì tôi cố gắn có được, muốn để lại cho thế hệ mai sau.
    Nói đơn giản không như cái của pác nói nhé
    Chắc hẳn rằng điều mà anh Thắng đang muốn chia sẻ nó mang một giá trị đặc biệt nào đó nên anh Thắng mới có ý "xin tác quyền".
    Trước khi BQT trả lời cho thắc mắc và nguyện vọng của anh, xin anh có một số giải thích cơ bản sau để BQT biết rõ ý của bài viết và giá trị của điều mà anh đang muốn chia sẻ tại ViAnhEm.com như sau:

- Anh đang muốn chia sẻ về mảng nào mà anh đã nghiên cứu thành công?
    - Và chắc chắn mảng này chưa từng có ai làm được?
    - Anh chỉ muốn chia sẻ độc nhất giá trị này trên Vianhem.com?

Và như thế, sau khi BQT cân nhắc sẽ có câu trả lời tốt nhất đến anh.

Rất đáng trân trọng và ghi nhận mọi đóng góp giá trị từ anh nói riêng và mọi thành viên nói chung tại Vianhem.com

Trân trọng,
    https://tanthinhmusic.com
    tanthinhmusic@gmail.com

8. 9 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới TanThinhMusic cho bài viết hữu ích này:

Đại Học

Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    108
    Được THANKS 508 lần
    Anh VyPhuongTan quả đúng là cao thủ

10. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới truongquochung1984 cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Mong bác Midi2657 sớm lên tiếng xác nhận. Theo như bác caocaothu nói thì chắc là một bài viết hoặc dữ liệu độc quyền gì đó ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

12. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Quaiy's Avatar
    Đang ở
    Quảng Nam
    Thanks
    12,868
    Được THANKS 20,323 lần
    Trích dẫn Gửi bởi caocaothu [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Oh vấn đề không phải quyền lợi riêng tôi, mà là vấn đề tôi muốn nói đến quyền lợi của tất cả [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ]
    Vì bài viết tôi muốn viết tin chắc rằng chưa ai viết, tôi muốn dành tác quyền cái tôi muốn những bài viết này chỉ có ở [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ] mới có thôi, thì các pác nghỉ như thế nào, mong các anh vì quyền lợi của tôi củng như vì quyền lợi của [Chỉ thành viên đăng ký mới nhìn thấy link. ].
    Tội nhắc lại 1 lần nữa những gì tôi nói các ae o phải là ba hoa mong sư Huynh Midi2657 anh Hoài xác nhận dùm.
    Lời đầu tiên, xin thay mặt BQT cảm ơn hảo ý của bạn về việc chia sẻ tài liệu quý lên diễn đàn.

Và chắc hẳn bạn muốn đóng dòng chữ Vianhem.com lên bài viết! Thực ra có vài cách để làm việc này mà bạn hoàn toàn tự thực hiện được. Hoặc bạn cũng có thể gởi file ấy đến Ban Quản trị, chúng tôi sẽ giúp bạn đóng dòng chữ Vianhem.com lên tài liệu mà bạn chia sẻ.
    Thân mến
    Hoà âm phối khí - Beat/Playback

14. 4 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Quaiy cho bài viết hữu ích này:

Đại Học

Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    108
    Được THANKS 508 lần
    Kỳ là thật...........vấn đề xuất phát từ do bạn............và cái gọi là nghiên cứu thành công theo như lời bạn nói thì cũng là của bạn.............vậy thì tại sao lại cứ phải chờ người khác nói hộ mình............là đàn ông con trai tại sao ko đường đường chính chính ngay thẳng mà nói ra mà sao cứ như là.........thật sự thì bạn đang muốn gì............quyền lợi từ cái gọi là tác quyền của bạn............hay là thật sự muốn chia sẻ cho anh em trên diễn đàn?..............nếu như thật sự muốn chia sẻ cho anh chị em trên diễn đàn thì mọi người rất hoan nghênh bạn...........còn nếu như là vì lợi nhuận, lợi ích và quyền lợi của bạn thì tốt nhất bạn đừng nên chia sẻ mà nên kiếm một chỗ nào đó để buôn bán cái gọi là tác quyền của mình thì sẽ hay hơn.

Thi ân bất cầu báo, thọ ân mạc khả vong...........đó là đạo lý làm người rất cơ bản mà ai cũng cần phải có.............nhưng bạn thì khác.........bạn nói theo kiểu như muốn chia sẻ nhưng ý lại giống như là đang muốn người ta phải cho bạn quyền lợi thì mới chia sẻ...............vậy thì bạn chia sẻ để làm gì.........."giúp đỡ người ta mà muốn người ta phải trả ơn mình thì liệu cái gọi là "chia sẻ giúp đỡ" đó có còn ý nghĩa hay ko?

16. Thành viên sau đã Bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới truongquochung1984 cho bài viết hữu ích này:

Mít đặc ruslan's Avatar
    Đang ở
    Phường Phú Mỹ Q7 TP.HCM
    Thanks
    1,623
    Được THANKS 4,460 lần
    Chưa chắc cái chú muốn chia sẻ người ta đã cần, hoặc người ta biết nhưng làm biếng viết ra thôi, hoặc có người đã giữ bản quyền trí tuệ nhưng chúng ta chưa biết. Có gì thì cứ nói chia sẽ còn muốn chắc ăn cứ đến cục sở hữu trí tuệ đang ký lúc đó toàn quốc biết đó là của chú chứ anh em trên diễn đàn cũng không có cái quyền đó đâu (kể cả TT) - giống như linux đó cứ đăng ký sở hữu trí tuệ rồi share thoải mái ai cũng biết đó là của ai cho dù có hàng nghìn phần mềm và hệ điều hành từ đó mà ra

18. 3 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới ruslan cho bài viết hữu ích này:

Manager
    Kyorgan's Avatar
    Đang ở
    Yên Bái
    Thanks
    13,019
    Được THANKS 16,526 lần
    Theo như trao đổi của anh Midi2657 cho biết thì bác caocaothu sẽ chia sẻ về mảng khai thác chức năng đàn, cụ thể làm style trên YAMA và KOG PA XXX và...làm style trên phần mềm.... ./.

Phone : 0977.818.313.
    TK: 8705-2050-19960 Agribank PGD Cảm ân.
    Yên bình, Yên bái. Nông trường Kỳ

20. 2 thành viên sau đây đã bấm nút Thanks (gửi lời cảm ơn) tới Kyorgan cho bài viết hữu ích này:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối